ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: แถลงการณ์ การโดนยึดไอดี.. [สั่งพิมพ์]

โดย: bizdox    เวลา: 2011-7-3 22:16
ชื่อกระทู้: แถลงการณ์ การโดนยึดไอดี..
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bizdox เมื่อ 2011-7-3 22:26

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bizdox เมื่อ 2011-7-3 22:25

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bizdox เมื่อ 2011-7-3 22:24

แถลงการณ์ การโดนยึดไอดี lennoxz

กระผม นายหนึ่ง ชื่อ ID เดิม lennoxz ที่ใช้มาร่วมสองปีในตำแหน่ง Administrator ของเว็บนี้ ปัจจุบันไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆกับชื่อนี้ภายในเว็บนี้อีกต่อไปแล้ว เนื่องจากโดนปลดออกจากตำแหน่งโดยไม่ได้รับความยินยอมและเป็นธรรม หากพบเห็นความคิดเห็นหลังจากความคิดเห็นล่าสุดที่โพสท์คือ "งง" แสดงวาาไม่ใช่ผมโพสท์นะครับ (จนกว่าจะได้รับ ID นี้คืน แล้วผมจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง)

รายละเอียด วันนี้พี่สาว "พี่ปลา" โทรมาบอกว่าอยู่ดีๆผมได้รับสิทธิ์เป็นแอดมินคืน ผมเลยให้พี่ปลาลองเข้า ID ของผมดู ปรากฏว่าเข้าไม่ได้ครับ เหอๆ ตอนผมกลับบมา มันมีการล๊อกอินค้างอยู่ ผมจึงโพสไปว่า "งง" นั่นคือล่าสุดที่โพสนะครับ ตัวจริงโพส
แต่พอจะลองเข้าจัดการระบบ มันให้ใส่รหัส ปรากฏว่าใส่ไม่ได้ครับ แต่พอลองออกจากระบบแล้วเข้าใหม่ เอาล่ะทีนี้ เข้าไม่ได้ครับ

ผม "หนึ่ง" ได้ถูกละเมิดสิทธิความเป็นส่วนตัว ตั้งแต่วันที่ 3 กรกฎาคม 2554.. บันทึกไว้เป็นหลักฐาน
โดย: bizdox    เวลา: 2011-7-3 22:20
ดันให้ตัวเอง เพื่อให้คนอื่นเห็น
โดย: plaa    เวลา: 2011-7-3 22:24

โดย: freshnight    เวลา: 2011-7-3 22:24
ดันให้เห็น นิสัย ของคนบางคน กันชัดๆ
โดย: ashii    เวลา: 2011-7-3 22:25

โดย: Bangie    เวลา: 2011-7-3 22:38
อยากทราบจริงๆค่ะ  ว่าเค้าทำเพื่ออะไร???
โดย: jeab92    เวลา: 2011-7-3 22:43
ดันค่ะ
ทำไปเพื่อ!!!!!!
โดย: Auiyoyo    เวลา: 2011-7-3 22:46
อ้าวๆๆ...นี่เขาคงเริ่มรายการใหม่ เหวี่ยงทีละคนสองคนให้พ้นวงโคจร
  น่ากลัวจริงๆด้วย
โดย: kurama1    เวลา: 2011-7-3 23:12
ิบอกได้คำเดียวว่าเลวโดยกมลสันดาน
โดย: is_joy_naka    เวลา: 2011-7-3 23:15
โคตะระเรยเบิดเอ้ยยยย
โดย: Ann109    เวลา: 2011-7-3 23:20
ไม่ได้เข้ามาอ่านนาน ไม่น่าเชื่อเกิดเรื่องแบบนี้ด้วย แล้วพึ่งอัพจมูกมากับหมอยุทธดีไซด์ใหม่ๆ จะไปลงเวบไหนดีค๊าาาาา
โดย: kurama1    เวลา: 2011-7-3 23:29
ต้นฉบับโพสต์โดย Ann109 เมื่อ 2011-7-3 23:20
ไม่ได้เข้ามาอ่านนาน ไม่น่าเชื่อเกิดเรื่องแบบนี้ด้ว ...

อยากรู้ลึกกว่านี้ลองอ่านลิงก์นี้ดูคับ

http://www.dungdong.com/forum.ph ... o=lastpost#lastpost
โดย: honeybarbie    เวลา: 2011-7-3 23:47
*-* มานคืออารัย - -* ช่วยดันละกานคะ
โดย: freshnight    เวลา: 2011-7-3 23:49
ต้นฉบับโพสต์โดย honeybarbie เมื่อ 2011-7-3 23:47
*-* มานคืออารัย - -* ช่วยดันละกานคะ

คือ การรีเซตรหัสผ่านของ สมาชิก

ให้ไม่สามารถเข้า ใช้งานยูสเซอร์ตัวเองด้วยครับ

ถ้าเป็นเรื่องจริง ก็คือการขโมยข้อมูลนั่งเองครับ

โดย: Ann109    เวลา: 2011-7-4 00:57
เจาะตามน้องเบิร์ดที่น่ารัก ที่ทั้งตอบทั้งกำลังใจในทุกกระทู้ ก็สงกะสัยอยู่ว่าทำไมยูสเซอร์เป็น Kurama1 มี 1 มาข้างหลังด้วยด้วย แถมเข้าใช้ก็น้อยเป็นเด็กใหม่DD งั๊นที่เราคุยกันสมัยก่อนๆโดนแฮคไปแล้วเหรอคะ อืมๆน่าเห็นใจทำไงดีคะ
โดย: veva067    เวลา: 2011-7-4 01:19
ดันๆๆๆๆ
โดย: Minastirith    เวลา: 2011-7-4 06:39
เหอะๆๆๆๆๆทำไรเอาไว้อย่าคิดว่าคนอื่นจะไม่รู้นะจ๊ะ
โดย: ashii    เวลา: 2011-7-4 08:26
ไม่มีคำตอบ ตามเคยล่ะสิ
โดย: Sydney    เวลา: 2011-7-4 08:29

โดย: dreamjung1234    เวลา: 2011-7-4 09:07
ตอนเปลี่ยนเมลของ dreamjung และ Selika ทำให้เข้าไม่ได้ ..ช่างมันช้านไม่แคร์

แต่ถือวิสาสะ มาละเมิดสิทธิส่วนบุคคล กับยูเซอร์เบิร์ด และหนึ่ง มันทุเรศว่ะ

สนิทกันจนเป็นเพื่อนไม่ใช่หรอ แล้วเพื่อนทำกับเพื่อนแบบนี้

เลวมาก คิดได้ไง ..

คนที่เอาเปรียบคนอื่นไปวันๆ แบบนี้ ไม่มีความเจริญในชีวิต จิตใจมีแต่ความทุกข์ หมาหัวเน่า ไม่มีใครเป็นเพื่อนเลย

ตายไปตกนรก หนีกรรมตัวเองไม่พ้นหรอก

โดย: Minastirith    เวลา: 2011-7-4 09:23
ใกล้จะหมดเวลาและความอดทน กับคนที่เคยเป็น"เพื่อน"คนนี้แล้ว
โดย: dreamjung1234    เวลา: 2011-7-4 09:32
ภาพปลากรอบกระทู้น้องหนึ่ง

ใครล่ะ ที่สามารถทำแบบนี้ได้ เหอๆ

โดย: Minastirith    เวลา: 2011-7-4 09:46
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดด น้องหนึ่ง หล่อมากกกกกกกกกกกกกกก
โดย: npueng    เวลา: 2011-7-4 11:04

โดย: plaa    เวลา: 2011-7-4 11:28
ตอนนี้ DD มีผี BB อาละวาด ณตอนนี้สิงไปแล้วทั้งหมด 4 ไอดีคร้าบ

Joy.jpg (17.56 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

King Sun.jpg (19.09 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

King Sun.jpg

โดย: king_sun    เวลา: 2011-7-4 11:30
อ่ะ เกิดอะไรขึ้น
โดย: king_sun    เวลา: 2011-7-4 11:31
ต้นฉบับโพสต์โดย king_sun เมื่อ 2011-7-4 11:30
อ่ะ เกิดอะไรขึ้น

เฮ้ยยยยยยยยย ลุงเป็น แอดมินได้ไง ... ชั้นโดนสิงงงงงง
โดย: is_joy_naka    เวลา: 2011-7-4 11:34
วันจันทร์ที่ 4  กรกฎาคม 2554  เวลา11:22
ขณะกำลังเล่นเวปดั้งโด่ง อยู่ดีๆ ให้คะแนนเมนท์ตามปรกติ !
เดิม ตำแหน่งของจอย คือ moderator  แต่หลังจากเกิดการยึดอำนาจ โดยแอดมินบ๊อบบี้ไป
ตำแหน่งของจอยถูกเปลี่ยนเป็น Ad mod ซึ่งไม่สามารถทำงานอะไรได้ นอกจาก เมนท์ และ ให้คะแนนหน้าตา ดี ไม่เกิน 100 คะแนนต่อครั้ง

แต่ ณ.เวลาที่แจ้งไปข้างต้น 11.22 น.โดยประมาน (ขณะกำลัีงเล่นอยู่)
ก้อรู้ตัวว่า " ตัวเองโดนเปลี่ยนตำแหน่งเป็น admin " ( ขณะที่เล่นอยู่นี้ ! ยังออนค้างอยู่ จึงสามารถเมนท์ได้ และเน้นสีกระทู้ได้ )
รู้ไ้ด้จาก กำลังจะให้คะแนน อยู่ดีๆก้อขึ้นมาเป็น สามารถให้คะแนนได้ทุกอย่างและให้ได้ถึง 999 คะแนน และเห็นสถานะของตัวเองในเมนท์ที่เมนท์ไปแล้วเปลี่ยนไป
ไม่รู้ตัวเองเหมือนกันว่า ถ้าล๊อกออฟแล้ว จะสามารถเข้าล๊อกอินเดิม is_joy_naka ได้รึป่าว?

จึงแจ้งไว้เพื่อเป็นหลักฐาน

โดย: is_joy_naka    เวลา: 2011-7-4 11:35
เน้นสีกระทู้มันซะเรย !! ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
โดย: bermuda    เวลา: 2011-7-4 11:50
หมายความว่า เค้า เอาชื่อ พวกหนู ( ทีมงาน ที่ สร้างเวบมาด้วยกัน )  ไป เซ็ท เป็น แอดมิน
เซ็ท หลอกๆตา ให้ ดูดี
แต่ ไม่มี อำนาจอะไร ตาม ตำแหน่ง ที่ เห็น
และ ที่ สำคัญ  เดี๋ยว มัน จะถูก ตั้งรหัส พาสเวอร์ด ใหม่ พวกหนู จะใช้ ชื่อนี้ ไม่ได้ อีกต่อไป
จะเอา ไป ใส่ ตู่ โชว์ หรือ บ็อบ ว่า มีทีมงานครบ ตามเดิม ตำ แหน่งเดิมๆ
แต่ มี แค่ ชื่อ นะ หา ได้ มีวิญญาณไม่

โดย: plaa    เวลา: 2011-7-4 12:03
มาตรา ๗ ผู้ใดเข้าถึงโดยมิชอบซึ่งข้อมูลคอมพิวเตอร์ที่มีมาตรการป้องกันการเข้าถึงโดยเฉพาะและมาตรการนั้นมิได้มีไว้สำหรับตน ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินสองปีหรือปรับไม่เกินสี่หมื่นบาทหรือทั้งจำทั้งปรับ

มาตรา ๙ ผู้ใดทำให้เสียหาย ทำลาย แก้ไข เปลี่ยนแปลง หรือเพิ่มเติมไม่ว่าทั้งหมดหรือบางส่วน ซึ่งข้อมูลคอมพิวเตอร์ของผู้อื่นโดยมิชอบ ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินห้าปี หรือปรับไม่เกินหนึ่งแสนบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

โดย: kongarsa    เวลา: 2011-7-4 12:21

โดย: dreamjung1234    เวลา: 2011-7-4 12:59
โดนสิงยูสกันหมดเลย พี่มินนีบอก 6 คนแล้ว .. สมาชิกใหม่เล่นอะไรก้อต้องใช้วิจารณญาร
โดย: joynaka    เวลา: 2011-7-4 15:17
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย joynaka เมื่อ 2011-7-4 15:18

อีผีขี้ขโมย !
โดย: ashii    เวลา: 2011-7-4 15:35
แค่รูป จี๊ดจ๊าดไปหน่อยเดียวเอง ไม่ได้มีส่วนได้เสียไร ไม่ใช่ แอดมิน ไม่ใช่โม ยังโดนเลย 555
โดย: Rayong555    เวลา: 2011-7-4 15:36
ดันสู้ผี
โดย: meyo    เวลา: 2011-7-4 15:58

โดย: dreamjung1234    เวลา: 2011-7-4 16:13
พรบ.คอมพิวเตอร์ มาตรา 6 และ 7

มาตรา ๖ ผู้ใดล่วงรู้มาตรการป้องกันการเข้าถึงระบบคอมพิวเตอร์ที่ผู้อื่นจัดทำขึ้นเป็นการเฉพาะ ถ้านำมาตรการดังกล่าวไปเปิดเผยโดยมิชอบในประการที่น่าจะเกิดความเสียหายแก่ผู้อื่น ต้องระวางโทษจำคุก ไม่เกินหนึ่งปี หรือปรับไม่เกินสองหมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

มาตรา ๗ ผู้ใดเข้าถึงโดยมิชอบซึ่งข้อมูลคอมพิวเตอร์ที่มีมาตรการป้องกันการเข้าถึงโดยเฉพาะ และมาตรการนั้นมิได้มีไว้สำหรับตน ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินสองปีหรือปรับไม่เกินสี่หมื่นบาท

โดย: ashii    เวลา: 2011-7-4 16:25
ตอบน้องจอย...

ตอบไม่มันส์เลย ก็คือพอรู้ว่าโดน ประมาณว่า เอ๊ะทำไมมันแปลกๆ

เริ่มแรก..เราเข้าล็อกอินไม่ได้ เป็นแปบนึงประมาณ 10 กว่านาที

เราก็งงว่าเราพิมพ์อะไรผิดไหม ก้ไม่นี่นา

จะว่าระบบรวนก็ไม่ใช่ เพราะลองทั้ง 2 เครื่อง ทั้ง PC ของออฟฟิต ก้ไม่ได้ มันบอกรหัสไม่ถูกต้อง

เลยเปิด MAC ของตัวเอง ปรากฎว่าไม่ได้เช่นกัน ซึ่งผมสั่งจำรหัสไว้ เครื่องส่วนตัว เออ เราตั้งรหัสเองจะไม่ถูกได้ไงง่ะ งงมาก

จากนั้นก้ไม่ได้คิดไร ผ่านไปซักเกือบ ชม. ลองใหม่..รหัสเดิม กลับเข้ามาได้โดนที่ไม่ได้ทำไร แปลกไหมครับ

พอเข้ามาได้ รูปหน้าจอเปลี่ยน ข้อมูลเปลี่ยน พี่ก็เลยคิดว่าใครมาเปลี่ยน ระบบรวน เด๋วจะเปลี่ยนคืนดีก่า แต่ยังไม่ได้ทำไร เเว๊บไปข้างนอกมา 20 นาที พอดีติดงาน

ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ระบบ เสียดายไม่ได้แคปหน้าไว้

(จนมาอ่านเจอกระทู้คนอื่น ๆ  อ้าว ไม่ใช่แค่เรานี่นา) เริ่มคิด ลองตั้งกระทู้ดีไหมเรา ชักแปลกๆ แต่อีกใจนึกก็ เราผู้เล่นธรรมดา ไม่ใช่โม ไม่ใช่แอดมินนะ (เถียงตัวเองในใจ) แล้วจริงๆ เราก็ไม่เคยว่เขาแรงๆ หรือพาดพิงให้เสียหาย แต่เป็นธรรมดาที่อยากได้ความกระจ่างในฐานะที่อยู่มานานแล้วอ่ะครับ

พอพี่มาตั้งกระทู้ประกาศว่าน่าจะโดน บ่นไปซักพัก  เกิดปรากฏการณ์ เข้ารหัสไม่ได้อีกรอบ  ประมาณ 2-3 นาที จากนั้นก็เข้าได้ แต่ที่แปลกคือ..อะไรที่หายไปก็ได้คืนหมด กำลังจะเปลี่ยนรูป ก็ไม่ต้องเปลี่ยน  อะไรที่เคยมีแล้วหาย อ้าว ทำไมมันมาครบ ตอนแรกก่อนโพสกระทู้ประกาศมันบอกว่า ไม่อนุญาตให้เข้าถึงไรนี่แหละคับ

อยู่ๆ มันเปลี่ยนไปมาเองได้ยังไง นินจา ผี สัมภเวสี หรืออะไรเนี่ย

เท่านั้นแหละครับ รู้ละ ชัดเจน องค์ลงเลย 555 โดนดีแล้วมั๊ยเนี่ย เจ้าที่แรงส์....

ตอนนี้เลยลบทุกข้อมูล ทุกข้อความส่วนตัวไปละครับ

ตอนนี้ผมยังไม่ได้ปิดเครื่องตั้งแต่ตอนนั้น ไม่รู้จะโดนอีกคนไหม

ถ้าหายไปแสดงว่าถูกอุ้มครับ

เอาเถอะ..มิได้นำพา

โดย: ashii    เวลา: 2011-7-4 16:28
คงไม่ได้โดนไวรัสนะขอรับ พอดีใช้ MAC ไม่รู้อะไรดลใจ หนีบ มาด้วยวันนี้

มีไรจะแถ-ลงไหม..

คงไม่ตามเคย

ลืมไปว่าไม่ได้พูดกะคน ....
โดย: dreamjung1234    เวลา: 2011-7-4 16:36
แถ-ลง .. อิอิ กระทู้เดิมเค้าปล่อยไว้ 1 เดือนแล้ว กระทู้ใหม่อีก 5 กระทู้ คงไม่มีอะไรจะแถ-ลง หรอกค่า
โดย: Bangie    เวลา: 2011-7-4 16:54

โดย: npueng    เวลา: 2011-7-4 17:12
ดันๆ
โดย: npueng    เวลา: 2011-7-4 17:13
ดันอีก
โดย: MANTRA    เวลา: 2011-7-4 17:16
เอ้า ไหงเปนเเบบนี้ นะเวบนี้
โดย: npueng    เวลา: 2011-7-4 17:23

โดย: plaa    เวลา: 2011-7-4 19:05
....
โดย: Rayong555    เวลา: 2011-7-4 19:27
ดันจ้า
โดย: dreamjung1234    เวลา: 2011-7-4 19:36
ดันสุดแรง
โดย: Rayong555    เวลา: 2011-7-4 19:43

โดย: freshnight    เวลา: 2011-7-4 19:49
ต้นฉบับโพสต์โดย is_joy_naka เมื่อ 2011-7-4 19:46
i'm Back !! ว่ะฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
นู๋มีวิธีทำแล้วกันในกา ...

[color=Green]อุ้ย  มาช่า
โดย: freshnight    เวลา: 2011-7-4 19:50
ต้นฉบับโพสต์โดย is_joy_naka เมื่อ 2011-7-4 19:46
i'm Back !! ว่ะฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
นู๋มีวิธีทำแล้วกันในกา ...

อุ้ย มาช่า  
โดย: nanvaris    เวลา: 2011-7-4 19:53
ดันดัน
โดย: nanvaris    เวลา: 2011-7-4 19:56
ดันดัน
โดย: nanvaris    เวลา: 2011-7-4 20:00
ดันดัน
โดย: ashii    เวลา: 2011-7-4 20:02
มาสะทีสิ
โดย: kritty    เวลา: 2011-7-4 20:08
อยากรู้จัง ทำไปเพื่ออะไร...ก้อยึดอำนาจการดูแลไปหมดแล้วนิ ยังจะเอา user ไปสร้างชื่อเสียให้คนเขาหรือเปล่า....
โดย: is_joy_naka    เวลา: 2011-7-4 20:14
นู๋แบนไอพีบ๊อบบรี้ๆๆๆๆๆๆๆๆ ได๊ป่ะ??????????
โดย: ashii    เวลา: 2011-7-4 20:15
ดันสุดแรง...
โดย: TITAN    เวลา: 2011-7-4 20:18
ดันอีกครับ
โดย: nanvaris    เวลา: 2011-7-4 20:59
รายได้ในการติดแบนเนอร์ของเวป นำเข้าบัญชีส่วนตัว ของตนเอง

โดย: ashii    เวลา: 2011-7-4 21:19
ดันสุดแรง...สู้ตาย
โดย: ashii    เวลา: 2011-7-4 22:22
ดันรอบดึก..
โดย: ลอง    เวลา: 2011-7-5 05:16
ขอให้คุยกัน และปรับความเข้าใจกันนะคะทุกคน ใครผิดต้องรู้จักขอโทษก่อน สังคมให้อภัยถ้ากล้าพูดคำว่าขอโทษ

โดย: Rayong555    เวลา: 2011-7-5 06:54
ดันนนนนนนนนนนนนนนนนน
โดย: ashii    เวลา: 2011-7-5 08:09

อ้าวมาแล้ว ต่อๆๆๆๆ....
โดย: bizdox    เวลา: 2011-7-5 08:22
ดันครับ
โดย: Rayong555    เวลา: 2011-7-5 09:04
ดันต่อออออออออออออออออออออ
โดย: dreamjung1234    เวลา: 2011-7-5 11:16
ดันรอบเช้าค่า หลังเวบล่มกลับมาใหม่
โดย: Auiyoyo    เวลา: 2011-7-5 11:25
ดันจ้าดัน
โดย: Lamos    เวลา: 2011-7-5 11:37
รู้กันให้ทั่ว
โดย: bermuda    เวลา: 2011-7-5 11:48
ขอความร่วมมือ สมาชิก ทุกท่าน อย่าสนับสนุน คนขี้โกง

ยุติ การเล่น เวบนี้ เถิด ครับ เวบที่  แอดมิน ปล่อยให้มี แต่ หน้าม้า หมอ
หน้าม้า ธุรกิจ ศัลยกรรม ทุกรูปแบบ เต็มไปหมด

คนดีดี ที่ รักชอบ ความ ยุติธรรม โปร่งใส เห็น มิตรภาพ สำคัญ กว่า เงินและ อำนาจ
เค้าหนี ไป เวบ www.dodeden.com กันหมดแล้วครับ

ท่านจะสนับสนุน คนที่โกงเพื่อนหรือ ครับ
ท่าน จะสนับสนุน คนที่ บ้าอำนาจ หรือ ครับ
ท่าน จะ สนับสนุน คนที่ ไม่กล้า ออกมาเคลียร์ปัญหา ไม่กล้า ออกมาพูดความจริง กล้าทำ แต่ เรื่อง ชั่วๆ หรือครับ
ท่านจะ สนับสนุน คนที่ โกง แม้ กระทั่ง เงินทำบุญ หรือครับ
ท่านจะสนับสนุน คน ที่ เอา พวก ธุรกิจ ศัลยกรรม มาเป็น สปอนเซอร์ จ่ายเงิน ให้ ตนเอง หรือครับ
ท่านจะสนับสนุน คนที่ เห็น แต่ได้ เห็นโอกาส แสวงหา ผลประโยชน์ พอ สบโอกาส เพื่อน ไม่อยู่ ก็ ขโมยของ ของเค้า หรือครับ
ท่าน จะ สนับสนุน คนที่ ไม่ต้องการ มิตรภาพ หรือครับ
ท่านจะ สนับสนุน คนที่ ไม่เคยรักใครเลย นอกจากตัวเอง หรือ ครับ
ท่านจะสนับสนุน คนที่ กินบนเรือน ขี้ บนหลังคา หรือ ครับ
ท่านจะสนับสนุน คนที่ แอบ ใช้ ชื่อ สมาชิก ท่านอื่น ทำมิดี มิร้าย หรือครับ
ท่านจะสนับสนุน คนที่ ดูแล สมาชิก ไม่เป็น หื่น กระหาย บ้าอำนาจ ทำให้ สังคม ต่ำ ทรามหรือครับ

ฝูง สัตว์ มันยัง รักเพื่อน รักพี่ รักน้อง

นี่ คน นะครับ ยัง เลวได้ ยิ่งกว่า

ขอให้ ท่าน สมาชิก โปรด พิจารณาด้วยครับ

กลับบ้าน เร็วๆ อาบน้ำ นอนไวไว ดู หนัง ดู ละคร เล่มเกมส์ ให้ สบายใจ

อย่า มา สนับสนุน คนแบบ นี้เลยครับ

แอดมิน และ เพื่อนๆ อยู่ที่นี่ กันหมดแล้วครับ  www.dodeden.com

โดย: is_joy_naka    เวลา: 2011-7-5 13:01

โดย: Bangie    เวลา: 2011-7-5 13:02
ขอดันจนกว่าความจริงจะปรากฎ
โดย: bermuda    เวลา: 2011-7-6 09:50
ขอความร่วมมือ สมาชิก ทุกท่าน อย่าสนับสนุน คนขี้โกง

ยุติ การเล่น เวบนี้ เถิด ครับ เวบที่  แอดมิน ปล่อยให้มี แต่ หน้าม้า หมอ
หน้าม้า ธุรกิจ ศัลยกรรม ทุกรูปแบบ เต็มไปหมด

คนดีดี ที่ รักชอบ ความ ยุติธรรม โปร่งใส เห็น มิตรภาพ สำคัญ กว่า เงินและ อำนาจ
เค้าหนี ไป เวบ www.dodeden.com กันหมดแล้วครับ

ท่านจะสนับสนุน คนที่โกงเพื่อนหรือ ครับ
ท่าน จะสนับสนุน คนที่ บ้าอำนาจ หรือ ครับ
ท่าน จะ สนับสนุน คนที่ ไม่กล้า ออกมาเคลียร์ปัญหา ไม่กล้า ออกมาพูดความจริง กล้าทำ แต่ เรื่อง ชั่วๆ หรือครับ
ท่านจะ สนับสนุน คนที่ โกง แม้ กระทั่ง เงินทำบุญ หรือครับ
ท่านจะสนับสนุน คน ที่ เอา พวก ธุรกิจ ศัลยกรรม มาเป็น สปอนเซอร์ จ่ายเงิน ให้ ตนเอง หรือครับ
ท่านจะสนับสนุน คนที่ เห็น แต่ได้ เห็นโอกาส แสวงหา ผลประโยชน์ พอ สบโอกาส เพื่อน ไม่อยู่ ก็ ขโมยของ ของเค้า หรือครับ
ท่าน จะ สนับสนุน คนที่ ไม่ต้องการ มิตรภาพ หรือครับ
ท่านจะ สนับสนุน คนที่ ไม่เคยรักใครเลย นอกจากตัวเอง หรือ ครับ
ท่านจะสนับสนุน คนที่ กินบนเรือน ขี้ บนหลังคา หรือ ครับ
ท่านจะสนับสนุน คนที่ แอบ ใช้ ชื่อ สมาชิก ท่านอื่น ทำมิดี มิร้าย หรือครับ
ท่านจะสนับสนุน คนที่ ดูแล สมาชิก ไม่เป็น หื่น กระหาย บ้าอำนาจ ทำให้ สังคม ต่ำ ทรามหรือครับ

ฝูง สัตว์ มันยัง รักเพื่อน รักพี่ รักน้อง

นี่ คน นะครับ ยัง เลวได้ ยิ่งกว่า

ขอให้ ท่าน สมาชิก โปรด พิจารณาด้วยครับ

กลับบ้าน เร็วๆ อาบน้ำ นอนไวไว ดู หนัง ดู ละคร เล่มเกมส์ ให้ สบายใจ

อย่า มา สนับสนุน คนแบบ นี้เลยครับ

แอดมิน และ เพื่อนๆ อยู่ที่นี่ กันหมดแล้วครับ  www.dodeden.com
โดย: smoken33    เวลา: 2011-7-6 10:06

โดย: Lamos    เวลา: 2011-7-6 10:22
.......................
โดย: dreamjung1234    เวลา: 2011-7-6 10:47

โดย: Lamos    เวลา: 2011-7-6 11:05

โดย: balloon_finsuda    เวลา: 2011-7-6 12:32
สมาชิก เป็นแสนคน เข้ามาเวปนี้
ตกเฉลี่ย วันนึง ไม่รู้กี่ร้อยกี่พันคนต่อวัน ที่แวะเข้ามาในบอร์ด
เจอแต่กระทู้คำถามเรื่อง "อัปยศ" นี้
ในขณะที่ แอดมิน ไม่ออกมาแก้ข่าวอะไรเลย
มีแต่ เงียบ กับ บอร์ดล่ม
คนที่เข้ามาหาข้อมูล จะเชื่อได้ยังไง ว่าไม่ถูกหลอก
คนที่มาลงโฆษณา จะเชื่อได้ยังไง ว่าจะคุ้มการลงทุน หรือเสียภาพลักษณ์ตามเวปไป

ตอนนี้เวปนี้ ด่างพร้อย ไม่ใช่เพราะกลุ่มคนที่ ต่อต้าน
แต่เป็นเพราะ คนบางคนที่กุมอำนาจ และเงียบ

คิดเองนะค่ะ ว่า  "การเข้ามาหาประโยชน์ของพวกคุณๆต่อไปนี้ มันคุ้มเสี่ยงมั้ย" หึหึ
โดย: BoonG    เวลา: 2011-7-6 13:55
บอกกับเขา ว่าเรา แค่เพียง เจ็บใจ

ได้ยินไหม หัวใจ เจ้าเคยผิดหวัง ต่อไปนี้ ไม่มีไม่มีทาง

อย่ามาง้อ ขอที น้ำคำแก้ตัว ยังหวาดกลัว แผลใจ ฉันยังจดจำ

ก้าวถลำ นับวันยิ่งชอกช้ำ เมื่อความจริง นั้นปรากฎ

ก็ใครเล่า คนผิด ปิดบัง ด้วยรัก ที่มักหลอกลวง

แต่ความจริงนั้น วันหนึ่ง เห็นภาพ ตำตา

ก็ยัง ตีหน้าไม่ใส่ใจ บอกกับเขา ว่าเรา

แค่เพียง เจ็บใจ ได้ยินไหม หัวใจ เจ้าเคยผิดหวัง

ต่อไปนี้ ไม่มีไม่มีทาง (ไม่มีทาง ไม่มีทาง)

ดนตรี 7 Bars..5... 6...7.. เมื่อความจริง นั้นปรากฎ

ก็ใครเล่า คนผิด ปิดบัง ด้วยรัก ที่มักหลอกลวง

แต่ความจริงนั้น วันหนึ่ง เห็นภาพ ตำตา

ก็ยัง ตีหน้าไม่ใส่ใจ อย่ามาง้อ ขอที น้ำคำแก้ตัว

ยังหวาดกลัว แผลใจ ฉันยังจดจำ ก้าวถลำ นับวันยิ่งชอกช้ำ

ย่ำต่อไป ด้วยใจ มั่นคงซื่อตรง จากบทเรียน หัวใจ ของคนขี้โกง

จำเอาไว้ น้ำคำคนขี้โกง จำเอาไว้ น้ำหน้าคนขี้โกง

ทำหน้าเกลียดว่ะ ไม่ตุ๊ดแต่ตัวตุ๊ดถึงจิตใจ ขี้โกงไม่พอขี้ขโมยอีกชิ้วๆๆ

โดย: bermuda    เวลา: 2011-7-6 14:03
ไม่ต้องการ สังคมอบอุ่น สนิทชิดเชื้อ

ไม่ต้องการเพื่อน

ไม่ต้องการ มีทติ้ง

ไม่ต้องการ ให้ ใคร มาสอนสั่ง

ไม่ต้องการ ความบริสุทธิ์ ยุติธรรม กรูจะทำ ตามใจ

ใครยอมกรู อวยกรู  กรูเปิดทาง ให้เล่น ใครไม่ยอมกรู  กรู จะแกล้ง จะตามล้างแค้น กรูจะแบน

กรู ต้องการ อำนาจ  มีอำนาจมากๆๆ  เพราะ ชีวิต จริง กรู มีอาชีพ ทีต้อง โดนจิกหัวใช้ มาตลอด

สิ่งที่คุณ ไม่ต้องการ ทั้งหมด

คือ สิ่งที่ เพื่อน คุณทำ มาทั้งหมด

และ สิ่งเหล่านี้ ทำให้ เวบ เกิด เวบดัง

พอมันดัง คุณก็ มา  ชุบมือเปิบ สอยเอาไป หน้าตาเฉย

ปลดเพื่อน ออก หมดเลย

เพื่อน ทำ ทุกอย่าง ที่คุณไม่ชอบ แต่ สมาชิกเค้าชอบ

เวบประสบความสำเร็จ เพราะ แนวคิด คนเหล่านี้ และ การกระทำ ของคนเหล่านี้

ไม่ชอบ สิ่งที่ เพื่อนทำ แล้ว มาเอา ของเค้าไปทำไมล่ะ

ใคร อยาก สนับสนุน คนทำไม่ถูก ก็ จงเล่นเวบนี้ต่อไป
ปัจจุบัน ที่นี่ เหมาะสำหรับ ม้าหมอ เอาไว้  แสวงหา ผลประโยชน์ โปรโมท หมอ เอาไว้ หลอก เฟรชชี่ ใสซื่อ ไม่รู้เรื่อง รู้ราว เห็น รีวิว หลอกๆ สวยๆ ใสๆ 2 รีวิว 3 รีวิว ก็ แห่กันไป ทำตาม

ข้อมูล เบื้องหลัง ตรงๆ จริงจัง จริงใจ มันจะ ไม่มีอีกต่อไป มันจะโดน อุ้ม โดนเก็บ โดนแบน
ไม่ว่า จะ ทำถูก กติกา ถูกกฎหมาย ไม่เอ่ยชื่อหมอ ถ้าหมอ ขาดรายได้ ก็ สามารถ โดนแบนได้หมด

ขอไว้ อาลัย  เอนจ อนาถใจ กับการกระทำ ของคุณ
โดย: nanvaris    เวลา: 2011-7-6 14:40
ดันดัน
โดย: nanvaris    เวลา: 2011-7-6 14:47
ดันดัน
โดย: nanvaris    เวลา: 2011-7-6 14:59
ดันดัน
โดย: Bangie    เวลา: 2011-7-6 16:41
ดันๆ
โดย: bermuda    เวลา: 2011-7-6 16:58
ไม่ต้องการ สังคมอบอุ่น สนิทชิดเชื้อ

ไม่ต้องการ ความบริสุทธิ์ ยุติธรรม กรูจะทำ ตามใจ

ใครยอมกรู อวยกรู  กรูเปิดทาง ให้เล่น ใครไม่ยอมกรู  กรู จะแกล้ง จะตามล้างแค้น กรูจะแบน

กรู ต้องการ อำนาจ  มีอำนาจมากๆๆ  เพราะ ชีวิต จริง กรู มีอาชีพ ทีต้อง โดนจิกหัวใช้ มาตลอด

คือ สิ่งที่ เพื่อน คุณทำ มาทั้งหมด

และ สิ่งเหล่านี้ ทำให้ เวบ เกิด เวบดัง

พอมันดัง คุณก็ มา  ชุบมือเปิบ สอยเอาไป หน้าตาเฉย

เพื่อน ทำ ทุกอย่าง ที่คุณไม่ชอบ แต่ สมาชิกเค้าชอบ

เวบประสบความสำเร็จ เพราะ แนวคิด คนเหล่านี้ และ การกระทำ ของคนเหล่านี้

ไม่ชอบ สิ่งที่ เพื่อนทำ แล้ว มาเอา ของเค้าไปทำไมล่ะ

ใคร อยาก สนับสนุน คนทำไม่ถูก ก็ จงเล่นเวบนี้ต่อไป
ปัจจุบัน ที่นี่ เหมาะสำหรับ ม้าหมอ เอาไว้  แสวงหา ผลประโยชน์ โปรโมท หมอ เอาไว้ หลอก เฟรชชี่ ใสซื่อ ไม่รู้เรื่อง รู้ราว เห็น รีวิว หลอกๆ สวยๆ ใสๆ 2 รีวิว 3 รีวิว ก็ แห่กันไป ทำตาม

ข้อมูล เบื้องหลัง ตรงๆ จริงจัง จริงใจ มันจะ ไม่มีอีกต่อไป มันจะโดน อุ้ม โดนเก็บ โดนแบน
ไม่ว่า จะ ทำถูก กติกา ถูกกฎหมาย ไม่เอ่ยชื่อหมอ ถ้าหมอ ขาดรายได้ ก็ สามารถ โดนแบนได้หมด

ขอไว้ อาลัย  เอนจ อนาถใจ กับการกระทำ ของคุณ
โดย: balloon_finsuda    เวลา: 2011-7-6 17:58
กรุณาไขข้อข้องใจต่างๆให้แก่สมาชิกทั้งแสนคนกว่าๆนี้ ด้วยการ

ตอบเป็นลายลักษณ์อักษร
แทนการ
เงียบ, ลบกระทู้ปิดหูปิดตา, ล่มบอร์ด

เพราะ

ยิ่งคุณทำแบบนั้น ความน่าเชื่อถือของคุณ ความชอบธรรมของคุณจะยิ่งหมดลงไปเรื่อยๆ

โดย: Rayong555    เวลา: 2011-7-6 19:10
กระทู้หายบางส่วนนะครับ  
มีใครมาเล่นกลอะไรหรือเปล่า
กระทู้พี่เอที่ติดท็อปชารทก็หาย

โดย: misho    เวลา: 2011-7-6 20:59
ดันเบาๆ
โดย: kritty    เวลา: 2011-7-6 22:29
นั่งดัน...อีกแรง ^^
โดย: freshnight    เวลา: 2011-7-6 22:55
ออกมาแถ-ลง สิ จะอยู่แบบแอบๆ หลบๆ ซ่อนๆ

แต่มีมือมืดมาตลอดแบบนี้นะเหรอ

โดย: Bangie    เวลา: 2011-7-6 23:12
ดันๆ
โดย: freshnight    เวลา: 2011-7-6 23:21
อ่านแล้วก็ออกความเห็นได้นะครับ
โดย: 0pEL    เวลา: 2011-7-7 00:38
เราต้องการความจริงและความถูกต้อง
โดย: Lamos    เวลา: 2011-7-7 11:36

โดย: nunumumuss    เวลา: 2011-7-7 12:25
http://www.dungdong.com   http://www.dungdong.com/static/image/smiley/default/biggrin.gif
โดย: plaa    เวลา: 2011-7-7 14:18

โดย: plaa    เวลา: 2011-7-7 18:23
รวมกระทู้แถลงการณ์ต่างๆ นับแต่แต่โดนยึดอำนาจมาไว้ให้หากันง่ายๆนะคะ เพื่อนๆคลิกที่ชื่อกระทู้ได้เรยค่ะ

จากใจแอดมิน(เกือบ)ทั้งหมด ถึง แอดมินที่กำลังยึดอำนาจอยู่ตอนนี้

จากใจแอดมินเกือบทั้งหมด ถึงแอดมินคนหนึ่งทีกำลังยึดอำนาจอยู่ตอนนี้ ภาคสอง

เมื่ออดีตแอดมิน A โทรไปคุยกับ แอดมิน BB

ถึงแอดมินคนปัจจุบันที่ยึดอำนาจ

ขอชี้แจงกับตำแหน่งแอดมินที่ได้มาแบบไม่รู้ตัว

เมื่อผี Admin แห่งดั้งโด่งเข้าสิง เลวมร๊ากกกกกกกกกก

แถลงการณ์ การโดนยึดไอดี..

แถลงการณ์ด่วนมาก จาก A nanvaris

+++++++ประกาศ !!! ผมโดนแอบเข้ามาแก้ไขข้อมูลส่วนตัว..ท่าทางจะโดนด้วยคนแล้วครับ+++++++

มาร่วมกันออกความคิดเห็น เกี่ยวกับกรณีแอดมินถูกยึดสิทธิ์

ขอประนามการกระทำของแอดมิน BB

ทำไมต้องทะเลาะกันหน้าบ้าน..เราขอชี้แจง

ชี้แจง ขอโทษสมาชิกท่านอื่นๆ..

ทำไม ถึงได้ตัดสิทธิ์ freshnight ในการดำเนินการจัดการ เวปบอร์ด และจัดการระบบ

บ้านใหม่คลิก!!!

** เพิ่มเติมลิงค์ ณ วันที่ 6/7/11 เวลา 9.59 น.**
** เพิ่มเติมอีกลิงค์ครั้ง ณ วันที่ 6/7/11 เวลา 16.49 น.**

โดย: dreamjung1234    เวลา: 2011-7-7 18:43
เหนื่อยเราก้อไม่เหนื่อย เมื่อยเราก้อไม่เมื่อย

เราดันเรื่อยๆ ไม่เมื่อย ไม่เหนื่อย อิอิ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2