ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: หนู-ลูกเป็ดขี้ดเหร่ [สั่งพิมพ์]

โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-20 20:36
ชื่อกระทู้: หนู-ลูกเป็ดขี้ดเหร่
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ฟน เมื่อ 2011-3-20 20:47

สวัสดีคะ เพื่อน พี่ น้อง ดั้งโด่งทุกคน

เข้าเรื่องเลยนะคะ หนูมักจะโดนเพื่อน ญาติ รวมถึงคนทั่วไปที่เราเจอทักว่า จริงแล้ว แก,มึง เป็นคนไม่สวยนะ หน้าแก่บ้างละ. ทีแรก ก็ไม่ได้คิดอะไร แต่หลังมาได้แฟนหน้าตาหล่อขั้นเทพ โอย ทีนี้หนูรู้สึกเหมือนตัวเองเป็น แก้วหน้าม้า ซาตาน ยังไงไม่รู้.หนูเป็นคน แคร์ คนมาก'หลายต่อหลายที่เราไปเที่ยวด้วยกันแล้วมีคนทักว่า แฟนหน้าเด็กกว่า ซึ่งจริงแล้วเค้าแก่กว่าเรา 5 ปีคะ เราโชคดีที่ได้แฟนหน้าตาดีขนาดนี้ ( ประ
มาณว่าดูสารรูปตัวเอง)
เค้าสามารถหาใหม่ได้ดีกว่านี้ ร้อย พัน เท่า 6 ปีแล้วคะ ที่พยายามทำตัว และ เชื่อมั่นว่า คนเราต้องสวยจากภายใน จิตใจดี ซึ่งแฟนเค้าบอกว่า รักเราจากตรงนี้. แต่คนเราพอโดนทักแบบเดิมบ่อยเข้ามันจิตตก หมดความมั่นใจ ไม่อยากออกไปไหนกับเค้าเพราะกลัวคนทักอีก รู้สึกตำต้อยด้อยค่า. มีอยู่ครั้งนึงไปเที่ยวสงกรานต์กับแฟน แล้วมีผู้หญิงคนเดินเข้ามาทาแป้ง แบบไม่ได้ขอ แล้วพูดกับแฟนว่าหล่อจัง ขอเบอร์หน่อย แบบ อกชิดแฟน โดยที่มี่เรายื่นจับมือกับแฟนอยู่ข้าง เจ็บและเสียใจคะ. เพื่อน คะ หนูขี้เหร่มากมั้ย ควรจะศัลยกรรมตรงไหน หรือทำยังไงให้สวยขึ้น. ช่วยหน่อยนะคะ นึกเสียว่าสงสารหนูเถอะ คือมันไม่ไหวแล้วจริงq.

นี่รูปปัจจุบัน หนูนะคะ

IMG_6324.JPG (985.89 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

CIMG3436.JPG (895.62 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

โดย: Ratcha_b    เวลา: 2011-3-20 20:43
จากรูปโปรไฟล์ก็ไม่ขี้เหร่นี่คะ ถ้าอยากสวยกว่านี้เพื่อให้เหมาะสมกับแฟน ก็อย่าไปคิดเลยค่ะ นี่ก็ดูดีละ คุณต้องมีอะไรๆที่แฟนคุณชอบแน่ๆ อย่าถือสาคนอื่นเลย มั่นใจนะคะ ^^

โดย: khunnu_nang    เวลา: 2011-3-20 20:46
ในรูปโปรไฟล์ก็สวยแล้วนะคับ
โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-20 20:51
จริงเหรอคะอย่าโกหกหนูนะ
โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-20 20:53
คือหมดแล้วซึ่งความเชื่อมั่ยในตัวเอง
โดย: octobie    เวลา: 2011-3-20 21:02
ก้สวยนะคะ สวยแบบไทยๆ อาจไม่เกาหลี แต่สวยคะรับรอง
โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-20 21:11
ขอบคุณมาก มากนะ คุณ Ratcha_b และ คุณ khunnu_nang    ขอบคุณจริง จริง คะ

ขอถามนิดนึงนะคะคุณ khunnu_nang  ใน ฐานะ ที่คนเป็นผู้ชาย อย่างหนูเนี้ย 10 คะแนน คูณจะให้เท่าไหร่ และ เพราะอะไร แบบรูปลักษ์ภายนอกนะคะ
โดย: nook2324    เวลา: 2011-3-20 21:12
โอ้โห  คุณสวยคุณเซ็กซี่มากเลยนะค่ะ  เราเป็น  ญ  ยังเคลิ้มเลยดูดีมากกกกกค่ะ  
โดย: kritsana    เวลา: 2011-3-20 21:17
ก็สวยนี่คับ ไม่ใช่ละ ถ้าลุกเป็ดขี่เหร่
โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-20 21:17
ทุกคนคะ อย่างหนูเนี้ย 10 คะแนน คุณจะให้เท่าไหร่ และ เพราะอะไร  รบกวนหน่อยนะคะ ขอแบบตรงเลยนะคะ ไม่ต้องเกรงใจคะ

อีกรูปนะคะ

โดย: พรอม    เวลา: 2011-3-20 21:27
ไม่สวย....ตรงไหนเนี่ย เสป๊กฝรั่งเลยนะเนี่ย อิอิ
สวยค่ะ อย่าคิดมาก คนมันตาถั่ว อย่าไปใส่ใจ
ใครมันปากดีอีก ก็บอกไปเลยว่า
"สวยนักแล้วมีปัญญาหาแฟนหล่อได้อย่างฉันรึเปล่ายะ"
แล้วหัวเราะใส่ โฮะๆๆๆๆ  ไปเลย!!!!
โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-20 21:32
555 ขอบคุณนะคุณพรอม คุณ kritsana  แล้วจะให้หนูกี่คะแนนดี อิ อิ
โดย: basti    เวลา: 2011-3-20 21:32
คุณเป็นคนสวยนะค่ะ หน้าคมเข้ม แต่งหน้าขึ้น คราวนี้ก็ต้องอาศัยความมั่นใจด้วยค่ะ...เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-20 21:39
ขอบคุณนะคะ คุณ basti คือเมื่อก่อนก็โอเค แต่พอโดนคนทักเข้าบ่อย บ่อย มันก็ไม่เหลือความเชื่อมั่นในตัวเองนะคะ
โดย: cutecutecute    เวลา: 2011-3-20 21:41
คำจำกัดความคำว่าสวย ของแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ
ขอโทษนะคะ ตอนแรกเราคิดว่ากะเทย แต่คุณจะศัลยกรรมไปเพื่ออะไร
ถามตัวเองก่อน เพื่อตัวเอง หรือเพื่อแฟน
ถ้าวันนี้เลิกกันแฟนจะเสียใจมั้ยที่ไปทำตาทำจมูกมา
คนอื่นอยากจะใส่ซิลิโคนให้โด่งแค่คุณอาจจะต้องตะไบฮัมพ์ออก คิดดีๆก่อนหมอลงมีดนะคะ เพราะมันเป็น one way เอากลับคืนมาไม่ได้ ก่อนศัลย์ ปรึกษาแฟนก่อนนะคะ ผู้ชายบางคนเค้าก็ไม่อยากให้แฟนไปทำอะไรเพิ่ม เพราะเค้าชอบของเค้าแบบนี้
โดย: joycandy    เวลา: 2011-3-20 21:50
ไม่ขี้เหร่หรอกค่ะ องค์ประกอบโดยรวมถือว่าอยู่ในขั้นปานกลางหรือที่เค้าเรียกกันว่าพอใช้ได้ ถือว่าหน้าตาเราอยู่ในระดับเดียวกันค่ะ ที่คนอื่นมองว่าเราไม่สวยเพราะว่าเรามีแฟนหล่อ แต่ถ้าเรามีแฟนหน้าตาธรรมดาก็จัดได้ว่าหน้าตาก็ใช้ได้นะค่ะ มั่นใจหน่อยค่ะ เสริมเติมอีกนิดหน่อยสวยแน่นอน  
โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-20 21:51
ขอบคุณนะคะ คุณ cutecutecute อืมมมม ทำให้หนูคิดได้เยอะ แล้วที่ว่าคิดว่ากะเทย หนะ ตรงไหนเหรอคะ แบบอยากรู้นิ๊ดดดด นึง 555
โดย: jaaekrab    เวลา: 2011-3-20 21:54
สวยครับ ถ้าให้คะแนนผมให้ 7ครับเพราะไม่ใช่แนวผมแต่ดูเป็นคนมั่นใจดีครับ ถ้าอยากทำศัลยกรรมผมไม่ชอบโหนกแก้มครับควรทำก่อนเป็นอันดับแรก แต่!!!!!ลองเปลี่ยนทรงผมและเพิ่มน้ำหนักพร้อมออกกำลังกายให้ฟิตซักนิดนะครับ เพราะหน้าดูตอบๆยิ่งทำให้โหนกแก้มชัดเจนขึ้น ทรงผม ผมคิดว่าไม่เข้าครับโดยเฉพาะรูปบนผมว่าดูแก่ขึ้นครับ
อย่างไรก็ลองปรึกษาแฟนดูด้วยนะครับ ว่าความสวยใช่สิ่งที่เขาต้องการหรือเปล่า มีหลายอย่างครับที่ทดแทนความสวยได้
โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-20 21:55
คุณ joycandy  หนูควรจะเสริมเติมอีกนิด ตรงไหนคะแนะนำหน่อยคะ แบบว่าอยากสวย อิ อิ
โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-20 21:59
ขอบคุณนะคะ คุณ jaaekrab  คิดเรื่องโหนกแก้ม เหมือนกันคะ
โดย: poker    เวลา: 2011-3-20 22:06
ผมว่า สวยแล้วครับ เชื่อมั่นในตัวเองนะครับ
โดย: rabu9979    เวลา: 2011-3-20 22:13
อย่าทำอะไรเรยค่ะ สวยน่าัรักแล้ว แฟนคุณรักคุณก็พอแล้วค่ะ มั่นใจซะอย่าง อะไรๆก็ดูดีไปหมด..สู้ๆนะ
โดย: dunkin555    เวลา: 2011-3-20 22:22
เอาจริงๆเลยนะ เราว่าคุณไม่ขี้เหล่ค่ะ มั่นใจในตัวเองหน่อย ถ้าให้คะแนนจากหน้าตาของคุณ เราให้ 7 เต็ม 10 ค่ะ หักตรงตา ถ้าไปกรีดตาซักหน่อยจะดูคมสวยกว่านี้ แล้วก็หักตรงโหนกแก้มสูงไปนิดและมีกราม ซึ่งหักตามสมัยนิยมนะคะ แต่จริงๆแล้วรูปหน้าแบบนี้สเปกฝรั่งเลยนะคะ

เปลี่ยนทรงผมซะหน่อยนะคะ คุณมีโหนกแก้มคล้ายดาราที่ชื่อแพนเค้กค่ะ ลองเปลี่ยนสีผมทำทรงผมแบบน้องเขานะคะ คุณจะดูสดใสขึ้นมาอีก แล้วก็ปรับการแต่งตัวนะคะ ที่เพื่อนๆว่าคุณดูแก่ อาจเป็นเพราะการแต่งตัวค่ะ การแต่งตัวทำให้คนดูอ่อนวัยและสูงวัยได้ค่ะ อย่างภาพแรกเนี่ยะ ถ้าคุณเปลี่ยนไปใส่เสื้อยืด กางเกงยีนส์น่ารักๆ จะดูเด็กกว่านี้เยอะเลยค่ะ

ถ้าไม่ชอบความคิดเห็นก็ขออภัยด้วยนะคะ
โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-20 22:35
ว้าว ว้าว ขอบคุณมาก มาก นะคะ คุณ dunkin555  เหมือนฟ้ามาเปิดทางให้เลยคะ คม ชัด ลึก แบบว่าหนูเห็นทุกประการ    ไม่ต้องขออภัยนะคะ หนูเองที่ต้องขอบคุณคุณนะคะ รักนะ จุ๊บ  จุ๊บ
โดย: sopithnapa    เวลา: 2011-3-20 22:39
จิ๊บว่าคุนสวยในแบบของคุนเองนะคะ ไม่ขี้เหร่คะ ขอเถียงสุดใจ อีกอย่าง รูปที่สองจิ๊บชอบมาก คุนแต่งหน้าทาปากแดงได้เริ่ดมาก อิอิ ดูเปนตัวคุนเองมากเลย สวยมากด้วย
โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-20 22:46
ขอบคุณนะคะ คุณ poker   คุณ rabu9979  คุณเป็นคนดีนะคะหนูรู้สึกได้ หนูไม่มีความสุขกับหน้า ตา ของตัวเองนะคะก็เลยต้องไปตามสมัยนิยมนะคะ จะว่าหนูป่วยก็ได้นะคะ แต่หนูได้พยายามแล้ว เคยไปพบจิตแพทต์ด้วย เค้าก็พูดเหมือนคุณคะ
โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-20 23:01
ขอบคุณนะคะ คุณจิ๊บ feedback ของคุณมีความหมายมากคะ
โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-20 23:12
ตอบกระทู้ poker ตั้งกระทู้

ขอบคุณนะคะ คุณ poker   คุณ rabu9979  คุณเป็นคนดีนะคะหนูรู้สึกได้ หนูไม่มีความสุขกับหน้า ตา ของตัวเองนะคะก็เลยต้องไปตามสมัยนิยมนะคะ จะว่าหนูป่วยก็ได้นะคะ แต่หนูได้พยายามแล้ว เคยไปพบจิตแพทต์ด้วย เค้าก็พูดเหมือนคุณคะ
โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-20 23:14
ตอบกระทู้ rabu9979 ตั้งกระทู้

โดย: Jimjum    เวลา: 2011-3-20 23:29
ไม่ขี้เหร่หรอกค่ะ

เติมนิดแต่งไหนก็ดูดีแล้ววว

เอาใจช่วยค่ะ...
โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-20 23:39
ตอบกระทู้ Jimjum ตั้งกระทู้

เติมนิดแต่งหน่อย ตรงไหนดีคะ ? ช่วยหน่อย ช่วยหน่อย อิอิ
โดย: nuoaye    เวลา: 2011-3-21 00:41
ถ้าไม่มีความสุขกับหน้าตัวเองก้อทำศัลยกรรมเลยค่ะ ถ้ามันทำให้มีความสุข  เข้าไปปรึกษาหมอเลยค่ะ ถามหมอค่ะนู๋อยากสวยค่ะต้องทำอะไรบ้าง แต่เราว่าแบบนี้ก้อดีน๊ะอย่างที่คนอื่นพูดว่าสเปคฝรั่งแต่ต้องถามก่อนว่าแฟนเป็นฝรั่งรึเปล่า แต่เราว่ากรีดตา ทำจมูก ทุบโหนกแก้ม ตัดกรามก้อ นางฟ้าแล้วค่ะ
โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-21 00:49
ตอบกระทู้ nuoaye ตั้งกระทู้

ใช่คะแฟนหนูชาวต่างชาติ อิ อิ ขอบคุณนะคะที่แนะนำ คือไม่อย่ากโดนคนทักแล้ว อยากสวยนะคะ
โดย: khim66    เวลา: 2011-3-21 01:00
เป็นตัวของตัวเอง ทำอะไรก็ได้ที่เรามีความสุข คนที่เรารักและรักเรามีความสุข ก็พอค่ะ
ศัลยกรรมก็เป็นทางออกที่ดีค่ะ แต่ต้องศึกษาให้ดีๆก่อนตัดสินใจค่ะ (หนูก็อยากสวยค่ะ 55^)
โดย: CoYoTe19    เวลา: 2011-3-21 01:21
เชิดใส่ค่ะ อย่าได้แคร์
โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-21 01:27
ตอบกระทู้ CoYoTe19 ตั้งกระทู้

555 ขอบคุณคะ
โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-21 01:29
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ฟน เมื่อ 2011-3-21 01:36

ตอบกระทู้ khim66 ตั้งกระทู้

เมื่อก่อนหนูก็คิดแบบนี้แหละ เดี่ยวนี้จิตตกอะคะ หมดละความเชื่อมั่น
โดย: pattoboy    เวลา: 2011-3-21 02:31
เปลี่ยนลุคตัวเองด่วนเลยอย่างแรกคือการแต่งตัวค่า อย่างเราแต่งตัวแต่งหน้าทำผมมีแต่คนทักว่ายี่สิบก่าๆต้นๆด้วย อิอิอิ โค่ดปลื้มเลยอ้ะ มะก่อนเราก้อไว้ผมยาวขอบอกๆหน้าแก่มั่กๆเลยเริ่มเปลี่ยนแปลงตัวเองด้วยการหั่นผมทรงโน้นมั่งนี้มั่งเก๋ๆ ลองค่อยๆปรับเปลี่ยนดูค่ะแล้วจะดีขึ้น อย่าเครียดๆไม่ได้ขี้เหร๋ซะขนาดตุ๊กกี้เรียกพี่ซะหน่อยคู๊ณ
โดย: mai_kanyapat    เวลา: 2011-3-21 02:36
ลักษณะแบบคุณเนี้ยฝรั่งชอบเลยนะคะ เราก็มีเพื่อนที่มีแฟนเป็นฝรั่งคล้ายๆคุณเลยคะ
แต่เพื่อนเราเขาเสริมจมูก เสริมคาง กรีดตา2ชั้น เสริมหน้าอก สวยเซ็กซี่เชียวคะ
แต่คุณถ้าอยากจะเปลี่ยนแปลงตัวเองจริงๆละก็น่าจะเพิ่มดั้ง กับกรีดตาให้ชั้นมันคมขึ้นอีกนิดคะ
แค่2 อย่างนะจะเกิดแล้วนะคะ
แต่ถ้าให้มองตอนนี้คุณก็เป็นคนหน้าตาดีนะคะ ไม่ขี้เหร่อะไร จงมั่นใจเถอะคะ (ที่แน่ๆสวยกว่าเราไปหลายขุมคะ)
โดย: Phil    เวลา: 2011-3-21 12:38
ขอแสดงควาคิดเห็นนะคะ คือเจ้าของกระทู้ต้องการปรับปรุงตัวเองขาดความมั่นใจในตัวเองเจ้าตัวคงจะรู้ดีค่ะว่าอยากจะปรับในจุดไหนมากที่สุด และรองลงมา ตามที่เพื่อนๆได้ให้ความคิดเห็นเป็นส่วนที่สามารถนำไปปรับและเลือกให้เกิดความมั่นใจมากขึ้น  ตามที่เข้าใจคือแคร์สายตาของสังคม ต้องการปรับปรุงด้านรูปธรรม มีมากมายหลายวิธีเลยค่ะถ้าจะแนะนำเบสิก ก็การแต่งกาย และการเมคอัพค่ะ ลองศึกษาในเวปมีมากมายค่ะ รูปหน้าแบบไหน ควรแต่งอย่างไรเลือกที่เข้ากะบุคคลิกของตัวเองค่ะจริงแล้ว การเป็นต้วของตัวเอง ไม่เหมือนใคร จะดีนะคะ แต่ถ้าปรับบ้างแล้วนังขาดความมั่นใจอยู่ก็เลือกศัลยกรรมที่จะเสริงให้มีจุดดเด่น มีความมั่นใจเพิ่มขึ้นค่ะ  มีตั้งหลายทางเลือกนะคะ ส่วนตัวแล้วมีสามีเป็นต่างชาติค่ะ เขาเน้นนามธรรมมากจิตวามรู้สึกนึกคิด จิตใจสำคัญ กว่ารูปลักกษ์ภายนอกค่ะ คุณไม่ได้ขี้เหร่ พอเมคอับแล้วสวยขึ้นทันที รูปร่างก้ดีด้วย ลองแก้ให้ตรงจุดละกันค่ะว่าคุณอยากจะแก้จุดไหน จะได้สบายใจขึ้นไม่ต้องไปพบจิตแพทย์
โดย: jarune    เวลา: 2011-3-21 12:57
ลองทำตาดูซิคะ หน้าจะหวานขึ้นมากค่ะ แล้วก้อลองเปลี่ยนสีผม ฉีดผิวขาวดูค่ะ สวยเริ่ดแน่เลย
โดย: Paerin    เวลา: 2011-3-21 13:30
ชอบรูปที่ 2 มากเลยคะ ดูมั่นใจในตัวเองดีคะ
แพลก้อเคยเปนแบบพี่นะ แบบเสียความมั่นใจมากๆเลยคะ ทำน่อยก้อสวยแล้วคะ
โดย: cartoonjung    เวลา: 2011-3-21 17:05
ขอโทษนะคะ   ถ้าเราเป็นคนสีผิวเข้มม  เปลี่ยน  ลุคใหเดดีได้ด้วยการ  เปลี่ยนสีผม ออกสีบรอนด์  จะทำให้ดูหน้าสว่างมากขึ้น   ถ้าคุณคิดว่าคุกแก่กว่าแฟน  แนะนำให้เปลี่ยการแต่งตัว  ให้ดูเด็กกว่าอายุ  แค่นี้ก็ทำให้ดูดีขึ้นเยอะแล้วคะ
โดย: saranaka    เวลา: 2011-3-21 23:31
ไม่ต้องทำศัลยกรรมก็ได้ค่ะ ปรับ 3 อย่าง ทรงผม การแต่งหน้า และการแต่งตัว รุปแรกจะมีความแตกต่างของทั้ง 3 อย่างนี้เลย รูปแรกเลยดูแก่กว่ารูป 2 ค่ะ ทรงผมพี่ว่าคุณลองไปร้านที่มีนักออกแบบทรงผมดูให้ก็ได้ (ถูกกว่า ทำศัลย์ค่ะ) รูป 2 ถ้าแต่งหน้าเองก็แสดงว่าแต่งหน้าเก่งอยู่แล้ว แต่งตัวช่วยได้ค่ะ ที่มีความเห็นว่าหน้าเหมือนกะเทยพี่คิดว่าคงเพราะทรงผม กับคาง พอดีรูปไม่ชัดแต่ดูเหมือนคุณเป็นคนคางบุ๋มปะค่ะ ซึ่งผู้หญิงเอเซียส่วนใหญ่คางจะไม่บุ๋มค่ะ คางบุ๋มจึงเป็นลักษณะเด่นของผู้ชายมากกว่า(โดยเฉพาะชาวตะวันตก) แต่ถ้าไม่ได้ยิ้มสุดๆ ก็ไม่ค่อยเท่าไรนะค่ะ สังเกตรูปแรกกะรูป 2 ยิ้มไม่เท่ากันจะเห็นกล้ามเนื้อ 2 ข้างแก้มต่างกันค่ะ แต่ถ้าจะทำศั่ลย์พี่ว่าคุณน่าจะเพิ่มเนื้อที่แก้มนะค่ะ จะได้ลดกรามและโหนกแก้มลง เพราะพี่ก็เป็นคนมีโหนกแก้ม และแก้มตอบมาก ดูแย่กว่าคุณเย๊อะะะะะเลย
โดย: แคล    เวลา: 2011-3-22 00:40
เราว่าสวยนะ จมูก ปาก คาง แก้ม ตา สวย มากทีเดียว เคล็ดลับอยู่ที่การแต่งหน้า
แล้วทุกเช้า ก็ควรแต่งจนเป็นกิจวัตร แค่ใส่ตาแบบ smoky eye ใช้สีน้ำตาลหรือม่วงเข้ม
แล้วทา lid สีขาวหรือม่วงอ่อนๆ เพื่อให้สว่างๆ เขียนขอบตาให้เข้มเขึ้น ดัดแล้วปัดขนตา
ปัดแก้มสีส้มออกชมพูอ่อนๆ ทาปากสีชมพูอ่อน เช่น สี Silver Rose รับรองสวยขึ้นทันตา
จริงๆหน้าสวยอยู่แล้ว เพราะผมทรงเนี้ยไม่สวยตัดไม่ได้หรอก เชื่อเรา
โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-22 01:32
ตอบกระทู้ pattoboy ตั้งกระทู้

เปลี่ยนลุคตัวเองแบบไหนดีคะ มีภาพประกอบยิ่งดีคะ
ขอบคุณนะคะ
โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-22 01:36
ตอบกระทู้ mai_kanyapat ตั้งกระทู้

อืมมมม น่าคิดคะ ขอบคุณนะคะพี่
โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-22 01:38
ตอบกระทู้ mai_kanyapat ตั้งกระทู้

แต่ที่แน่ๆสวยกว่าเราไปหลายขุมคะ นี่ไม่ใช่อย่างแน่ แน่ คะ
โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-22 01:54
ตอบกระทู้ Phil ตั้งกระทู้

That's exactly how I feel kaa! You're a very clever girl. Thanks for your comments na ka, I find it very useful thanks a million
โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-22 01:56
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ฟน เมื่อ 2011-3-22 01:57

ตอบกระทู้ jarune ตั้งกระทู้

ขอบคุณนะคะสำหรับคำแนะนำ หนูจะเอากลับไปคิดดูคร้า
โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-22 02:06
ตอบกระทู้ Paerin ตั้งกระทู้

แล้วคุณแพลทำยังไงคะถึงได้ความมั่นใจ - เชื่อมั่นในตัวเองกลับคืนมา ช่วยหน่อยนะคะ
โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-22 02:09
ตอบกระทู้ cartoonjung ตั้งกระทู้

แต่งแบบไหน ประมาณไหนคะ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยคะ Thank you na ka
โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-22 02:14
ตอบกระทู้ saranaka ตั้งกระทู้

ชอบคำแนะนำของคุณมาก มีประโยช์มาก ช่วยประกอบในการตัดสินใจของหนูได้เยอะเลยคะ  
โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-22 02:28
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ฟน เมื่อ 2011-3-22 02:28

ตอบกระทู้ แคล ตั้งกระทู้

" เพราะผมทรงเนี้ยไม่สวยตัดไม่ได้หรอก เชื่อเรา" อืมมม ตกลง ตัด หรือ ไม่ตัดดีคะ ขอโทษนะคะคือหนูไม่ค่อยเข้าใจนะคะ.
* คุณแคล ให้คำแนะนำหนูได้ดีมาก เหมือนเป็น Stylist ส่วนตัวหนูเลย แบบเห็นภาพหนะ เดี๋ยวหนูจะเอาไปแก้ไขนะคะ

โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-22 02:44
       หนูอยากขอบคุณทุกท่านมากนะคะ สำหรับคำแนะนำดี ดี มีประโยชน์และกำลังใจที่ส่งมาให้ ขอบคุณจริงๆคะ ขอให้คุณพระคุ้มครองทุกท่าน และ ขอให้สวย หล่อ ยิ่งๆ ขึ้นไป นะคะ สาธุ
โดย: พรอม    เวลา: 2011-3-22 09:35
ตอนแรกที่ดู ยังนึกว่าลูกสาวของดี๋ดอกมะดัน ที่เป็นดาราอ่ะค่ะ สวยดี คมดีค่ะ
โดย: Bang_Bang    เวลา: 2011-3-22 10:46
ผมว่าถ้าอยากทำก็เสริมจมูกก่อนหลังจากนั้นควรลดโหนกแก้มกับลดกรามจะสวยและเซ็กซี่ขึ้น
โดย: lil    เวลา: 2011-3-22 11:24
เอ่อ อยากบอกว่า เจ้าของกระทุ้ก็หน้าตาปกติค่ะ ก็ดูดีน่ะ แต่การแต่งหน้าแต่งตัว กับทรงผมมันน่าจะปรับเปลี่ยนค่ะ
อยากบอกว่า เราเนี่ย ผิวแทน ไม่มีดั้ง จมูกบาน หน้าผากโหนก คางสั้น มีเหลี่ยม (ไม่มีไรดีเล๊ย)
555555555 (แล้วมันจะขำทำไมเนี่ย - -")
แต่เราเป็นคนมั่นใจในตัวเองตั้งแต่เด็กอะค่ะ ที่บ้านชอบให้ทำนู่นทำนี่ เลยโตมาเป็นคนดูมั่นๆ
รู้ตัวค่ะว่าเป็นคนไม่สวยแต่เรามีความคิดว่า นิยามความสวยของคนมันไม่เหมือนกัน และทีสำคัญเรารู้ว่าเรามีดีที่ไหน
ตอนนี้หลังๆมีบ้างแฟนชอบทำให้เสียเซลฟ์ เดินจูงมือมั่งไม่จูงมั่ง แทบไม่พาไปเจอเพื่อนเลยค่ะ
แถมแฟนยังชอบล้ออีกเช่น "ไอ้เหม่ง"  "จงเบ่งบาน ฟูจิ คิจากุ" (คำปลดปล่อยดาบในการ์ตูนเรื่อง BLEACH)พร้อมๆกับแหย่รูจมูกเรา ถึงจะรู้ว่าเค้าล้อเล่น ถึงจะรู้ว่าเค้ารักแต่ก็อดจิตตกไม่ได้ ..
แต่ค่ะแต่..มันไม่ได้ทำให้เรารู้สึกแย่กับตัวเองมากมายขนาดความมั่นใจเลยค่ะ เพราะแฟนก็แอบหวง (ไม่รู้ทำไม)
คือพอเราจิตตกมากๆ เราก็จะสะบัดหัว เชิดหน้าแล้วพูดว่า "เชอะ ชั้นก็มีดีแหล่ะว๊า อย่างน้อยจิตใจชั้นก็ดีกว่าผู้หญิงหน้าสวยๆบางคน ชิส์ๆๆ" คือพยายามคิดบวกอะค่ะ อย่าทำให้จิตใจตัวเองหม่นหมอง เพราะมันจะสะท้อนออกมาที่หน้าตา

จริงๆเราก็จะทำจมูกอยู่แหล่ะค่ะ เก็บตังค์ครบก่อน ที่จะทำก็คิดแค่ว่า อืม มันอาจจะดีกว่านี้ (เด๋วสวยแระจะเชิดใส่แฟน ฮา) แต่ถ้าทำแล้วรู้สึกรับหน้าสวยๆของตัวเองไม่ได้ก็จะเอาออกค่ะ 55555 แต่ถึงจะไม่ได้ทำ เราก็โอเคนะคะ เราคิดว่าเรารับได้ (คนอื่นช่างมัน) 55

เจ้าของกระทู้แค่ปรับทรงผม การแต่งตัว แต่งหน้า บุคลิกนิดหน่อยก็ OK แล้วค่ะ
ความงามเกิดจากภายใน ถ้าเรามั่นใจแล้วมันก็เปล่งประกายออกมาเองค่ะ ^^
โดย: myburin    เวลา: 2011-3-22 20:28
ทำอะทำได้นะคร่ะ ศัลยกรรม แต่ต้องรู้ก่อนว่าเราด้อยตรงไหน  มันมีหลากหลายวิธีไม่ว่าจะแต่งหน้า ทรงผม สีผม การแต่งตัว  ผิวไม่ต้องขาวเนียนๆๆก็สวยคร่ะ ศัลยกรรมก็เลือกดูว่าเราบกพร่องตรงไหน เค้าก็เคยโดนแฟนบอกว่า  ผู้ชายหน้าตาแย่กว่าแฟนเรายังมีแฟนน่ารักกว่าเลยย เราฟังเราก็เสียใจนะ เราไม่ดีขนาดนั้นเลยหรอก็พยายามมเปลี่ยนแปลงตัวเอง จัดฟัน และก็ว่าจะทำจมูก ทำปากบาง  จริงงเราก็สนใจเรื่องความงามมาตั้งแต่ม.ปลายเเละ ทั้งแต่งหน้า อยากขาว ทั้งที่ผิวมันไม่ขาวอะคร่ะ เดี่ยวขาวได้สักพักก็ดำ หลัง ๆก็ ขอเนียนอย่างเดียว ใส่บิ๊กอายแต่งหน้า เครื่องสำอางนี้ก็ลองมาเยอะปัจจุบันยังหาเข้ากับตัวเองไม่ได้เลย  ตอนนี้อยู่ปี2 เราปล่อยตัวเองมาตั้งแต่มีแฟน ก็พยายาามอัพสวยเพราะเลิกกับแฟนไปและไม่ได้เพื่อมันนะ เพื่อตัวเอง ไม่สนใจหรอกคร่ะ พวก ปากหอยปากปูที่มันด่าเราไม่สวย ความสวยมันอยู่ที่ใจเรา ความสดใสร่าเริงต่างหากคือสเนห์ของผู้หญิง  ค่อยๆๆศึกษาเลือกดีีดี คุณต้องสวยขึ้นคร่ะ พยายามทำตัวให้เด็กลงคร่ะ  สู้ๆๆ ผู้หญิงอย่าหยุดสวยเนอะ  ^ ^
โดย: khunnu_nang    เวลา: 2011-3-22 20:59
จขกท.น่ารักจัง ให้คะแนนด้วย
โดย: cartoonjung    เวลา: 2011-3-23 00:09
ก่อนอื่น  ขอทราบอายุจะได้ไหมคะ จะได้นะนำให้สมวัย  

ขอแนะนำนะคะว่า  คุณน่าจะเปลี่ยน ลุค ภายนอกเป็นอันอับแรก  ภายนอกนี่ไม่ใช้  ศัลยกรรมนะคะ  เป็นอย่างที่บอก  เช่น  

คุณเป็นคนผมยาว  ตรง  ลองเปลี่ยนป็นซอยผม  เอาแบบแนะนำนะคะ คือ  บอกช่าง  ให้สไล้ ปลายผมเป็นรูปตัว วี  ซอยให้เป็นทรงมากขึ้น

ลองเปลี่ยนสีผม ดู  จากเดิมสีดำ  เปลี่ยน แนวเลย  สีบลอนด์  จะทำให้คนผิวเข้มอย่างเรา  หน้าสว่าง ขาว ขึ้ม  ช่วยได้มากนะคะสีผมเนี่ย   

ตอมาการแต่ตัว  จากที่เห็นในรูป  โปรไฟล์   คุณ  แต่ตัวโอ่อยุ่นะคะ  ไม่ได้ แก่อะไรเลย  ออกแนว  แรงด้วยซ้ำ แต่ที่แรงของคุนเนี่ย จะออกแนว  ภรรยา ฝรั่ง  มากเกินไปหน่อย  ให้ดรอบ ลงมานิสสสนึก  น่าจะดีคะ   หัดมาดูแลตัวเอง เริ่มจากตรงนี้ก่อน  แล้วค่อยเป็นstep  ไปคะ   
โดย: แคล    เวลา: 2011-3-23 02:57
ตอบกระทู้ ฟน ตั้งกระทู้

No ไม่ต้องตัดค่ะ ทรงนี้แหละสวย อินเทรนด์ด้วย แค่เซทให้เป็นทรง เหมือนผมดัดรอนใหญ่ๆน่ะ
หน้าตัวเองเองแนว Vanessa Hudgens นะ น่าจะแต่งหน้าแบบ Vanessa ด้วย แต่จริงๆ ความมั่นใจ
ไม่ได้อยู่ที่ความสวยเด่นเสมอไปค่ะ ความรู้ความสามารถ ก็เป็นส่วนประกอบในการเสริมสร้างความมั่นใจได้
เช่น เราต้องหาสิ่งที่เราถนัด ชอบ และฝึกฝนทำให้ได้ดี อย่างเรา ก็คิดว่าตัวเองไม่สวย ออกขี้เหร่ด้วยซ้ำไปชอบทำอาหารไทยและอาหารอิตาเลี่ยน
แล้วเราก็ฝึกทำบ่อยๆ เก่งแล้วทำให้เพื่อนใหแฟนทาน หนีไม่รอด อยู่หมัดเลยค่ะ นั่นคือความมั่นใจในตัวเองที่ใครก็เทียบเราไม่ติดค่ะ
โดย: แคล    เวลา: 2011-3-23 03:23
ชื่อกระทู้: หนู-ลูกเป็ดขี้เหร่
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย แคล เมื่อ 2011-3-23 03:34

แบบการแต่งหน้าเซ็กซี่แบบวัยรุ่นค่ะ

Vanessa_Hudgens_single_Say_OK.jpg (22.91 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

vanessa-hudgens6207.jpg (114.97 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

images.jpeg (5.26 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

โดย: 0877465478    เวลา: 2011-3-23 03:31
ทุก คน มี ดี นะคับ อย่าไปคิดอย่างงั้น สิ

แต่ ถ้า จะทำ จิง ๆ นะ สมูกกับ ตา สวย แน่

ถ้าจะเอาแบ ขั้นเทพ ปาก บาง ด้วย เลย

สวยแล้วแหละ
โดย: auy_love    เวลา: 2011-3-23 11:07
เปลี่ยนลุกค์ค่ะ
ทำผมหน้าดูเกาหลีๆๆหน่อยทำสีผมแต่งตาไสต์เกาหลีแล้วก็เปลี่ยนการแต่งตัวให้ดูหวานๆๆก้โอแล้วคุณหน้าดูดีอยู่แล้วไม่ต้องศัลก็ดูดีแล้วค่ะที่สำคัญบำรุงผิวให้ขาวๆๆใสๆๆก็โอแล้วค่ะ ถ้าผิวสวยไม่จำเป็นต้องแต่งมาก ก้ดูดีได้นะค่ะสู้ๆๆผู้หญิงอย่าหยุดสวย  
โดย: awesome    เวลา: 2011-3-23 13:14

เหมือนกันเลยอ่ะ เมื่อก่อนโดนเพื่อนว่าประจำว่าขี้เหร่ แล้วแถมช่วงชีวิตตอนนั้นสิวเขรอะมาก แถมผมก็ไม่สวยเหมือนเจ้าของกระทู้ ผมเส้นใหญ่แถมไม่มีน้ำหนักอีกต่างหาก ดูกระเซอะกระเซิง หาความดูดีไม่มีเลย ตาก็เหมือนคนเศร้าอยู่ตลอดเวลาเพราะชีวิตรู้สึกมีแต่เรื่องเศร้าๆ ฟันก็เหยิน จมูกก็แบนแถมเป็นจมูกชมพู่ด้วย ปากก็หนา เอ่อ..ที่บรรยายมาเนี่ยหมายถึงตัวพี่นะ อิอิ

เดิมทีก็เครียดที่ตัวเองขี้เหร่อยู่แล้ว ยังจะมาเจอเพื่อนตอกย้ำอยู่นั่นล่ะ เลยฮึดว่าเดี๋ยววันนึงฉันจะสวยให้ดู อิอิ พอดีช่วงนั้นก็มีไปวัดไปบวชกับเพื่อนที่เขาชอบตอกย้ำว่าพี่ขี้เหร่นี่แหล่ะ ใจก็คิดว่าจะทำยังไงถึงจะสวยขึ้นมาได้บ้าง ทำไมเราไม่มีบุญเหมือนคนอื่นๆที่เขาเกิดมาสวยกัน

อยู่ๆก็ได้ยินหลวงพ่อท่านเทศน์ขึ้นมาว่า ใครอยากสวยให้ถวายผ้าอาบน้ำฝนในวันเข้าพรรษา แล้วท่านก็เทศน์ถึงที่มาที่ไปตามในพระไตรปิฏกที่มีเรื่องเล่าเกี่ยวกับที่มีคนถวายผ้าอาบน้ำฝนในวันเข้าพรรษา

จากนั้นพี่ก็เลยถวายผ้าอาบน้ำฝนในวันเข้าพรรษาบ้าง ซื้อพวงมาลัยไหว้พระบ่อยๆ เพราะอ่านเจอมาว่าผลบุญจากการเอาดอกไม้บูชาพระจะช่วยให้เราสวย แล้วก็มีบ้างที่เวลาสวดมนต์เสร็จก็อธิษฐานขอให้ดูดีขึ้นสวยขึ้นอ่ะ เล่าแล้วก็อาย อิอิ แต่ของแบบนี้ก็ต้องคงคอยหมั่นทำเรื่อยๆนะคะ แล้วรวมถึงการแต่งตัวแต่งหน้าด้วยเช่นกันค่ะ ประกอบกันด้วยหลายๆปัจจัย

ส่วนใครที่ชอบพูดกระทบว่าเราขี้เหร่ไม่เหมาะกับแฟน นั่นเพราะเขาอิจฉาด้วยไงคะ เพราะส่วนมากใครๆก็อยากได้แฟนหล่อกันทั้งนั้นอ่ะค่ะ

โดย: iampomme    เวลา: 2011-3-23 13:51
พี่ไม่เห็นจะขี้เหร่ไรเลยอ่า ก็ดูดีออก เพียงแต่ว่าไม่ได้สวยตามแบบนิยมที่ประเทศไทย ประมาณชอบ
ขาว ชอบหมวย ไม่ก็เกาหลี ก็เท่านั้นเอง

พี่ลองคิดดูดิว่า ระหว่างปอมมี่กับพี่อ่ะ แฟนพี่หรือไม่ก็ฝรั่งทั่วไปจะว่าใครสวยก่ากัน ร้อยละ 90 ก็จะ
บอกว่าพี่สวยก่าปอมมี่
แต่ถ้าไปถามพวกที่ชอบออกแนวหมวยแนวเกาหลี ร้อยละ 90 ก็จะบอกว่าปอมมี่สวยก่าพี่

เห็นป้ะ มันเป็นอะไรที่ไม่มีนิยามตายตัวอ่าค่ะ ขึ้นอยู่กับสังคมนิยมนั้นๆ (ใช้คำถูกเปล่าก็มะรู้)จิ
นานาจิตตัง

แต่ถ้าปอมมี่เป็นพี่นะ ปอมมี่จะไม่เปลี่ยนแปลงไรเลย หากปอมมี่กับแฟนพอใจในสภาวะ รูปลักษณ์
ที่เป็นอยู่อยู่แล้ว พี่อย่าลืมนะคะว่าแฟนพี่เค้าคบพี่เพราะมันคือตัวพี่ คนที่เรารัก และเค้ารักเรายัง
ไม่เคยทำให้เราเสียใจ หรือบอกให้ไปทำไรเลย พี่จะไปแคร์คนอื่นทำไม  เค้าก็มีแต่ว่าให้เราเสียใจ
แล้วก็จากไปลั้นลา คนที่เสียใจก็คือพี่  อย่าไปสนค่ะ เชิด เริ่ดไว้

ถ้าพี่ไปเปลี่ยนตัวเองเพราะคนอื่น ซึ่งไม่ใช่เพราะพี่อยากทำด้วยตัวเอง แล้วพอทำออกมาเกิดสมมุติ
แฟนพี่ไม่ชอบ พี่เองก็ไม่ชอบ  ทีนี้ก็จะแย่นะคะ เพราะว่าคนที่เสียใจก็คือพี่สองคนอ่า ไอ้พวกที่ว่าพี่
เค้าไม่มารับรู้ด้วยหรอกค่ะ   พี่ทำตามใจตัวเองดีก่า เพราะพี่ไม่ใช่สมบัติของใครแม้กระทั่งแฟน แล้วก็
อย่าไปแคร์คนอื่น เพราะเราต้องอยู่กับร่างกายเราไปตลอดชีวิต

มั่นใจในตัวเองนะคะ  ปอมมี่จมูกแบน บาน ปอมมี่อยากทำศัลยกรรม  ก็เพราะตัวปอมมี่เอง แฟนปอมมี่ไม่
อยากให้ทำ แต่บอกว่าอยากทำก็ทำไม่เป็นไร ให้ปอมมี่ตัดสินใจเอง ปอมมี่ยังทำเลย  ก็เพราะปอมมี่มีชีวิต
เป็นของตัวเอง ถ้าเค้ารักเราก็ต้องรักในสิ่งที่เราเป็น

เสียงนกเสียงกา ไม่เคยมีผลกับปอมมี่ พี่ก็เหมือนกันนะคะ เข้มแข็ง อย่าได้แคร์สื่อ
โดย: loveispanacea    เวลา: 2011-3-23 14:52
แหมใคร ช่างพูดไปซะ  
อย่าได้ไปแคร์สื่อค่ะ
คุณก็ไม่ได้ขี้เหร่ซะหน่อย
ยิ่งถ้างามจากภายในด้วย
แฟนคุณจะโชคดีมาก ๆ นะเนี่ย

โดย: NameZzii    เวลา: 2011-3-23 16:12
สวยแล้วค๊าา

แค่ดูแลตัวเอง  แต่งหน้าแบบนี้

ดูสวย  คมมาดเลย  อย่าคิดมากน๊ะค๊ะ

จะทำให้เราขาดบุคคลิกในเรื่องของความมั่นใจ
โดย: Ploytaphat    เวลา: 2011-3-23 22:12
น่าตาแบบนี้สวยแล้วค่ะ ไม่ต้องไปทำอะไรเพิ่มหรอก มั่นใจในตัวเองนะคะ
โดย: kittykat@    เวลา: 2011-3-24 12:04
ดูจากรูปนะค่ะพี่ไม่ขี้เหร่ชนิดดูไม่ได้ แต่ look นี้คนไทยไม่ปลื้มค่ะ เขาบ้าเกาหลีกัน พี่เป็น Look  อินเตอร์ เหมือน มะหมี่ นคปภา นะค่ะ ขอโทษนะค่ะ แฟนพี่เป็นฝรั่งหรือเปล่าค่ะ ถ้าใช่ Look นี้ He ปลื้มมากค่ะ คุณสวยเด่นเป็นสง่าดูดีมากที่ประเทศเขา ยิ่งกามใหญ่หน้าโหนก He ปลื้มนักแล อย่าได้แคร์สื่อบ้านเราเห่อเกาหลีมากไป พี่้เน้นแต่งหน้าให้ดูเซ็กซี่ หรือแต่งหน้าให้ดูดีจะได้มีสีสัน ผิวแทนเนียนๆสวยดีค่ะ ที่เมืองนอกสาวที่นั้นต้องไปสเปรย์ผิวแทนกันทุกครั้งก่อนไปปาร์ตี้นั้นหมายถึง ยูดูดีมากถ้ามีผิวแทนสวย ผมลองเปลี่ยทรงดู ดูดาราที่มีหน้าประมาณเราว่าผมทรงเนี่ยมันน่าจะเวริค์กะเรามั้ง  ปรับเปลี่ยนการแต่งตัว ให้ดูแฟชั่นจ๋าไปเลยแล้วพี่จะเปรี๊ยวม๊ากกกกกกกกกกกกค่ะ แต่ถามแฟนก่อนนะค่ะว่าชอบไหม ถ้าฉันเนี่่ยจะลุกมาทำตัวให้เป็นเจ้าแม่แฟชั่น เขารักเราไม่ใช่ที่หน้าตา นานไปก็เหี่ยวก็ยานกันทั้งคู่ค่ะ มีดีข้างในค่ะ มิได้ตะติงโหน่ง อิอิ ผู้หญิงที่หน้าด้านเดินเอาอกโตมาชนแฟนพี่ อย่าถือสาค่ะหล่อนสวยแต่หล่อนง้าวค่ะ พูดใส่หน้าไปเลยสวยค่ะไม่มีปัญญาหาปะปัวหรือค่ะ แล้วหัวเราะใส่หน้าไปเลย ฮ่าาาาาาาาา ภาษิตนี้ยังใช้ไ้ด้เสมอนะค่ะ เสน่ปลายจวักสามีรักจนวันตาย มีสามีหน้่าตาดีและรักเราชาตินี้ดีกว่าถูกล๊อตเตอร์รี่อีกค่ะ มั่นใจในตัวเองเข้าไว้ ค่ะ
โดย: INLOVEz    เวลา: 2011-3-24 17:18
เซ็กซี่ดีคะ !!!  สเปกฝรั่งเย้ยยย
โดย: barbiie    เวลา: 2011-3-24 19:38
หน้าสวยแบบเก๋ๆค่ะ เหมือนนางแบบเลย มั่นใจได้เลยค่ะ Sexy ดี
โดย: mai_kanyapat    เวลา: 2011-3-25 12:11
เป็นไงบ้าง มั่นๆใจไปเลยคร่า อย่าแคร์คนอื่นมาก
โดย: mookmai    เวลา: 2011-3-25 20:38
ช่ายค่ะคุนเปนคนสวยในแบบของคุน
แต่ขอให้ปรับการแต่งตัวใหม่จะเริ่ดมากกกกกกกกกกค่ะ
โดย: nubowja    เวลา: 2011-3-26 14:59
สวยขนาดนี้ไม่ต้องศัลยกรรมหรอกจ้า ... เปลี่ยนแค่ ทรงผมและก้อการแต่งหน้า
ให้ดูธรรมชาติกว่านี้นิดหน่อย ก้อใช้ได้แร้วจ้า .. อย่าไปซีเรียส คนเรามันก้อสวยคนละแบบ
มั่นใจเข้าไว้นะ เป็นกำลังใจให้จ้า
โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-26 18:17
หวัดดีค้าทุกคน ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคะ ขอบคุณจากใจ

พี่แคล คุณyowjern คุณkittykat คุณ phil คุณ saranaka ที่ได้เป็นแรงบัลดาล (เยอะมากๆ) ให้เฟิร์น เรียนรู้ที่จะรัก และภูมิใจในสิ่งที่มี และ ที่เป็น และต่อจากนี้ไปเฟิร์นอยากจะช่วยเพื่อนมนุษย์ ที่เคยตกอยู่ในสภาวะเดียวกันกับเฟิร์น.

วันพฤหัสนี้ เฟิร์นมี College Reunion เดี๋ยวจะเก็บรูปมาฝากนะคะ ส่วนเรื่องจะศัลย์ หรือ ไม่ ติดตามตอนต่อไปนะค่ะ คริ คริ..
โดย: bowny    เวลา: 2011-3-26 20:56
ถ้าถามว่าควรเพิ่มตรงไหนตอบได้เลยค่ะ  ลดกราม  ทำตา สวยแจ่มเลย
โดย: 0292    เวลา: 2011-3-26 21:11
หวัดดีค่ะ หนูก็เป็นคนนึงที่เคยไม่มั่นใจเรื่องหน้าตา แต่พอมีแฟน(ที่หน้าตาดีมากก)ก็เริ่มปรับเปลี่ยนลุคตัวเอง(แต่มันก็ไม่ดีขึ้นตรงกันข้ามกลับมีเสียงวิพากวิจารย์จากคนรอบตัวว่าเรากับแฟนต่างกันราวฟ้ากับเหวบ้างล่ะ แฟนเราโดนของบ้างล่ะ)จนวันนึงจึงคิดจะไปเสริมดั้งเผื่อว่าหน้าตาจะดูดีขึ้น แต่ยังไม่พร้อมในหลายๆด้านเนื่องจากหนูเพิ่งจะขึ้นปี1อ่ะค่ะ(รอเก็บตังค์ไปก่อน)จึงเสิร์ชหาข้อมูลเรื่องการแต่งหน้าที่พอจะช่วยให้ดูดีขึ้นโดยไม่ต้องพึ่งมีดหมอ(ที่เคยหาดูรู้สึกจะเป็นwww.jeban.com)คราวนี้ฟ้าเปิดเลยค่ะ มีวิธีแต่งหน้ามากมายก่ายกองแบบคุณน่ะถือว่าโครงหน้าค่อนข้างดีอยู่แล้วนะคะ(หนูขอให้7.5ละกันใช้มาตรฐานหญิงไทยเป็นเกณฑ์) แต่งหน้าลองเน้นที่ตาให้เด่นๆจะทำให้หน้าดูโดดเด้งขึ้นมาได้มากเลยค่ะ ตอนนี้หนูจัดฟันด้วยทำให้หน้าตาเริ่มดูดีขึ้นนิดนึง และยังดีที่เป็นคนหุ่นดีเลยเริ่มเปลี่ยนเป็นเสื้อผ้าที่เน้นแนวเซ็กซี่(แต่ไม่โป๊นะคะ)บวกกับการแต่งหน้าเบาๆ อ้อ หนูมีเคล็ดลับนิดนึงเวลาเดินกับแฟนก็พยายามเงยหน้าเข้าไว้ เดินตัวตรงแอ่นอกนิดนึง อมยิ้มเล็กน้อยและสายตามั่นใจในแบบของเรา(การทำหน้าบึ้งทำให้ผู้หญิงดูแก่ลง) ที่สำคัญงามภายนอกและอย่าลืมงามมาจากภายในด้วยนะคะ วาจาที่สุภาพนิ่มนวลทำให้เราดูน่ารักขึ้นเป็นกองเลยค่ะ ขอให้รักกันนานๆนะคะ และถ้ามีชะนีไหนมายุ่มย่ามกับแฟนเราอีก เอา นม เบียดมันให้ตกข้างทางไปเลยค่ะ อย่าได้แคร์ มีไรปรึกษาหนูได้นะคะ ยินดีค่ะ
โดย: jeanann    เวลา: 2011-3-26 22:05
คุนสวยกว่าเราก่อนศัล อีก  แต่ถ้่าอยากเปลี่ยนจิงๆ เราจะช่วย พร้อมยัง เอาหละนะ  รูปบนก่อนแต่งช่ายไหม จะได้วิจารถูก แต่ถ้ารูปล่างเราว่าหน้าเก๋มาก แบบนางแบบเอเชีย  เอาหละนะ ทำตา ทำหน้าเรียว ฉีดก็ได้หรือ ศัลก็ได้ แล้วแต่สะดวก จมูกอีกนิดหน่อย แบบไม่โด่งเวอร์รับรองเด้งแน่   เข้าไปดูเราก่อนศัลได้ที่ ผลข้างเคียงของการศัลยกรรมภาค2 แล้วุนจะมีกำลังใจขึ้นเยอะ
โดย: ziip_cod    เวลา: 2011-3-27 16:24
ความสวยมันไม่ได้ขึ้นกับว่าใครสวยกว่า
เพราะคนเราพื้นฐานและหน้าตามันไม่เหมือนกันอยู่แล้ว
อยากแนะนำ ทำตา และก้ตัดกรามค่ะ
ส่วนเรื่องที่มีผู้หญิงมาปะแป้งแฟนคุณแล้วขอเบอร์ะ
ไม่ได้หมายความว่าคุณไม่สวยหรอกค่ะ
แต่คนๆนั้น เค้าเป็นผู้หญิงเห็นผู้ชายตรงสเปกก้เลยชอบ
อ่ะคะ เลยไม่สนใจคุณ
เอาใจช่วยนะคะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2