ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: อีกสองวันจะไปทำปากบางกับหมอพีระแล้ว ต้องเตรียมตัวอะไรพิเศษมั้ยครับ [สั่งพิมพ์]

โดย: niannarag    เวลา: 2011-3-6 00:09
ชื่อกระทู้: อีกสองวันจะไปทำปากบางกับหมอพีระแล้ว ต้องเตรียมตัวอะไรพิเศษมั้ยครับ
อย่างเช่น ยา ที่หมอให้หลังจ่ายหลังผ่าตัดนี่เพียงพอมั้ย ต้องซื้ออะไรเพิ่มหรือเปล่าเพื่อจะให้มันยุบไวขึ้น
แล้วมีเทคนิคอย่างไรให้ยุบไวที่สุดมั้ยครับ แบบว่ามีเวลาพักฟื้นแค่ 1 สัปดาห์ก่อนไปเรียน
โดย: khunnu_nang    เวลา: 2011-3-6 09:10
อย่าลืมมารีวิวน้า
โดย: mailovy    เวลา: 2011-3-6 10:08
เราก็เพิ่งไปทำจมูกกับหมอพีระมา สี่วันแล้ว หมอน่ารักมากเลยยย
โดย: fonz    เวลา: 2011-3-6 10:13
สิ่งที่เตรียมเพิ่มมี น้ำเกลือ แคปซูลใบบัวบก เจลประคบเย็น

กินน้ำมะพร้าวทุกวัน ช่วยลดบวม  ผ้าก๊อตชิ้นเล็กมีขายเป็นถุง

คัตตอลบัด เอาไว้ซับหรือเช็ดทำความสะอาดแผลคู่กับน้ำเกลือ

พี่ก็ศิษย์หมอพีระเหมือนกันค่ะ  หมอมือเบา ฝีมือละเอียดค่ะ  ตอนทำ

หมอจะฉีดยาให้หลับ แล้วถึงฉีดยาชาให้ เราจะได้ไม่เจ็บค่ะ
โดย: Caylis    เวลา: 2011-8-24 09:24
หมอท่านนี้รักษาอยู่ที่ไหนคะ จะไปทำมั้งคะ
โดย: Caylis    เวลา: 2011-8-30 20:48
ไปปรึกษาคุณหมอมาล่ะ มีคิววันที่9ก.ยนี้
โดย: Caylis    เวลา: 2011-9-4 00:12
ไปทำมาแล้วเมื่อตอนเย็นกะหมอพีระตอนนี้หายชาแล้วเจ็บมากๆคะ น้ำก็ดูดไม่ได้จะกินยายังไงดีเนี้ยเรา

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2