ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: การเสริมคางหรือทำจมูกมันมีผลให้โหนกแก้มดูเล็กลงไหมครับ [สั่งพิมพ์]

โดย: seikisai    เวลา: 2011-6-6 03:41
ชื่อกระทู้: การเสริมคางหรือทำจมูกมันมีผลให้โหนกแก้มดูเล็กลงไหมครับ
ผมเป็นคนมีโหนกแก้ม แต่ก็ไม่ได้เยอะเท่าไหร่ ไปหาหมอดังบางท่านบอกให้ผมเสริมจมูก แต่เพื่อนทุกคนก็ห้าม บอกว่าจมูกสวยมากอยู่แล้วจะไปเสี่ยงทำไม บางท่านก็บอกให้ผมเสริมคาง แต่ผมก็รุ้สึกว่าคางก็ไม่ได้สั้น แต่อาจะขาดมิติไปหน่อย แต่งงๆ ว่าผมไม่ได้รู้สึกว่าสองอย่างนี้เป็นปัญหาบนหน้าผมเลย จะให้ผมไปทำ ทำไมหว่า ผมแค่ไม่อยากให้โหนกแก้มมันชัดเท่านั้นเอง เลยสงสัยว่าทำแล้วมันจะมีผลทำให้โหนกแก้มลดลงจริงๆรึเปล่า หรือเพราะหมอท่านไม่ลดโหนกแก้มเลยจะเชียให้ผมทำอย่างอื่น รบกวนเพื่อนช่วยคอมเม้นหน่อนนะครับ
โดย: loveprince    เวลา: 2011-6-6 08:20
ถ้าทำจมูกหรือคางอาจจะเป็นการดึงความสนใจให้อย่างอื่นเด่นชัดมากกว่าโหนกครับ
จะทำให้หน้าดูมีมิติมากขึ้น ถ้าจมูกสวยแล้วก็อาจจะทำคางก็ได้ครับ
จะทำให้หน้าดูเรียวยาวขึ้นครับ ส่วนเรื่องทำโหนกไม่ค่อยแนะนำครับ
เพราะมันเป็นผ่าตัดใหญ่ ใช้เงินเยอะและเจ็บตัวนานพักฟื้นหลายเดือนครับ
ส่วนตัวก็โหนกค่อนข้างเยอะครับ กำลังหาวิธีอยู่เหมือนกันครับ

ป.ล.นี่เป็นเพียง ค.ห.ส่วนตัวนะครับ รอฟัง ค.ห.จากผู้รู้ท่านต่อไปละกันนะครับ
โดย: casanova_nawin    เวลา: 2011-6-6 13:44
เช่นด้วยกับ loveprince เพราะผมก็เป็นคนที่มีโหนกแก้มมากมาย
บนใบหน้าถ้าเราทำแล้วสบายใจ แคร์สายตาคนอื่นทำมัยจริงปะ
ถ้าจมูกโด่งอยู่แล้ว รับกับใบหน้า ผมว่าโอเคนะ เพียงแค่ว่าคุณ จขกท อาจจะมีวิตกกังวล ว่ามันสูงไป
ลองหาวิธีที่ทำให้ใบหน้าเราโดดเด่นขึ้นมาซิคับ  อย่างที่คุณ Loveprince บอกอะคับ ว่าโหนกแก้มถ้าทำ แพงมากมาย เหมือนผมที่เขาไปปรึกษาหมอเรื่องทำจมูก หมอบอกว่ามัยไม่ลดโหนกแก้มละ ซึ่งก็แล้วแต่หมอนะ คับ บางคนโหนกแก้มเยอะ แต่ดูดีมีมากมาย อย่าวิตกกังวลนะคับ (อย่าลืมอัพรูปให้ดูหน่อยนะคับว่าโหนกเยอะ เผื่อเพื่อนคนอื่นจะได้ให้ความเห็น)

สู้ สู้
โดย: seikisai    เวลา: 2011-6-7 03:28
ผมลองไปอ่านมาจากหลายๆ กระทู้แล้วเริ่มชักจะกลัวการทำโหนกแก้มซะแล้วสิ เค้าบอกว่า มันจะทำให้หน้าที่ตึงๆอยู่ ถึงกับผิวยาน ได้เลยและก้มีเปอเซนต์สูงด้้วย ซึ่งผมว่าก็น่าจะจริงเพราะโหนกแก้มเรามีปริมาตร ถ้ามันหายไปแล้ว หนังข้างนอกมันก็จะเหลือพื้นเกิน ก็น่าจะทำให้ผิวหนัง ยานได้ได้ เค้าบอกว่าถ้าหมอระวังเรื่องนี้ เค้าจะผ่าสองจุดคือบริเวณจอนกับ ข้างในปาก เพื่อให้เกินการแยกออกจากกันของเนื้อกับกระดูกน้อยที่สุด  แต่อันที่ฟังแล้วน่ากัวที่สุดคือ คนที่ไปผ่าเยอะแยะ อยากจะเสริมกลับมาคืน  เหอๆๆ เจ็บตัว เสียเงินไม่กว่า กลับมาแล้วไม่หล่อ ต้องไปเจ็บแล้วเสียเงินอีก ก็ไม่ไหวใช่ไมครับ เพื่อนๆคิดว่าไงครับ
โดย: hlinpop    เวลา: 2013-4-23 15:31
ถ้าผ่าตัดโหนกแก้มคุณหมอจะทำการยกกระชับหน้าหั้ยด้วยค่ะ
โดย: hlinpop    เวลา: 2013-4-23 15:33
หมอจุฑา ผ่าตัดลดโหนกแก้ม 60000 ยกกระชับหน้าอีก 10000 บาท

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2