ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ประสบการณ์อัพสวยแพคเกจคุณแม่ เสริมหน้าอก ตัดไขมันหน้าท้อง เสริมจมูก กับคุณหมอธนย [สั่งพิมพ์]

โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-19 23:43
ชื่อกระทู้: ประสบการณ์อัพสวยแพคเกจคุณแม่ เสริมหน้าอก ตัดไขมันหน้าท้อง เสริมจมูก กับคุณหมอธนย
สวัสดีค่ะ เป็นคุณแม่ลูกสองค่ะ ก็อยากจะแชร์ประสบการณ์กับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่ประสบกับปัญหา หลังจากมีลูกแล้ว
ก็เปนอันที่เข้าใจ ก็ตามสภาพนะคะ พุงหย่อน นมเหี่ยวหดเปนขนมครกแถมไม่พอหัวทิ่มดินอีกตะหาก

คือหนึ่ง เปนคนขี้เกียดออกกำลังกายค่ะ แหม ลูกสอง แค่รบรากะลูกสองคน  หลังสี่ทุ่มก็สลบเหมือดแล้วล่ะค่ะ พวกแขน ขา ก้น อะไรเนี้ย มันไม่เท่าไหร่ เพราะเลี้ยงลูก  แต่พุงที่มันยืดแล้วยื่นเอายื่นเอา พอมานหดลง ก็กอง ก็เหี่ยว ก็ห้อย ก็เปนลอน คิดสภาพประมาณ สุนัขพันธ์หน้าย่นประมาณนั้นได้นะค่าาาา แล้วลูกคนที่สองเนี้ย ก็คือพอดี ทรี อิน วันเหมือนกัน  ผ่าคลอด ตัดไส้ติ่ง  ทำหมัน.. เรียบร้อย ดังนั้น ก็เริ่มหาข้อมูลในการศัลยกรรมต่อไป  แต่ว่า เคสของคุณแม่ ส่วนใหญ่จะไม่ค่อยมีคนมารีวิวกันเลยอะคร่า หรือว่า จะหาข้อมูลยากมากมาก แต่ก็อาศัย ได้ข้อมูลเพื่อน ๆ พี่ ๆ (แอบอ่าน)  ในเว็บ breastgossip.net ที่เอามาร่วมแบ่งปันประสบการณ์กับความรู้กัน แล้วก็เว็บดั้งโด่งเนี้ยแหล่ะค่ะ
เดี๋ยวมาต่อคร่าาาาาา

โดย: kurama    เวลา: 2011-1-20 00:06
หุหุหุ ทำหลายอย่างเลยนะค๊าบบบบบบบบ รออ่านต่อเน้อ
โดย: Daengnoi    เวลา: 2011-1-20 00:48
ตามเบิร์ดมารออ่านต่อเหมือนกันคะ
โดย: Daengnoi    เวลา: 2011-1-20 00:49
ตามเบิร์ดมารออ่านต่อเหมือนกันคะ
โดย: Noel    เวลา: 2011-1-20 03:27
ตามอ่านด้วยคนค่ะ
โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-20 21:51
ต่อนะค่า ฮาๆๆๆๆ  คือช่วงนี้ ตะลอนคร่ะ ฮาๆๆๆๆ :) ผ่านไปห้าวัน วันที่สามหลังผ่าตัดก็ไม่ได้ว่างอะค่ะ
ออกไปนู้นไปนี่ ไม่แคร์สื่อ  เอารูปจมูกห้าวันมาฝากก่อนละกัน เดี๋ยวมาอารัมภบทต่อค่าาาา  
โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-20 22:03
จมูกห้าวันคร่า เป็นประวัติศาสตร์ของการบวมน้อยในฐานะลูกศิษย์ของคุณหมอธนยศเลยก็ว่าได้
ทนดูหนังหน้าหน่อยนะคะ ประมาณว่า ถึงเมืองไทยปุ๊บ  วันที่สามก็เข้ากระบวนการทำสวย แต่หน้าตายังไม่ได้ไปสปงสปา อยู่เกาะมานาน
ก็ตามนั้นคร่ะ ไม่มีการใช้สแตนอินท์ มุมหลบ หรือตกแต่งภาพใดใดช่วย ฮาๆๆๆ  ไม่แคร์สื่อ  

ส่วนน่มหน๊ม กับพุง เดี๋ยวมาต่อคร่า..

โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-20 22:42
วันแรกมาถึง ก็หลงเวลากันค่ะ กว่าจะหลับก็ตีสามตีสี่กันอีกวัน แถมตื่นมาบ่ายสามโมงของวันถัดไป.. ก็ออกไปลั้ลล้า ซื้อของแบบมึนๆ งงๆ
กลับมาถึงห้องพักก็เกือบสามทุ่ม ก็นั่งเริงร่าเริงร่า และแล้วก็มีเสียงนิ่มๆ จากสามีบอกว่า "วันนี้เธอนัดหมอไม่ใช่หรือ"...
เออ ที่นี้ จี๊ดเลยคร่ะ แจ้นหาโทรศัพท์ โทรติดต่อไปที่ พี่กุ้ง ผู้ช่วยคุณหมอ .. ก็บอกว่า นึกว่าเครื่องยังมาไม่ถึง เดี๋ยวพี่โทรหาคุณหมอละโทรกลับนะ เพราะต้องจอง รพ. แถมเรานะ ขอร้องแกมบังคับว่า ต้องวันที่สิบสี่เท่านั้น ถ้าไม่ได้วันนี้ ครือนู้น เดือนหน้าเลย แถมเราก็จองห้องไปหนึ่งเดือนเรียบร้อย
มีการบอกอีกนะ (นิสัยแย่มาก นอกจากผิดนัดแล้วยังจะมีหน้ามาขอเค้าอีก ฮาาา) ไม่งั้นทุกอย่างแบบว่า ล้มเหลวหมดแน่เลย สักพัก พี่กุ้งก็โทรกลับมา นัดให้ไปเจอคุณหมอเช้าวัน พฤ. 9 โมงเช้า
ตามเดิมคร่ะ กว่าลูกจะหลับตีห้า พอดีญาติพาพี่เลี้ยงเด็กมาถึงตอนหกโมงเช้า เจ็ดโมงเช้าก็ไปหาพี่กุ้งที่คลีนิค เพราะพี่กุ้งรออยู่แล้ว สักพักคุณหมอก็มา..  ฮาๆๆๆ เท่ห์มาก คุณหมอ ถึงไม่หล่อบาดตา
แต่ก็ ออกแนวฮิบฮิบ สามียังบอกเลยว่า คุณหมอดูยังเด็กมาก ถ้าเทียบกับวัยวุฒิกะคุณวุฒิ แต่พอได้คุย.. ออกแนวคุย คุยมากกว่าหมอประมาณนั้น ผ่านไปสามชม. ทุกคำถามคำตอบ ที่ได้รับ ทำให้เรามั่นใจ แม้แต่แฟนก็มั่นใจว่า คุณหมอต้องทำออกมา สวย เข้ากับสรีระ และที่สำคัญปลอดภัยแน่นอน
มีนิดหนึ่ง ก็คือ เรื่อง เสริมจมูก อันนี้เราเน้นมาก เรื่อง โหง้วเฮ้ง ฮาๆๆๆๆๆ ประมาณว่า เอาที่ผู้รู้เรื่องโหง้วเฮ้ง ให้คำแนะนำกับการศัลยกรรมหน้าตา www.thaifacereader.com ลองเข้าไปอ่านดูนะคะ
เผื่อเป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้เรามั่นใจ และเข้าใจเกี่ยวกับ โหง้วเฮ้ง ศัลยกรรมและดวงชะตามากขึ้น
แบบว่า คุณหมอนอกจากจะต้องเสริมจมูกให้สวยแล้ว  ต้องให้ได้ถูกต้องลักษณะกับโหง้วเฮ้งที่เราต้องการด้วย ฮาๆๆๆๆๆๆ แบบว่า คุณหมอคงจะปวดหัวเป็นอย่างแรง แต่คุณหมอก็ตอบโจทย์ได้ดีมากเลยค่ะ ไปนอนให้คุณหมอเหลาจมูกเตรียมไว้ ..ขอบอกว่า.. เป็นเวลาเต็มๆ หนึ่งชั่วโมง ระหว่างนั้นหิวคร่ะก็มีพักเบรก พี่กุ้งก็เอาขนมกะน้ำมาให้เขมือบ แล้วก็นอนรอคุณหมอเหลาซิลิโคน ทาบ แล้วก็เหลา..
ประทับใจมาก นอกจากที่คุณหมอใส่ใจ ตอบทุกคำถามเรา ไม่เร่ง แถมยังให้เวลาเราเต็มที่ ทั้งๆ ที่เรา
ไม่ได้วางมัดจำ ไม่พอลืมนัด แถมจะผ่าด่วนอีก.. เวลาที่อยู่ในห้องผ่าตัดทั้งหมด หกชั่วโมงเต็มเต็มเลยค่ะ ..  เดี๋ยวมาเล่าต่อ ว่า ประสบการณ์ก่อนผ่าสามอย่าง หลังผ่า เปนยังไงบ้างนะคะ

โดย: ammiri123    เวลา: 2011-1-20 23:46
คุณแม่ลูกสองสวยปิ๊ง
เค้าจะไม่นึกว่าเป็นพี่มากกว่าเป็นแม่นะคะ
อิอิคุณแม่ยังสาว(สวย)
โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-21 08:53
ตอบกระทู้ ammiri123 ตั้งกระทู้

ขอบคุณนะจ้ะ หนู  อิอิ อยากจะบอกว่า อายุจะปาสามสิบสามไปแล้ว บวก กะมีลูกสอง
มีลูกคนหนึ่งจะดูแก่ไปห้าปี สองคนก็สิบปี ฮาๆๆๆ

ลูกชายคนโตคร่าาาา
โดย: pfo    เวลา: 2011-1-21 08:59
อ้าว แบบนี้ พี่ก็แย่จิค่ะ สามคน ปาไปสิบห้าปี ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

มารอรูป น้องนม กะพุง นะคะ คุณแม่คนสวย อิอิ เต็มที่ให้โลกเห็นกันไปเรยค่ะ  คริ คริ

ห้าวันก็สวยแล้ว ของดิฉัน อาทิตย์นึงยังดูไม่เปนคนเรยคร่าาาาา ^^

โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-21 09:02
ประสบการณ์เสริมหน้าอก ของแต่ละคนจะแตกต่างกันไปเนอะ ในกรณีของตัวเองก็หาข้อมูลมากมายค่ะ
แต่เรื่องพุงเนี้ย รู้สึกว่า จะไม่ค่อยมีใครมารีวิว ก็เลยอาศัยอ่านในหนังสือ กับเว็บของเมืองนอกมากกว่า
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ในที่สุดแล้ว เราต้องคุยกับคุณหมอจะดีที่สุดคร่ะ เพราะจากที่ได้หาข้อมูลก็เป็นส่วนหนึ่งเป็นแนวทาง ทำให้เรารู้ว่าควรปฏิบัติตัว เตรียมตัวอย่างไรบ้าง และการศัลยกรรมที่ดี รวมถึงการตัดสินใจเลือกคุณหมอด้วยค่ะ  ในกรณีของตัวเอง การพูดคุยกับคุณหมอสามชั่วโมง ในเรื่องการเสริมหน้าอกและพุง ทำให้ได้รับความรู้เพิ่มขึ้นและมั่นใจ ถึงได้ตัดสินใจ ผ่าตัด ถือว่าเปนการผ่าตัดครั้งใหญ่เหมือนกัน เพราะใช้เวลาาทั้งหมดไปหกชั่วโมงได้ ส่วนในเรื่องจมูก คงไม่ต้องอธิบายอะไรมาก
เพราะการเสริมจมูกมีข้อมูลให้ค้นหา อีกทั้งคุณหมอธนยศนั้นการันตีได้ว่า เสริมจมูกออกมาสวยและปลอดภัยแน่นอน (แถม จมูกไม่เสียรูปลักษณะโหง้วเฮ้งได้ด้วย ฮาๆๆ)
เดี๋ยวจะมาต่อนะคะ  ในเรื่องความรู้กับการเสริมหน้าอก และพฤติกรรมการกินที่อาจเป็นปัจจัยให้ก่อเกิดพังผืดได้ค่ะ
โดย: Clicker    เวลา: 2011-1-21 09:04
คุณแม่ก็สวย ลูกชายก็น่ารัก
เราก็กำลังจะเป็นคุณแม่เหมือนกันค่ะ
แอบกังวลอยู่เหมือนกัน เพราะเป็นลูกคนแรก
กลัวเรื่องหน้าท้องเนี่ย กะหน้าอก จะไปตามแรงโน้มถ่วงของโลก
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ รอชมค่ะ
โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-21 09:06
ต้นฉบับโพสต์โดย pfo เมื่อ 2011-1-21 08:59
อ้าว แบบนี้ พี่ก็แย่จิค่ะ สามคน ปาไปสิบห้าปี ฮ่าๆๆๆๆ ...

โอ๊วโยววววว พี่ปอนด์คนสวยขาาาาาาาาาาาาา  อิอิ เค้าบอกว่า ยิ่งบวมยิ่งสวยนะคร่า ฮาๆๆๆๆ
ตอนนี้ก็สวยทั้ง หน้า นม แถมหุ่นเซะซี่กระจัดกระจาย ขนาดนั้น อย่าค่ะ อย่าเอามาเปรียบกะคนไม่เฟิร์ม
อิอิ ถึงได้ตัดพุงอะนะคะ  

ปล. มาร่วมแจม เอาประสบการณ์การดูแลนมมาเพิ่มเติมได้ตามสะดวกนะค่า เพราะของทรายก็ยังทำอะไรมากไม่ได้เลย ฮาๆๆ นี่กะว่าจะเขียนท้ายๆ สุดถึงขั้นตอนการดูแลแบบหลังเขาของพี่ปอนด์กะที่เราเคยคุยกัน อิอิ เผื่อว่า ใครอยู่ไกลอยู่หลังเขาแบบเราเราจะได้ใช้เปนแนวทางได้น่อ

มาโผล่ตั้งแต่เมื่อไหร่เนี้ย เขิลล์เรย ฮาๆๆๆๆๆ  เมื่อวานไปตัดไหมมาคร่า ชิลท์ ๆๆๆๆ ฮาๆๆ
แต่แปะพลาเตอร์ไว้ อีกสามวันจะส่งรูปลับเฉพาะให้ดูนะคร่า
โดย: pfo    เวลา: 2011-1-21 09:13
ต้นฉบับโพสต์โดย cmlady เมื่อ 2011-1-21 09:06
โอ๊วโยววววว พี่ปอนด์คนสวยขาาาาาาาาาาาาา  อิอิ เค้าบ ...

รอดูอย่างใจจดใจจ่อเรยค่ะ อย่าได้เซนเซอร์มาเชียว นะคะ อิอิ

แบบให้เห็นกันไปเรย สวยแล้ว ไม่ต้องมาออกตัว แฮปปี้เนาะ ว่ามั้ยๆ วันนี้นะคะ เดินไปข้างนอก

ก็นะใส่อะไรแบบที่ ชาติที่แร้วไม่ได้ใส่ อิอิ ไปเจอคนรู้จักสาระมีนะคะ โฮ๊ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่อยากจะแซด

ฮีทำหน้าแบบว่า นี่ภรรยาของแกหรือนั่น อิอิ (สงสัยชั้นจะคิดไปเอง) ชมออกมาเรย ว่า สวย น้านนน

เราก็นะ ให้มันได้อย่างนี้จิว่ะ กร๊ากกกกกกกกส์ แสดงว่า สมัยก่อน ตรูนี่สุดยอดแห่งความป้า อิอิ

อ่อ ไปดู ความอนาถของหน้าพี่ก่อน แล้วจะเข้าใจว่า ห้าวันที่สวยแล้ว กับ ห้าวัน ที่ยังไม่เปนผู้เปนคน

มันคนละเรื่องเนาะ

http://www.dungdong.com/forum.ph ... mp;page=3#pid586514
โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-21 09:24
ตอบกระทู้ pfo ตั้งกระทู้

อิอิ คือ ที่บ้านจะหัวเก่ากัน ญาติๆ อะไรเงี้ย แต่พอเห็นสภาพนม อันห้อยเหี่ยว ทิ่มดินชี้หัวแม่เท้าของเราแล้ว แบบว่า เออ ไปทำเหอะ.. แบบแกมๆ เหมือนจะสมเพชอะไรประมาณนั้น ฮาๆๆ

พอวันที่ห้า ที่หก แบบว่า อู้ยยยยยยย มีนมเปนของตัวเองแล้วนะเฟ้ย มั่นใจ ใส่อะไรก็แหม๋
ไม่พุงล้ำหน้านม เหมือนมะก่อนละ ฮาๆๆๆๆๆ แต่กว่าจะถึงขั้นตอนนี้ ก็ต้องซาดิสถ์กันไป

แต่หนังหน้าก็ยังสิวเสี้ยนเต็มจมูกอะคร่ะ ตอนนี้ ก็ไม่กล้าๆ แตะๆ มาก ปล่อยไปตามธรรมชาติ(ลงโทษ)
เอานมกะพุงเปนใหญ่ หน้าเดี๋ยวค่อยไปตามเคลียร์ ฮาๆๆๆ

ปฏิวัติความงามกันยกใหญ่ แบบเปนขั้นเปนตอนกันต่อไป ฮาๆๆๆ เดี๋ยวเรามาดูกันเนอะพี่ปอนด์
ว่าสามเดือน ครึ่งปี ปีหนึ่ง
โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-21 09:30
ตอบกระทู้ Clicker ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากค่ะ ไม่ต้องไปกังวลนะคะ  ทำให้เต็มที่ค่ะ ทานบำรุงตัวเล็ก
มีลูกให้พอ ฮาๆๆๆ วางแผนกันไปเลย ว่า จะมีลูกกี่คนประมานนี้อ่ะค่ะ
เรื่องหน้าท้องเนี้ย ถ้าออกกำลังดีๆ หลังคลอดเนี้ย มีแต่คนบอกว่าให้เอาผ้ารัดหน้าท้องไว้
แต่ตัวเองอ่ะรำคาญค่ะ ก็เลยพุงห้อย ย้อยหย่อน พยายามเอาถุงน้ำร้อนประคบหลังคลอดบ่อยๆ
ก็จะช่วยได้ในระดับหนึ่ง ลูกคนแรกจะน้ำหนักลงเร็วค่ะ แต่ถ้าคนที่สองพุงก็จะลงยากนิดหนึ่ง
อย่างพี่ ปอนด์ แกลูกสามนะคะ แต่ออกกำลังหน้าท้องเนี้ยแหล่ะค่ะ พุงนี่ แบนราบ เซะซี่มาก
สาวสาวยังสู้ไม่ได้เลย  ส่วนเรื่องน่มหน่มเนี้ย มันเปนเรื่องแก้ไม่ได้ค่ะ คือหย่อนยาน คล้อยแน่นอน
จะมากจะน้อย ก็แตกต่างกันไปแต่ละคนนะคะ ถ้ามีลูกพอแล้ว สนับสนุนเลยค่ะ

รักษาสุขภาพนะคะ
โดย: Clicker    เวลา: 2011-1-21 09:37
ขอบคุณค่ะ คิดว่าจะมีสัก 2 คน
พอหลังจากนั้นก็จะอ้อนคุณสาระมีไปทำสวยเหมือนกัน
ยกเครื่องใหม่หมด แล้วเราก็จะสาวอีกครั้ง ฮ่า ฮ่า :):):):)
โดย: makiny_346    เวลา: 2011-1-21 09:55
ยางไม่รู้จักชื่อเรยค่ะ ชืออะไรค่ะ อยากเหนรีวิวหน้าท้องค่ะ เพราะยังไม่เคยเหนเรย ทำกับหมอธนยศทั้งหมดเรยหรอค่ะ หน้าอก หน้าท้อง จมูก สนนราคาทั้งหมดเท่าไรค่ะ ลงรูปให้ชมด้วยอยากเหนมากกๆๆ
โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-21 10:47
ตอบกระทู้ makiny_346 ตั้งกระทู้

สวัสดีค่ะ คุณบี  ชื่อทรายค่ะ เดี๋ยวจะกลับเชียงใหม่ ตอนกุมภานี่นะคะ หวังว่าคงจะมีโอกาสได้เจอกันนะคะ ฮาๆๆๆ แบบรีวิวแบบใกล้ชิดน่ะค่ะ ถ้าคุณบีสนใจน่อ

ก็ทำที่ รพ. ปิยะเวชค่ะ  เสริมหน้าอก แปดหมื่น  พุง แปดหมื่น  จมูก หมื่นแปด คุณหมอลดให้หมื่นหนึ่งค่ะ
แถมจี้เอาติ่งที่คอออกให้อีก อันนี้ราคาแพคเกจ นอน รพ. สามคืนนะคะ เพราะที่ปิยะเวชเสริมหน้าอกจะมีโปรแกรมที่ช่วยบรรเทาเจ็บหลังเสริมด้วยค่ะ  เติมน้ำเกลือไปห้าขวด น้ำหนักก่อนทำก็ 42.5
พยาบาลที่ชั่ง นน. ถามว่า เออ ตัดพุงด้วยเหรอค่ะ ... ฮาๆๆๆ  ก็ไม่ได้กินข้าวนิคะ  ถ้ากินก็คงจะปาไป 44 อิอิ พุงยื่นเหมือนตัวตลกที่เชิดหนังตะลุงน่ะค่ะ ตอนนี้ซ่อนรูปอย่างแรง อย่าให้เปิดพุงนะคะ เดี๋ยวจะพาลกินข้าวไม่ลงไปซะเปล่าเปล่า ฮาๆๆ

แต่ถ้าเปน รพ. รอบนอก หน้าอก กับ พุง ราคาก็จะลดไปอย่างละ 20000 ค่ะ แต่ขอแนะนำว่า ปิยะเวช
การบริการ แล้วพักฟื้น นี่ เร็ว ไม่ค่อยเจ็บปวดมากเท่าไหร่  ..หรือว่า เราเริงร่ากับน่มหน่มจนลืมเจ็บก็ไม่รู้เหมือนกันค่ะ ฮาๆๆ  

ของทรายเสริม ทรงกลมพลัส สลิม 285 ซีซีค่ะ คุณหมอบอกว่า ขนาดนี้คือที่หน้าอกเราจะรับได้
ความกว้างของฐานอยู่ที่ 12 แต่ คุณหมอตีให้ 11.5 เพราะว่า เวลาซิลิโคนแผ่จะได้แผ่สวยไม่ล้นฐานจนเกินไปนะค่ะ  ตอนนี้น้องน่มหน่มก็นิ่มดีค่ะ ผ่านมาได้วันที่เจ็ดแล้ว ไม่ตึงมาก ตอนนี้ก็นิ่มนิ่ม ไม่รู้สึกคัดอะไรมากค่ะ เพราะคุณหมอใส่สายเดรน
ครบสามวัน ทำให้เลือดคั่งน้อย แต่ก็ยังมีคั่งบ้าง พยาบาลที่มาดูแล เช็ดตัวให้ ชมเปาะ ฮาๆๆๆๆ
ไอ่เราก็ยังไม่เห็นดีเท่าไหร่เพราะพันผ้าเนอะ  บอกว่า ตั้งแต่เห็นนมที่ทำมา ก็เห็นของทรายเนี้ยชิดกันได้ใจมากมากเลยค่ะ  ก็ขอบคุณกันไป รับพรกันไปขอให้สมพรปากคุณพยาบาล

มาต่อรีวิวนะคะสำหรับคนที่อยากจะเสริม ก็หวังว่าอาจจะเปนอีกข้อมูลที่ให้ประโยชน์มากขึ้น
เมื่อวานไปตัดไหมมา คุณหมอก็บอกให้เบาใจว่า  โดยปกติ คนที่มาเสริมหน้าอกจะมีความกังวลเรื่องพังผืดเป็นอย่างมาก แต่ในกรณีเสริมใต้กล้ามเนื้อ เวลาที่เราเคลื่อนไหวหรืออะไร กล้ามเนื้อตรงหน้าอกก็จะทำงานโดยอัตโนมัติอยู่แล้ว ถ้าเสริมมาก็ควรรอให้แผลหายสนิท หายเลือดคั่ง ก่อนที่จะไปนวด
เพราะการออกแรงกล้ามเนื้อที่ยังไม่หายดี จะยิ่งทำให้หน้าอกอักเสบไปอีก อันนี้ก็ยิ่งแย่ไปอีก

สำหรับตัวเองคุณหมอให้นวดแค่ดันด้านข้างเข้ามาหากัน  การนวดไม่จำเปนต้องนวดซิลิโคนทุกด้าน
ขึ้นอยู่กับรูปทรงและสรีระ อย่างทราย ก็เน้นให้ ด้านข้างดันเข้ามาหากัน แค่ด้านนี้ด้านเดียวก็พอค่ะ

ส่วนเรื่องปัจจัยการเกิดพังผืด ก็ขึ้นอยู่กับแต่ละคน และพฤติกรรมการเปนอยู่ การกิน หลังจากผ่านไปกี่เดือน กี่ปี และร่างกายเราในการสร้างพังผืดไม่ยอมรับสิ่งแปลกปลอมด้วยค่ะ

อาหารที่ช่วยเรื่อง พังผืดเต้านม ก็ เต้าหู้เลยค่ะ  ส่วนกระชายจะช่วยในเรื่องสร้างสมดุลของเอสโตรเจนในร่างกาย เรื่องนี้ต้องมาขยายค่ะ เพราะเคยคุยกับพี่ปอนด์ในเว็บเรื่องอาหารการกิน
อ๋อค่ะ  ทานวิตามินอี กับซี  เห็นพี่ปอนด์ทานหลังจากเสริมหน้าอก ช่วยได้มากเรื่องหน้าอกนิ่มค่ะ
สำหรับตัวเอง ก็หาข้อมูล แต่ก็ทานได้แค่อาทิตย์เดียว ดังนั้น คาดว่าคงใช้ได้ผล เพราะพี่ปอนด์ก็เสริมมาเดือนหนึ่งได้แล้วค่ะ
ส่วนน้ำมะพร้าว กะมะม่วง หรือตะลิงปลิง  ตัวนี้จะเปนตัวที่ทำให้เต้านมเราคัด หลังจากที่เราหายดีแล้ว
ไม่ช้ำไม่บวม ถ้ากังวลจะเปนพังผืด ก็งดได้ เว้นได้ ก็อย่าทานเลยดีกว่าค่ะ เพราะมีเอสโตรเจนสูงที่เปนส่วนทำให้เกิดพังผืดเต้านมได้ค่ะ

เดี๋ยวมาต่อนะคะ

โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-21 11:06
เรื่องพุง การตัดหนังหน้าท้อง ขึ้นอยู่กับสรีระของแต่ละคนค่ะ
แล้วเคสของทรายเนี้ย หนังหน้าท้องดึงลงไม่ถึงกับจุดที่ควรจะทำได้  ทรายผ่าคลอดลูกสองคนค่ะ
รอยแผลเป็นตอนหลังคลอด ก็อยู่ประมาณขอบ กกน. แบบเต็มตัว  จริงๆ แล้ว ทรายก็กะว่า แค่รอยเดิม
ก็พอนะคะ แต่คุณหมอทำให้ต่ำกว่าตรงรอยผ่าตัดเดิมค่ะ เหนือประมาณตรงจุดหัวเหน่านิดเดียว
รู้สึกพอใจมากค่ะ แล้วรอยแผลเป็น ก็ไม่ได้น่ากลัวมากค่ะ เปนแค่รอยกรีดยาวๆ ตอนนี้ก็อยู่ที่การดูแลรักษา และเนื้อของตัวเราเองว่า จะทำให้เกิดแผลเปนนูนขึ้นมาหรือไม่ เพราะถ้าในส่วนของคุณหมอ
การผ่าตัดก็จะใช้วิธีที่เซพเพื่อให้เกิดรอยแผลเป็นน้อยที่สุด (คุณหมอเพิ่งกลับจาก ออสเตรีย นอกจากไปดูงานเรื่องแผลเปนคีรอยด์แล้ว ส่วนมาก จะเป็นเรื่องศัลยกรรมหน้าท้อง และนม ของตปท. ว่าตอนนี้มีเทคนิคอะไรใหม่ๆ ด้วยค่ะ เพราะถามคุณหมอว่าไปมีเรื่องอะไรอัพเดทใหม่ๆ มาบ้าง ฮาๆๆ แอบ เจือกนิดหนึ่ง) เพราะการทำศัลกรรม ต้องเข้าใจเนอะ ว่าคุณหมอจบมา เปนอาจารย์หมอ เปนที่ปรึกษา รพ.  ก็ต้องศึกษาดูงาน ให้ทันกะปัจจุบันเสมอ  ทรายว่าตรงนี้สำคัญมากนะคะ

ทรายน่ะ เคยเข้ารักษาที่ รพ. มีชื่อในเชียงใหม่ค่ะ เปนรพ.เก่าแก่ ทั้งตระกูล รุ่นปู่ย่าตายาย พ่อแม่ ก็คลอดลูก คลอด หลาน รักษากันมายาวนาน แต่พอถึงรุ่นเราค่ะ.. ไม่อยากจะโทษคุณหมออะนะคะ
เพราะแกก็เปนถึงหัวหน้าแผนก แต่ก็อายุมากแล้ว ความรู้ในส่วนของการแพทย์ หรือโรค หรืออาการบางอย่างก็ไม่ได้อัพเดท  อยากจะบอกว่า ถ้าในตอนนั้น สามีไม่ได้มั่นใจและรักเรามาก ป่านนี้ครอบครัวทรายอาจจะบ้านแตกสาแหรกขาด หรือถึงขั้นฆ่าตัวตายไปเลยก็ได้ ถ้ามีโอกาสก็จะมารีวิวให้เพื่อน พี่ๆ ฟัง เปนอุทาหรณ์ว่า บางครั้ง การตรวจที่เดียว หรือการไว้ใจหมอที่มีชื่อเสียง เราเองก็ต้องมั่นใจตัวเราเองด้วย อย่าเพิ่งปักใจ จนกว่าจะได้ข้อมูลที่แท้จริง (อันนี้เปนเรื่องไม่เกี่ยวกับการศัลยกรรมนะคะ แต่ถ้ามีโอกาสก็อยากจะมาแชร์ประสบการณ์ เผื่อวันหนึ่งมีใครที่เจอแบบเราบ้าง จะได้ไม่ด่วนสรุป และชีวิตเราต้องย่ำแย่น่ะค่ะ หรือร้ายสุดก็คือฆ่าตัวตายไปเลย)

ต่อค่ะ  ก็คือ หนังหน้าท้อง ถ้าตัดไปแล้ว ดึงลงมา คุณหมอมีเทคนิค โดยที่ ให้ถูกหลักสรีระ
ไม่ใช่ดึงลงมา แล้วต้องมาดึงตรงข้างล่างขึ้น ดังนั้นการทำแบบนี้ จะทำให้ได้แผลเป็นที่ลอย
และรูปอวัยเพศของเราก็จะผิดแปลก ถูกดึงรั้งขึ้นทำให้ผิดรูปอีกต่างหาก  ในกรณีของทราย
ก็จะมีรอยขีดตรงกลางประมาณนิดหนึ่งค่ะ เพื่อให้หนังหน้าท้องไม่ถูกดึงรั้ง และทำให้ซ่อนรอยผ่าตัดได้ต่ำสุดเท่าที่เนื้อของเราจะทำได้ค่ะ อ่านแล้ว งง งง เนอะ เดี๋ยวพรุ่งนี้ จะเอารูปมาลงเป็นตัวอย่างให้ดูนะคะ แต่ขอบอกว่า ถ้าเทียบกับผ่าคลอดลูกแล้ว ไม่ค่อยเจ็บมากค่ะ พุงนี้ยังน้อยกว่าหน้าอกนะคะ
คือตอนพักฟื้นหลังผ่าเนี้ย  ประมาณว่า เฮ้ย เราทำจมูกกะพุงละเหรอ แบบว่า มันไปแน่นหนักนม ตรงนั้นมากกว่าอีกค่ะ แต่ จะเจ็บก็ตอนจาม ไอ  ยิ่งตอนไอ.. กระเทือนสุดสุดค่ะ ดังนั้นถ้าทำพุง พยายามอยู่ในที่อากาศถ่ายเท อย่าให้มีฝุ่น หรือควัน หรืออะไรที่ทำให้ไอ หรือจามนะคะ.. นอกนั้นก็ ชิลลท์ ๆๆ มากค่ะ ส่วนรูปประกอบ ขออีกสองสามวันละกันค่ะ  

ถ้ามีอะไรจะสอบถามหรือต้องการข้อมูลเพิ่มเติมก็ถามมาได้นะคะ ยินดีค่ะ :)
โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-21 11:36
อัพรูป เสริมหน้าอกค่ะ 285 ซีซี  หนึ่งอาทิตย์ ตอนนี้ก็ คัพซี  (แค่นี้ก็แฮปปี้มากเลยค่ะ)
ส่วนรูปท้อง ตรงพุงก็ตัดออกไป ตอนนี้ ก็ต้องรัดสเตย์ไปอย่างน้อย หกเดือนค่ะ ถ่ายให้ดูก่อนแบบคร่าว ๆ
เนอะ ส่วนแผลผ่าตัด จะเอาลงมาให้ดูทีหลังค่ะ

โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-21 11:47
เรทอาร์หน่อยนะคะ  แต่คงจะรีวิวรูปได้ลิมิตแค่นี้ค่ะ

คือตั้งแต่วันผ่า จนถึงวันนี้ อาทิตย์หนึ่งนะคะ ทั้งจมูก นม พุง  ก็ทานยาตามที่หมอสั่งค่ะ สองวันแรกพยายามนอนหลับ ให้ร่างกายเราได้ฟื้นฟู
พักฟื้นมากที่สุด  ไม่ได้พยายามจะขยับอะไรมากอ่ะค่ะ ก็เปนโดยธรรมชาติ ไม่ฝืนตัวเองค่ะ แต่บ้าพลัง  ไม่ได้ประคบน้ำแข็ง ประคบอุ่น
ค่ะ เพราะถามคุณหมอ คุณหมอบอกว่า ให้เราพักผ่อนให้มากที่สุดค่ะ อย่าไปกังวลเรื่อง ประคบเย็น ประคบร้อน แต่ก็ถือว่าโชคดีนะคะ
ที่หน้าอกเลือดไม่คั่ง เพราะคุณหมอใส่สายให้เอาเลือดออกให้มากที่สุดค่ะ ยังคงเปนรอยเหลือง โดยรวมน้องนมนิ่มค่ะ
ส่วนพุง คุณหมอบอกว่า ให้งองอตัวก่อนค่ะ อยากจะให้แผลติดสนิท อย่าเพิ่งยึดตัวมากค่ะ  ก็นอนแบบพิง กึ่งนอนกึ่งนั่งตอนนี้ ไม่ได้นอนราบค่ะ
เวลานอนก็เอาหมอนมารองใต้ขา เพื่อให้หน้าท้องเราไม่ตึงและแผลไม่แยกค่ะ  เมื่อวานคุณหมอก็บอกว่า ถ้านอนธรรมดาได้ก็นอนตามสะดวกค่ะ
กลางคืนโนบราได้ แต่ลืมถามว่า ที่พันท้องต้องพันตลอดยี่สิบสี่ชม. เลยหรือเปล่า แต่คิดว่า คงจะต้องพันตลอด เพราะคุณหมอบอกว่า
ให้พันไว้จนหกเดือนเปนอย่างน้อยนะค่ะ

โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-21 11:49
อ๋อ ลืมบอกไปค่ะ  ว่า  ผ่ารอบปานนม  แต่คุณหมอผ่าแค่ครึ่งเดียวของปานนมค่ะ  เปนเหมือนครึ่งวงกลมน่ะค่ะ ใช้ไหมธรรมดา ไม่ใช้ไหมละลายค่ะ
ดังนั้นก็จะไม่ต้องกังวลเรื่องไหมละลายไม่หมด แล้วดันออกมาให้อักเสบ อีกอย่างคุณหมอบอกว่า ไหมธรรมดาแผลจะสสวยกว่าน่ะค่ะ
ป้องกันในกรณี คนที่เปนแผลเป็นง่ายด้วยน่ะค่ะ

โดย: kamolrat    เวลา: 2011-1-21 12:11
รออ่านต่อนะคะ  ขอบคุณมากๆนะคะสำหรับรีวิวที่มีประโยชน์
โดย: Noel    เวลา: 2011-1-21 12:36
รออ่านนะคะ สนใจอยากจะทำแต่ใจไม่กล้าพอ
โดย: makiny_346    เวลา: 2011-1-21 12:42
ทำได้กี่วันน่ะค่ะ หน้าอกชิดมากเรย ของบียังไม่ชิดแบบนี้เรยค่ะ อาจด้วยสรีระเราด้วยมังค่ะ
โดย: pfo    เวลา: 2011-1-21 15:50
ต้นฉบับโพสต์โดย cmlady เมื่อ 2011-1-21 11:49
อ๋อ ลืมบอกไปค่ะ  ว่า  ผ่ารอบปานนม  แต่คุณหมอผ่าแค่ครึ ...

เพิ่มเติมข้อมูล ในกรณีที่ผ่าแผลข้างในหลายชั้น ข้างในต้องใช้ไหมละลายค่ะ ข้างนอกไม่ใช้ค่ะ

เพราะว่าถ้าข้างในไม่ใช้ไหมละลายก็ไม่รู้จะไปตัดไหมยังไงค่ะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ (จิงมั้ยเอ่ย)

อย่างพี่ แผลข้างในเยอะมากค่ะ (เห็นน้องเขาบอก ชั้นเองก็ไม่รู้) แต่ข้างนอก ก็ไหมธรรมดาค่ะ

แต่ทำจมูกไหมละลาย ตัดปีก ไหมธรรมดาค่ะ เฮ้อออออออออ งง เหมือนกันค่ะ แต่ก็พอเข้าใจตรรกะ

ตรงนี้ค่ะ
โดย: pfo    เวลา: 2011-1-21 15:54
ต้นฉบับโพสต์โดย makiny_346 เมื่อ 2011-1-21 12:42
ทำได้กี่วันน่ะค่ะ หน้าอกชิดมากเรย ของบียังไม่ชิดแบบ ...

จิงเห็นด้วยเรย หน้าอกชิดมาก คือ วงนมชิดกันตั้งแต่ก่อนทำ ออกมามันสวยแบบไม่ต้องรอลุ้นนวด

อ่ะคะน้องบี แต่ถ้าหน้าอกห่าง หรือมีกระดูก อะไรยังไง เต็มที่มันก็ดีกว่าเดิมหน่อย จะให้ชิดไปเรย

นี่ก็ต้องเสี่ยง กับ สองลอน จับแล้วเจอขอบ และก็ปัญหาอื่นอีกมากมายค่ะ พูดให้เซ็งจิตนิสนะคะ

ข่าวหน้าแรกของเวบที่เข้าประจำคือ ดารานางแบบ เยอรมัน ตายซะแร้น 23 ปี ผ่านมไปหกครั้ง

ล่าสุด ชีจะเปลี่ยนจาก 34G เปน 34F เฮ้อออออ ไม่ไหวจะเคลียร์เนาะ อะไรที่มันเกินพอดี มันก็งี้นะ ว่ามั้ย เสียดายจิงๆ อย่างเอ็กซ์เรย ไม่น่าเร๊ย
โดย: ikkyutown    เวลา: 2011-1-21 16:06
ผู้หญิงอย่าหยุดสวย 555
โดย: sushilady    เวลา: 2011-1-21 16:28
ตอบกระทู้ Noel ตั้งกระทู้

แวะมาหาข้อมูลค่ะ ตื่นเต้นค่ะ ขอแชร์ประสบการณ์ด้วยคน
โดย: makiny_346    เวลา: 2011-1-21 17:12
อิจฉาคนหน้าอกชิดอ่ะ นี่แค่อาทิตย์เดียวน่ะ ยังสวยได้ขนาดนี้
บีเขียวช้ำตั้งแต่หน้าอกถึงท้อง ใต้ฐานนมอีก  ใต้รักแร้ เขียวอยู่เกือบเดือนแนะอาจเปนเพราะตอนทำไม่ได้ใส่สายเดรนค่ะ ทำเสร็จก้อเย็บปิดปากแผล นอนพัก3-4ชั่วโมงที่คลีนิค พอลุกได้ก้อกลับบ้านเรยค่ะบ้านอยู่ตาก ดีที่มีน้องสาวขขับรถให้ตอนขากลับ เหอๆ อึดดดมาก

โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-21 20:42

ของพี่ปอนด์ก็สวยแล้วค่ะ ของทรายนี่ ตอนแรกก็ไม่แน่ใจว่าจะชิดกันหรือเปล่านะคะ
เพราะ เท่าที่เห็นสภาพ ก็ เหี่ยว ห้อย หัวนมคว่ำทิ่มดินไปเลยน่ะค่ะ

แต่ซิลิโคนที่ใส่ คุณหมอให้เต็มที่ 285 ซีซี  หรือจะลดกว่านั้นก็ได้ ฮาๆๆๆ ไม่ค่ะไม่ยอมลดค่ะ
คุณหมอบอกว่า ขนาดนี้จะออกมาพอดี ไม่ล้นน่ะค่ะ อีกอย่างคงเป็นทรงด้วยเนอะ พี่ปอนด์
เอากลมๆ ตู้มๆ สูง ไม่ยอมหยดน้ำ ให้ยานหย่อนกันอีกต่อไป

ตอนคุยกับคุณหมอนะคะ ก็อธิบาย ว่า แต่ลักษณะว่านั่ง หรือนอน ซิลิโคนเราชอบแบบไหนยังไงน่ะค่ะ
เพราะอย่างหยดน้ำ คุณหมอก็บอกว่า มันแล้วแต่สรีระ อย่างที่เราทราบเนอะ
เหมาะสำหรับคนที่ไม่มีเนินหน้าอก หรือสาวประเภทสองที่ต้องการให้ดูเปนธรรมชาติ

ก็คือมีทรงอยู่ในใจอยู่แล้วค่ะ แต่ก็ต้องถามคุณหมอของแต่ละคนด้วยว่า ทรงแบบไหนที่จะเหมาะกับเราที่สุดอะเนอะ พีปอนด์

โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-21 20:44
ตอบกระทู้ sushilady ตั้งกระทู้

ยินดีเลยค่ะ มาร่วมด้วยช่วยกันหลายหลายคน เพื่อเปนความรู้กันเนอะ ตอนของตัวเองก็ดีใจที่แบบว่า
มีเพื่อนๆ พี่ๆ ที่มีประสบการณ์มาให้ความรู้ พอถึงตาเราก็อยากจะแชร์บ้าง จะได้คลายความกังวลกันไป
มีคลังความรู้ เข้าใจ การศัลยกรรม และเลือกหมอที่มีจรรยาบรรณ ก็มั่นใจว่า สวยและปลอดภัยแน่นอนค่ะ
โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-21 20:49
ตอบกระทู้ makiny_346 ตั้งกระทู้

สามารถมากเลยค่ะ เพราะในบรรดาสามอย่าง.. ทำนม รู้สึกว่าจะเปนอะไรที่ แน่นแน่น อัดอัด
ยิ่งถ้าหน้าอกไม่ได้ใส่สายเดรนเนี้ย.. พอจะเข้าใจเลย  เพราะขนาดวันแรกๆ ที่ระบายเลือดออก
หน้าอกยังคัดแล้วก็รู้สึกแน่น ไปหมดน่ะค่ะ
โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-21 20:56
คงเป็นเพราะ โปรแกรมของ รพ.ปิยะเวชน่ะค่ะ ทำให้ไม่รู้สึกเจ็บปวด(หรือเปล่าแฮะ)
ความรู้สึกแรก ที่ตื่น คือ หนาวววววววววววววววววววววววมากค่ะ ตอนออกห้องผ่า หลังจากนั้นก็
ขอคุณพยาบาล พันเท้าให้หน่อย ฮาๆๆ หลับไปตื่นมาอีกทีแน่นหน้าอกค่ะ คิดในใน จมูกกับพุงล่ะ
ไมไม่รู้สึกแฮะ หรือว่า หมอไม่ทำให้ (มารู้ทีหลังอยู่ในห้องผ่า หกชม.ได้เลย) มินิค่ะ คือพันแน่นมาก
ไอ่เจ็บปวดแทบจะไม่รู้สึก เพราะโปรแกรม 24 ชม. ทั้งคืน กว่าจะได้ขึ้นห้องอีกทีก็ แปดโมงเช้าอีกวันค่ะ
สายเดรนเลือดนี่ เสียบไว้จนถึงวันที่จะออกจาก รพ.เลย เลือดที่คั่งกับน้ำเหลืองน่ะ ก็ออกเกือบหมดค่ะ
ยังคงค้างไม่มาก แล้ว ที่นี้ จะไม่มีการย้ายเตียง อย่างที่เรากลัวกันนะคะ แอบคิดในใจ เมื่อไหร่จะถึงเวลาที่เค้าบอกว่า โคตรเจ็บ ตอนย้ายเตียงน่ะค่ะ ก็คิดว่า ตอนแปดโมงเช้า เค้าเข็นไปที่ห้องก็คงจะยกเราย้ายเตียง รอเวลานั้น ปรากฏว่า เข็นไปทั้งเตียงหลังจากที่เราพักฟื้น ก็เตียงนั้นตลอด หรือว่า ตอนย้ายไม่มีสติ ฮาๆๆๆ ได้ยินเสียงเรียก ก็ตื่น แล้วก็หลับ เรยไม่ทันได้รู้สึกประมาณนั้น

แต่ตอนนี้ ถ้าไม่ไอ ไม่จาม ก็จะไม่เจ็บ ค่ะ แต่ไอจามทีก็กระเทือน ส่วนน้องนมนี่ แค่รู้สึกร้าวๆ กล้ามเนื้อนิดหน่อย แต่ไม่มาก คงเพราะหักโหม ยกของลากของ แล้วก็เดิน นี่คุณหมอก็ให้เดินก้มๆ ไปก่อน
จนกว่าแผลจะติด

ช่วงก่อนออกจาก รพ. ก็ลั้ลล้า ดีใจมีน้องนมเปนของตัวเองมากไปหน่อยค่ะ
เดิน ร่าเริง ร่าเริง ตอนนี้เริ่มแบบว่า ต้องพักเพราะรู้สึกว่า แผลจะกระเทือน ฮาๆๆ

โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-21 20:59

ถูกต้องคร่า พี่ปอนด์

อย่างในกรณีทราย เสริมหน้าอกไม่ต้องใช้คร่ะ
แต่ส่วนของหน้าท้อง ช่วงยาวนี่ต้องใช้ไหมละลาย เพราะเย็บหลายชั้น
แต่ในส่วนของสะดือ กับช่วงต่อ (พรุ่งนี้เอาภาพมาประกอบนะคะ เพราะหน้าท้องไม่พอดึงให้ต่ำ) ก็ใช้ไหมธรรมดาค่ะ

ขอบคุณมากค่ะพี่ปอนด์ ฮาๆๆ ทรายเองก็ตกๆๆ หล่นๆ เพราะช่วงนี้ ร่าเริงเริงร่า เกิน
ข้อมูลอะไร คิดได้ก็เพิ่มเติมไป ตกหล่นไปบ้าง แถมยังเปนน้องใหม่ เรื่องเสริมหน้าอกนี่ยกให้เลยค่าา
โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-21 21:02

ตอนแรกก็คิดค่ะ แล้วก็หาข้อมูลมาเรื่อยๆ ไม่เคยคิดว่า วันหนึ่งจะต้องมาทำศัลยกรรมยกชุดขนาดนี้
ก็ลองหาข้อมูลดูนะคะ  แล้วพอมั่นใจ ก็ลองเลือกปรึกษาคุณหมอในใจไว้ ว่าคนไหนจะตอบโจทย์เราได้
อย่างที่ต้องการน่ะคะ  
โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-21 21:05
ตอบกระทู้ kamolrat ตั้งกระทู้

ยินดีค่ะ เพราะตัวเองก็อาศัยจากการแชร์ประสบการณ์ของเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ มาเหมือนกัน
อย่างน้อย ถ้าพอเป็นแนวทาง หรือประโยชน์ได้บ้างกับคนที่กำลังหาข้อมูลน่ะค่ะ

โดย: ammiri123    เวลา: 2011-1-21 21:42
เก่งจังเลยค่ะ
เค้าบอกกันว่าทำหน้าอกเจ็บเหมือนโดนสิบล้อทับ
นับถือๆเลยค่ะยังดีนะแม่หนูให้มาบ้างมากกว่าไม้ฝานิดนึง^^
โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-21 21:50
ตอบกระทู้ ammiri123 ตั้งกระทู้

ส่วนใหญ่ พี่ๆ ที่ไปทำกัน ก็ประมาณว่า หลังจากมีลูกแล้วน่ะค่ะ จากที่เคยมีเยอะตอนเปนสาว
หรือว่า มีบ้าง สภาพมันก็หดก็เหี่ยว ก็ย้อย แบบว่า จะเปนอะไรที่หนูคาดไม่ถึงอย่างแรง ฮาๆๆ
ถึงอดถึงทนกันได้นะคะ เพื่อความสวยที่ขอให้ดูดีกว่า ความอเนถอนาจจากหัวนมทิ่มดิน เหี่ยวย้อย
ฮาๆๆๆ
โดย: opor18    เวลา: 2011-1-21 23:05
เชื่อกันว่าเสริมหน้าอกนี่ถือว่าเทียบเท่ากับการผ่าตัดใหญ่เลยนะคะ  ใครผ่านพ้นมาได้แล้วเรื่องอื่นถือว่า จิ๊บๆ เบสิกมากๆเลย เอตัดไขมันหน้าท้องก็น่าสนแฮะ อิอิ ไว้คราวหน้ามีลูกแฝดก่อน เดี๋ยวต้องพึ่งพาหมอแน่เลยค่ะ
โดย: nuyoying    เวลา: 2011-1-22 11:00
เสริมอย่างเดียวไม่ได้ยกกระชับหรือค่ะ อยากเห็นภาพก่อนเสริมจัง
โดย: nuyoying    เวลา: 2011-1-22 11:02
ขอ mail หน่อยค่ะเผื่อได้ปรึกษา
โดย: natthawat    เวลา: 2011-1-22 11:10
ว้าว อยากทำ
โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-22 11:18
ตอบกระทู้ nuyoying ตั้งกระทู้

ได้ค่ะ rinlana@hotmail.com
โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-22 11:59
แปดวัน ค่ะ    รอยกรีดจะอยู่ต่ำเท่าที่คุณหมอทำได้  เพราะหนังหน้าท้องไม่พอแต่คุณหมอมีเทคนิคที่ทำให้ลงมากว่ารอยแผลผ่าคลอดเดิม
ตอนแรกก็ถ้าแค่รอยแผลผ่าคลอดเดิม เราก็คิดว่า พอรับได้ แต่นี้ ต่ำลงมาเยอะเลย แฮปปี้ค่ะ

โดย: annieisinmelb    เวลา: 2011-1-22 12:12
อยู่ ชม เเถวใหนค่ะ พี่ก็อยู่ ชม เหมือนกันค่ะ หน้าอกหย่ายได้ใจจริงๆๆๆๆ ชอบๆๆ อยากทำบ้าง ขอให้หายใวๆ นะค่ะ
โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-22 12:25
ตอบกระทู้ annieisinmelb ตั้งกระทู้

อยู่แถวสันกำแพงค่ะ  ขอบคุณมากนะคะ  
โดย: jarune    เวลา: 2011-1-22 12:44
น่าสนใจมากๆ
โดย: Gingerbread    เวลา: 2011-1-22 13:25
หน้าอกสวยมากค่ะ อิจฉามากมาย

อยากทำหน้าอกเหมือนกัน แบนแต๊ดแต๋เป็นปมด้อย แต่มีปัญหาสุขภาพ ร่างกายไม่ค่อยแข็งแรงค่ะ

เหนื่อยง่าย เป็นลมง่าย เลยกะว่าจะออกกำลังกายเป็นประจำเพื่อให้ตัวเองแข็งแรงขึ้น พร้อมจริงๆเมื่อไรถึงจะไปทำ ตอนนี้ก้อรอเก็บตังค์ไปพลางๆก่อน ถ้าได้ทำเมื่อไรต้องมีความสุขมากแน่นอน ทุกวันนี้ใส่เสื้อผ้าสวยๆไม่ได้เลยค่ะ แค่คอมันจะลงมานิดหน่อยก็ไม่ได้แล้ว แบบว่าแบนมากค่ะ หน้าอกที่ชาวประชาเห็นทุกวันนี้ก็ฟองน้ำทั้งนั้น เฮ้อออออ

แล้วคุณหมอที่ จขกท. ไปทำด้วยเป็นหมอประจำโรงบาลปิยะเวทเลย (ท่านไหนคะ) หรือคุณหมอพีคะ ตอนนี้เราสนใจหมอพีอยู่ แต่อยากเข้าแพคเกทเดียวกันจัง ที่เป็นสามวันน่ะค่ะ แต่ไม่แน่ว่าอาจเข้าแพคเกทไม่ได้ เพราะหมอพีท่านไม่ได้ประจำที่ปิยะเวท...ฮือๆๆๆ
โดย: Clicker    เวลา: 2011-1-22 13:30
ว้าว ว้าว อิจฉาหน้าอกหน้าใจค่ะ:)
ผ่าพุงเนียนดีจัง แผลมีแค่ที่แปะผ้าก๊อตเท่านั้นเองเหรอค่ะ
เป็นคุณแม่ยังสาวเจงๆเลยค่ะ

โดย: nuyoying    เวลา: 2011-1-22 15:58
คุณหมอผ่าที่ปิยะเวที่เดียวหรือค่ะ
โดย: fonz    เวลา: 2011-1-22 17:34
เก่งจังทำพร้อมกัน2อย่าง  สุดยอดค่ะ
โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-22 19:43
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cmlady เมื่อ 2011-1-22 19:45

ตอบกระทู้ Gingerbread ตั้งกระทู้

เมื่อกี้พิมพ์ไปแล้วมันกดไม่ขึ้นน่ะค่ะ ฮาๆๆๆ พิมพ์ตั้งเยอะ  คุณหมอไม่ได้ประจำที่ปิยะเวชค่ะ
ติดต่อกับคุณหมอก่อนกลับไทย ประทับใจตรงที่ว่า โทรไป ติดต่อไปแล้ว สามารถติดต่อได้ทุกครั้ง
เพราะสำคัญมากกับคนที่อยู่ ตปท.อย่างเราอะเนอะ  แต่ต้องยอมรับว่า คุณหมอไม่ค่อยมีรีวิวด้านนี้เท่าไหร่ ผู้ช่วยคุณหมอพี่กุ้งน่ะค่ะ ก็แจ้งให้ทราบว่า ปกติลูกค้าก็จะมาจาก ตปท. หรือว่า เป็นวัยทำงานซะส่วนใหญ่ เราก็เข้าใจอะเนอะ เพราะอย่างเรา ถ้ากลับไป ตปท. โอกาสที่จะมีเวลามานั่งบอกเล่าเก้าสิบก็คงจะไม่ค่อยมีเท่าไหร่น่ะค่ะ แม่บ้านลูกสอง คนโตสามขวบ คนเล็กจะขวบ.. โชคดีที่ตอนผ่ามีญาติๆ กับพี่เลี้ยงมาช่วย แล้วสามีก็ช่วยดูแลลูกลูกด้วยน่ะค่ะ  
ชื่อทรายนะคะ  ทรายไม่ได้วางมัดจำ หรือจ่ายล่วงหน้าเลยค่ะ กะว่าถึงเมืองไทย ก็จ่ายตอนเจอคุณหมอได้ เพราะคุณหมอบอกว่าเข้าใจ ไหนจะค่าธรรมเนียมโอน แถมถ้าโอนมา อัตราค่าแลกเปลี่ยนมันน้อยถ้าเทียบกับมากดจากบัตรที่นี้  แต่ไหงได้เราเอง ผิดนัดหมอค่ะ หลงเวลากว่าจะตื่นก็บ่ายสามอีกวัน ยังไม่พอไปร่าเริงเริงร่า พอสามทุ่ม สามีก็ท้วงมาเสียงเรียบๆ ว่ามีนัดกับหมอมิใช่เหรอ.. ค่ะตาลีตาเหลือก
ก็เจอคุณหมอก่อนผ่าวันหนึ่ง ตอนแรกก็กะจะผ่า รพ. รอบนอก กทม.ค่ะ จะลดคชจ. ไปเป็น เสริมหน้าอก
60000 กับตัดพุง 60000 บาท แต่พอดีว่าไม่ได้คิว  คุณหมอก็โทรไปจองที่ปิยะเวชให้ค่ะ ราคาก็เพิ่มตาม
รพ. เป็น 80000 + 80000 แต่คุณหมอลดให้ 10000 เพราะเสริมจมูกด้วยค่ะ แต่ได้แพคเกจที่สามวันนะคะ สรุปแล้วก็แฮปปี้ค่ะ เพราะตอนแรกเนี้ย ความผิดของตัวเองทั้งนั้น อีกอย่าง ฤกษ์ผ่าได้วันนั้นวันเดียวด้วย ถ้าไม่ได้ ก็เท่ากับว่า จองที่พักเสียเวลาไปเดือนหนึ่งฟรีๆ กะอยู่ กทม. พักฟื้น แล้วกลับ ชม. เดือนหนึ่ง ถึงบินกลับน่ะค่ะ  แต่ถ้าไม่ได้ก็ทุกอย่างพลาดไปเลย ในที่สุดก็ลงตัวจนได้ ต้องขอบคุณคุณหมอจริงๆ ตอนนี้ผ่านไปแปดวัน แต่แบบว่า รู้สึกดีมากเลยค่ะ เข้าใจว่า เวลาใส่เสื้อผ้า หรืออะไรเนี้ย ไม่อยากจะใส่ ซื้อมา แล้วใส่ ก็อยากจะยกให้ชาวบ้านไป จะเดินจะนั่ง โอ๊ยแบบว่า เฮ้อ ชีวิต  ก็นะ พยายามปลงว่าสังขารหนอ แต่ขอละกัน ในเมื่อมีโอกาส เรามีความสุขไม่ไปเดือดร้อนชีวิตใคร ก็ทำไปเนอะ

รายละเอียดของคุณหมอ นะคะ คุณหมอ ธนยศ ค่ะ คุณหมอเปิดคลีนิคชื่อ drt clinic  ค่ะ

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=783 ตามลิงค์นี่น่ะค่ะ

Doctor Tanayos Suyabodha,MD

Head of plastic surgery unit ,Bangkok Metropolitan Medical school and Vajira Hospital .

QUALIFICATION

1989-1995 M.D. from Faculty of Medicine, Mahidol University, Thailand
1998- 2001 Thai Board of General Surgery, Ramathibodi Hospital, Thailand
2003-2005 Thai Board of Plastic Surgery, Chulachormkorn Hospital, Thailand

HISTORY OF PRACTICED

1995-1996 Internship, Vajira Phuket Provincial Hospital, Phuket

1996-1998 General Practitioner Doctor, Aoeluk District Hospital, Krabi
1998-2001 General Surgery Resident, Ramathibodi Hospital, Bangkok
2001-2003 General Surgeon, Prabart District Hospital, Saraburi
2003-2005 Plastic Surgery Resident, Chulachromkorn Hospital

Plastic Surgery Consultation

Sinpat Hospital
Sresayam Hospital
Salaya Hospital
Theptarin Hospital

MEMBERSHIP OF PROFESSIONAL SOCIETIES
The Medical Council of Thailand
Royal College of Surgeons of Thailand
Plastic Surgeon of Thailand

โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-22 19:49
ตอบกระทู้ Clicker ตั้งกระทู้

ขอบคุณค่ะ อย่าให้เห็นรูปก่อนนะคะ  คือแบบย้วย ย้อย เหี่ยว ทั้งนม ทั้งพุง
แผลมีแค่ผ้าก๊อตค่ะ จะลากยาว เดี๋ยวจะเอามาลงให้ดูนะคะ ส่วนตรงกลางเปนสะดือค่ะ
โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-22 19:49

คุณหมอผ่าที่ ศาลายา อีกที่ค่ะ ราคาจะถูกกว่า ปิยะเวช  เสริมหน้าอก 60000 พุง 60000 ค่ะ
โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-22 19:58
ตอบกระทู้ Gingerbread ตั้งกระทู้

เราเองหลังคลอดสุขภาพไม่ค่อยดีค่ะ  น้ำตาลในเลือดน้อย เวลาหิวเนี้ย หิวจนแทบสั่นจะเป็นลม
ทำอะไรไม่ได้เลยค่ะ ออกกำลังกายทีหน้าเขียวลมใส่(ถ้าเปนช่วงก่อน ปจด.) ถึงไม่สามารถฟิตหนักเพื่อลดพุงอย่างคนอื่นได้น่ะค่ะ รู้ตัวเองเลย
โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-22 20:04
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cmlady เมื่อ 2011-1-22 20:06

เอารูปก่อนทำมาลงนะคะ .. เป็นอดีตไปละ 55555 ถึงยอมโชว์ค่ะ
ทั้ง ย้อยห้อย เหี่ยว นี่ด้านตรง ยังพอดูได้นะคะ  ถ้าด้านข้างเนี้ยจะเหนชัดมากเลยค่ะว่า นมฟีบห้อย แล้วพุงป่อง
ในรูปถ่ายเนี้ย ดูดีกว่าเป็นร้อยเท่าอ่ะค่ะ คือพุงก็ลายๆๆ ย่นๆ ผิวส้ม แล้วยื่นออกมาล้ำหน้านม ฮาๆๆ
ตอนนี้คือแบบว่า ใส่เสื้อผ้าอะไรก็รู้สึกดีมากเลยค่ะ ไม่ต้องมาเดินหลังค่อม เกบพุง แต่นมย้อย หรือยืดนม พุงยื่นอีกต่อไปฃ

โดย: nuyoying    เวลา: 2011-1-23 09:03
ขอบคุณสำหรับข้อมูลทำออกมาแล้วสวยและเป็นธรรมชาติมากค่ะ หายเร็วๆนะค่ะส่งรูปไปให้ดูแล้วค่ะ
โดย: Noel    เวลา: 2011-1-23 09:41
ขอบคุณสำหรับข้อมูลจริงๆ ค่ะ ยิ่งอ่านแล้วยิ่งรู้สึกว่าตัวเองเคสเดียวกับคุณทรายเลยค่ะ
ขอให้คุณทรายหายวันหายคืน พักฟื้นไวๆ นะคะ
โดย: pavarisa-2    เวลา: 2011-1-23 12:51
อยากทำอ่ะ
โดย: Gingerbread    เวลา: 2011-1-23 17:49
ตอบกระทู้ cmlady ตั้งกระทู้

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ การเสริมหน้าอกจะว่าไปก็น่ากลัวเนอะ ต้องหาข้อมูลหาฤกษ์หายามกันมากพอควรเลยค่ะ

ไหนหลังผ่าจะต้องนวดต้องอะไรอีก แล้วทุกวันนี้นวดอย่างไรบ้างคะ นวดเองอย่างเดียวเลยหรือปล่าว หรือว่ามีนักกายภาพบำบัดปวดให้ ^^ รู้สึกว่าหน้าอกเข้าที่หรือยังคะ
โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-23 17:51

ไม่เป็นไรค่ะ ยินดีมากเลยค่ะ ตัวเองสามปีน่ะค่ะ กว่าจะตัดสินใจทำ
ค่อยๆ หาข้อมูลไปก่อนนะคะ  ดีใจมากเลยค่ะ ที่ตัดสินใจทำ เพราะตอนแรก กะจะปลงสังขารแล้วล่ะค่ะ
สามีก็ไม่ได้ซีเรียสมากมาย คือแล้วแต่เรา รับที่เราเป็น แต่นะคะ ถ้าใครจะหาว่า โอเว่อร์ก็ช่างเถอะ
มีลูกมีแฟนรักแล้วจะทำอีกทำไม  ก็ความสุขของเรา อีกอย่างเราไม่ได้ไปกู้ไปยืม ไปเดือดร้อนใครมา
ทำในสิ่งที่เรามีความสุข  คืออย่างฝรั่งเนี้ย เค้าจะมีรายการให้ รักและภูมิใจในรูปร่างตัวเอง
แต่ก็นะคะ เค้าตัวใหญ่ อ้วนก็จริง แต่มีหน้าอก  อย่างเรา ถึงตัวเล็ก แขนขาไม่อ้วนอย่างเค้า แต่พุงป่อง นมฟีบ จะแต่งตัวยังไงละคะ.. สภาพนมแฟบห้อยเปนถุงชาอย่างนั้น แต่งยังไงยัดไง ก็ไม่ไหวอ่ะค่ะ
สู้ๆๆ นะคะ เอาใจช่วยค่า
โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-23 17:51

ไม่เปนไรค่ะ ยินดีนะคะ เดี๋ยวคืนนี้จะกลับมาตอบนะคะ
โดย: patti    เวลา: 2011-1-23 19:22
สนใจมากค่ะ ช่วย up date หน้าท้องได้มั้ยคะ
โดย: linlada    เวลา: 2011-1-23 22:06
รออัปเดตอยู่ค่ะ หายไวๆนะคะ
โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-24 09:49
ตอบกระทู้ linlada ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากค่ะ เดี๋ยวรอเปิดแผลหน้าท้องจะเอา ทั้งแผลมาอัพเดทนะคะ
โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-24 09:54

ช่วงนี้ ได้สิบวัน หลังผ่า จริงๆ แล้วประมาณ สี่ห้าวัน ก็ไม่ค่อยรู้สึกตึงคัดอะไรมากเลยค่ะ
คุณหมอให้นวดแค่ผลักด้านข้างเข้ามา แค่นั้นเอง เน้นนวดให้ซิลิโคนชิดชิด
ก็ถามคุณหมอว่า ต้องนอนทับน้ำร้อน หรือนอนทับอะไรมั้ย คุณหมอก็บอกว่า อย่างเคสทรายก็ไม่จำเปนนะคะ ถ้าอยากจะทำก็ทำไปได้ แบบทับแล้วผ่อนคลาย ช่วยเรื่องเลือดคั่ง ส่วนการนวดซิลิโคนทุกด้านเนี้ย
แต่ละเคสก็แตกต่างกันไป อย่างทราย ก็แค่ดันด้านข้างสองข้างซ้ายขวา เน้นให้หน้าอกชิดก็พอค่ะ
อธิบายไม่ค่อยเก่งอ่ะค่ะ แต่ถ้าอยากทราบรายละเอียด ก็ลองคุยกับคุณหมอดูนะคะ เพราะหมอแต่ละท่าน
ก็จะมีวิธีดูแลแล้วแต่เคสของคนไข้นะคะ

ตอนนี้ เปนวันนั้นของเดือนค่ะ หน้าอกก็คัดบ้างตึงๆ นิดหน่อย แต่ก็เหมือนตอนเปนประจำเดือนปกติน่ะค่ะ

โดย: yowjern    เวลา: 2011-1-24 11:55
ตามอ่านต่อคะ
โดย: ammiri123    เวลา: 2011-1-24 12:00
ดูดีขึ้นมากจริงๆค่ะ
ต่อไปถ้าแผลดีขึ้นคงจะแต่งตัวออกมาได้เฉี่ยวไม่แพ้วัยรุ่นแน่ๆเลย

โดย: jarune    เวลา: 2011-1-24 12:10
ทำหน้าอกเจ็บมากไหมคะ อยากทำแต่กัวเจ็บมากๆเลยค่ะ
โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-24 18:00
ตอบกระทู้ jarune ตั้งกระทู้

ตอบตรงๆ ว่า เจ็บไม่เจ็บค่ะ เปนอะไรที่ทนได้ แต่ปวดหลัง แน่นอก แค่วันแรกค่ะ
นอกนั้นก็แฮปปี้ มากกว่าค่ะ คือถ้าเรามีความสุข อะไรก็เป็นไปได้นะคะ เปนกำลังใจให้ค่ะ
โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-24 20:10
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cmlady เมื่อ 2011-1-24 21:06

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cmlady เมื่อ 2011-1-24 21:03

ก่อนทำ

กับหลังทำ 10 วัน หน้าตรงค่ะ ยังไม่หายบวมค่ะ คุณหมอบอกว่าจะยุบลงอีก คือขอแบบธรรมชาติ ดูเนียน หน้าไม่ดุ

แต่คุณหมอทำให้จมูกดูยาวขึ้น ไม่สั้นเชิด สมส่วนกว่าเดิมค่ะ เพราะสามีไม่อยากจะให้โด่งมาก ช่วงเปนนกฮูกเนี้ย คุณชายเนี้ยงอนสุดโต่ง
ตอนนี้ก็เริ่มแฮปปี้ รับได้ บอกว่า ก็ยังน่ารักเหมือนเดิม นึกว่าจะเปนเหมือน ดาราไทยในทีวี ฮาๆๆๆ คือแบบไม่ชอบสไตล์อย่างนั้นน่ะค่ะ

แต๋นแต้นแต้น ต่อไปนี้ เปนภาพรอยแผลค่ะ  10 วัน เพิ่งแกะพลาสเตอร์วันนี้  จริงๆ แล้วอย่าเพิ่งสยองพองขนนะคะ
ตรงรูปหน้าท้องเนี้ย ที่เห็นเปนรอยรอยน่ะ คือรอยแผลที่แห้งเปนสะเก็ดยังไม่ได้แกะค่ะ

ส่วนตรงปานนม เหมือนกันค่ะ ก็จะเห็นเปนรอยแผลแห้งเปนสะเก็ดตามนั้นค่ะ

โดย: sarah3851    เวลา: 2011-1-25 01:33
พี่ขอถามว่าน้อง   ความรู้สึกที่หน้าอก(เซ็นเซทีฟอ่ะ)เหมือนเดิมหรือเปล่าค๊ะ
                         อยากทำบ้าง ทำพร้อมกันเลยเจ็บมากไหม
          แล้วอยู่เมืองไทยอย่างน้อยต้องกี่วันค๊ะ
                          ขอให้หายไว ไวน้า

โดย: เบเบ๋    เวลา: 2011-1-25 01:43
เข้ามาเยี่ยมค่ะคุณทราย เป็นไงบ้างเอ่ยวันนี้

รอดูผลงานอยู๋นะคะ อิๆๆ:)
โดย: doojtawan    เวลา: 2011-1-25 01:46
ดีจังนะคะ ดูมีความสุขจัง เห็นแล้วเป็นวิทยาทานมากๆ อยากทำพุงบ้างค่ะ แต่คงอีกเป็นปี เป็นคุณแม่ลูกสองเหมือนกันแต่โตมากแล้ว ตอนนนี้แขม่วเอาก็พอกลบเกลื่อนได้ หายเร็วๆนะค้า
โดย: เบเบ๋    เวลา: 2011-1-25 01:47
แอบเห็นรอยแผลตรงพุงขนลุกเลยคะเสียวเจงๆๆ ยังเจ็บอยู๋รึเปล่าคะช่วงแรกๆอย่าพึ่งยกของหนักๆนะคะ

ถึงดูภายนอกแผลอาจจะดูแห้งดีแต่ข้างในเนื้ออาจจะยังไม่สมานกันดีเต็มที่เด้วเลือดอาจจะคลั่งหรือแผลปริได้นะคะ

เทคแคร์คะ ปล.รอดูนม
โดย: nuyoying    เวลา: 2011-1-25 08:40
จมูกดูสวยเป็นธรรมชาติดูไม่หลอดตาค่ะคุณทราย ดูเด็กขึ้นอีกค่ะแข็งแรงไวๆค่ะ
โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-25 09:13
ตอบกระทู้ sarah3851 ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากนะคะ
ความรู้สึกในกรณีที่ผ่าทางปานนมใช่มั้ยคะ  จะเปนน้อยรายนะคะ เหนคุณหมอว่าจะรู้สึกไวเปนพิเศษ หรือชาเปนพิเศษน่ะค่ะ แต่ของทรายนี่  สองวันแรก ช่วงระบายเลือดเนี้ย ก็ยังไม่เพ่งตรงปานนมเท่าไหร่ค่ะ
แต่พอหลังจากวันที่สามจนถึงวันนี้  ตรงหัวนมก็รู้สึกปกตินะคะ ปกติอย่างที่ก่อนทำน่ะค่ะ

ทรายอยู่เมืองไทย สองเดือนค่ะ เดือนแรกกะให้เวลาเต็มที่กะพักผ่อน เพราะทรายทำสามอย่างควบกันเนอะ หน้าอกนี่ สองอาทิตย์ ทรายว่าก็อยู่ตัวค่ะ แต่แผลตรงหน้าท้องต้องใช้เวลา ถึงจะไม่ได้เหมือนกับผ่าตัดคลอดที่ฟื้นตัวช้ากว่า ตอนผ่าคลอด สิบเดือนแผลข้างในเรายังรู้สึกว่าเวลากดแผลน่ะค่ะจะตึงจี๊ดๆๆ อยู่เลย คราวนี้ก็เลยไม่รีบเร่งค่ะ ให้เวลาตัวเอง ดูแลตัวเอง ระวังให้ดีที่สุดน่ะค่ะ  ต้องพันตรงหน้าท้องไปจนถึงอย่างน้อยหกเดือนด้วยค่ะ
โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-25 09:16
ตอบกระทู้ เบเบ๋ ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากค่ะ คุณนมสวยใจดี(หน้าไม่เคยเห็น แต่คาดว่าคงจะสวยไม่แพ้กัน) ฮาๆๆ ส่วนใหญ่สมาคมคนนมสวยของคุณหมอพี จะหน้าตาไฮคลาส เท่าที่เห็นนะคะ อย่างพี่ปอนด์เปนต้น ฮาๆๆ

วันนี้ก็ ตรงหน้าท้องนี่ ส่วนมากความรู้สึกก็กลับคืนมาค่ะ แต่ตรงที่ใต้เหนือหัวเหน่า(อธิบายเผื่อเปนประโยชน์กะคนหาข้อมูลนะคะ) ยังจะตึงๆ แต่รู้สึกค่ะ เพราะตอนหมอจับๆ หยิก ถามว่าเจ็บมั้ย เราก็นิ่งๆ แบบพอทน ที่นี้หมอหยิกเตมที่ค่ะ ก็เลย โอ๊ยเลย หมอก็บอกว่า แหมนึกว่ายังชา เพราะบางราย
จะยังชา ค่อยๆ ฟื้นทีก็หลังหกเดือนไปแล้วน่ะค่ะ ก็บอกหมอว่า มันก็รู้สึกแต่ไม่ถึงกะเจ็บ ฮาๆๆ ถึก
โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-25 09:22
ตอบกระทู้ doojtawan ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากค่ะ  ถ้ามีแรงออกกำลังกายหรือซิทแพค อะไรเนี้ย ก็ทำไปเลยนะคะ
เพราะทรายเปนคนที่แบบว่า ออกกำลังกายหนักไม่ไหวน่ะค่ะ รู้ตัวเลยว่า ชาตินี้พุงที่มันยื่น
ถ้าบังคับตัวเองออกกำลังกายก็คงจะรอกันต่อไป  ไหนไหนจะทำน้องนมละ พุงยื่น ก็ไงอยู่
ยังไงก็เปนกำลังใจให้นะคะ  ผู้หญิงเราสวยเลือกได้ค่ะ
โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-25 09:27
ต้นฉบับโพสต์โดย เบเบ๋ เมื่อ 2011-1-25 01:47
แอบเห็นรอยแผลตรงพุงขนลุกเลยคะเสียวเจงๆๆ ยังเจ็บอยู ...

คุณเบเบ๋ มีอะไรที่แนะนำเพิ่มเติมได้ก็รบกวนหน่อยนะคะ เพราะจริงๆ แล้วถือว่าเปนน้องใหม่
แต่อยากจะแบ่งปันประสบการณ์ ในเคสแพคเกจคุณแม่น่ะค่ะ ไม่เน้นนมมาก เพราะเราถือว่ายังไม่รู้เท่าไหร่
แต่พุงเนี้ย ผ่าคลอดมาสองครั้งแล้วค่ะ ฮาๆๆ ครั้งนี้ผ่าเอาไขมันออก ก็พอทนดู ก็พยายามงอตัวอยู่ค่ะ
บางทีก็ลืมตัวบ้าง เกือบไป แผลยังไม่สมานอย่างที่คุณเบเบ๋บอกเลยค่ะ เพราะนี่ต้องใส่เสตย์รัดท้องไป
อย่างน้อยหกเดือนน่ะค่ะ

ตอนนี้คุณเบเบ๋ยังนวด หรือทำอะไรกับน้องนมหรือเปล่าคะ หรือว่า ชิลท์ๆๆ ปลอ่ยไปเปนธรรมชาติไม่ต้องทำอะไรเลยน่ะค่ะ
โดย: เปตอง    เวลา: 2011-1-25 14:22
โฮ สวยจังค่ะ ใจเด็ดด้วย พี่ก็คุณแม่ลูกสองเหมือนกันค่ะ อยากทำนะคะ แต่ใจไม่กล้าพอ
แถมงบน้อยด้วย 5555  อยากทราบว่าใช้งบไปเท่าไหร่คะเนี่ย
โดย: เบเบ๋    เวลา: 2011-1-25 15:27
แหมๆไม่รู้จะแนะนำอะไรนะคะแต่ถ้ามีอะไรก้อถามได้นะคะเผื่อจะมีคำตอบให้จ้า อิๆ
แต่จะบอกว่าเราตั้งใจทำแล้วควรให้เวลามันได้ปรับตัวให้เข้ากับร่างกายเราด้วยคะแล้ว
สิ่งสำคัญคือ หลังผ่าตัดควรดูแลอย่างดีและเต็มที่ค่ะ ให้สาสมกะที่เราเสียเงินเจ็บตัว เสี่ยงชีวิตขึ้นเขียงด้วย

แพงด้วยกว่าจะเก็บเงินได้ทำขนาดนี้ทำงานก้อเหนื่อยอยู๋นะเนี่ยกว่าจะได้มา ส่วนนมช่วง6-12เดือนควรนวดอย่างสม่ำเสมอนะคะ หลังจากนั้นนวดบ้างเดือนละครั้ง หรือนานๆครั้งก้อได้ค่ะแต่ถ้าช่วงแรกเราดูแลดีมักจะไม่มีปัญหาไรตามมาค่ะ

ดีกว่าเราขี้เกียจนวดบางคนชอบคิดว่ามันนิ่มแล้วไม่นวดก้อได้ งั้นงี้ พอเวลาผ่านไปพังพืดรัดแน่นเกินทำให้แข็งและหน้าอกผิดรูปได้ก้อต้องแก้กันทีหลังเสียทั้งเงิน เจ็บทั้งตัวบอกตรงๆว่าไม่คุ้มกะความเสียใจนะคะ  

รอดูอัพเดรตนะคะ
โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-25 15:28
ตอบกระทู้ เปตอง ตั้งกระทู้

คือว่า ถ้าทราย ไม่นมย้อย ห้อย แล้วหัวนมพับทิ่มพื้นเนี้ย ก็ยังจะมีความสุข ถึงจะน้อยไม่ใหญ่มากน่ะค่ะ
ฮาๆๆๆ แต่ว่า เผอิญว่า มันห้อย ย้อย ทั้งนม ทั้งพุงยื่น หัวนมทิ่มพื้น ก็เลยตั้งใจว่าไหนไหนก็ขอทีเถอะ

ยังไงก็เปนกำลังใจให้นะคะ ดูคุณพี่ก็ยังสาวยังเฮ้ว ใส่ยีนส์อีกตะหาก ฮาๆๆ จากรูป
อย่างทรายใส่ไม่ได้เลยค่ะ ทั้งยีนส์ทั้งเสื้อยืด เพราะมันปลิ้น แล้วก็แบน ข้างบนแบนข้างล่างปริ้น
ไม่ใช่ ข้างบนล้นปริ้น แต่ข้างล่างแบนนะคะ มันสลับกันเยี่ยงนี้แหล่ะค่ะ ฮาๆๆๆๆๆ

ปกติ ถ้า รพ. รอบนอก เสริมหน้าอก 60000 ค่ะ พุง 60000

แต่พอดีไม่ได้จองค่ะ เจอหน้าหมอคุยแล้วจะทำอีกวัน ก็เลยลงตัวที่ปิยะเวท
ก็เพิ่มไปอีก 40000 คือ นม 80000  พุง 80000 คุณหมอลดให้ 10000 ค่ะ
เสริมจมูกอีก 18000 น่ะค่ะ กลับไปก็ตัวเบาเลยค่ะ ฮาๆๆๆๆๆ หนักแต่นมอย่างเดียว
เงินทองของนอกกายค่ะ หาใหม่กันค่ะ

เปนกำลังใจให้นะคะ คุณแม่ยังสาว
โดย: busaba2810    เวลา: 2011-1-25 16:52
คุณหมอเก่งแล้วก็ใจดี ทำจมูกกับคุณหมอเมื่อวันที่ 25 ธ.ค. คุณหมอให้น้ำหอมของฝากจากออสเตรเลียด้วยค่ะ คุณหมอบอกว่าสวัสดีปีใหม่ขอโทษที่ให้รอ ปลื้มสุด ๆ พี่กุ้งบอกว่าถือเป็นส่วนลด ปกติก็ชอบน้ำหอมอยู่แล้ว ก็เลยยิ่งถูกใจ (เห็นแก่ได้นิดหน่อย55)

ทีสำคัญบริการดีมากตั้งแต่การนัดก่อนทำ หลังทำ  
โดย: Noel    เวลา: 2011-1-25 20:28
ยังติดตามเรื่อยๆ นะคะ อยากเห็นแผลตรงหน้าท้องว่าถ้าหลายเดือนจะเห็นเป็นรอยกรีดชัดไหม ตอนนี้ไม่ได้อยู่เมืองไทยแต่ตั้งใจว่าจะทำเลยมาหาข้อมูลไปเรื่อยๆ ไม่ค่อยเห็นเคสและผลงานหมอในเรื่องผ่าตัดหน้าท้องกับเสริมหน้าอกเสียเท่าไหร่ ปกติเข้ามาแต่ดั้งโด่งนี่แหล่ะค่ะ  ขอบคุณคุณทรายที่มาลงข้อมูลเป็นวิทยาทานนะคะ
โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-26 08:21

ทรายเองก็ไม่เคยเห็นเท่าไหร่ค่ะ แต่เชื่อมันในจรรยาบรรณและคุณสมบัติของหมอน่ะค่ะ
หมอเองไปดูงานที่ออสเตรเลียด้านศัลยกรรมเมื่อปลายปีที่แล้ว
สำหรับในความเห็นของทรายนะคะ การที่คุณหมอมีการอัพเดทข้อมูลวงการศัลยกรรมตลอดเวลา
เป็นข้อดีค่ะ  อย่างที่เคยเล่าให้ฟัง ว่า ชีวิตของตัวเองเกือบจะจบลงเพราะ คุณหมอที่ไม่ได้มีการอัพเดท
ข้อมูล และยังยึดติดกับความรู้ความเข้าใจแบบเก่า ไม่ศึกษาเพิ่มเติม ก็ทำให้ข้อมูลที่ให้เราได้รับจากหมอ
ผิดไป อันนี้ไม่เกี่ยวกับศัลยกรรมนะคะ แต่เปนการวินิจฉัยโรคที่ผิดพลาดน่ะค่ะ

คุณหมอเองมีคนไข้ทำศัลยกรรมเยอะนะคะ เพียงแต่ว่า แต่ละคนก็อยู่ตปท. แล้วก็ไม่ได้มามีเวลารีวิวซะส่วนใหญ่น่ะค่ะ ยังไงก็หาข้อมูลไปเรื่อยๆ นะคะ ลองคุยกับคุณหมอแต่ละท่านดูน่ะค่ะ ว่าท่านไหนจะตอบโจทย์ที่เราต้องการได้  

เดี๋ยวทรายก็จะอัพเดทให้เรื่อยๆ นะคะ  
โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-26 08:44

กรณีศึกษาค่ะ เผื่อว่าจะเป็นประโยชน์กับคนที่ได้อ่าน อย่างน้อยก็เปนข้อเตือนใจ ฉุกใจ กับการที่ไปใช้บริการกับหมอ สำหรับตัวเอง อโหสิกรรมให้กับเคสนี้ไปแล้วล่ะค่ะ แต่ตั้งปณิธานว่า อยากให้เปนเคสศึกษาสำหรับคนอื่นค่ะ

http://www.cm108.com/bbb/index.php?showtopic=25123
โดย: linlada    เวลา: 2011-1-26 11:30
แผลตัดหน้าท้อง คุณหมอเย็บละเอียดดีจังเลยค่ะ
..อยากไปแก้จมูกกะคุณหมอบ้างค่ะ
โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-26 15:09
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cmlady เมื่อ 2011-1-26 15:11

ตอบกระทู้ linlada ตั้งกระทู้

ลองเข้าไปปรึกษารายละเอียดได้กับคุณหมอโดยตรงนะคะ ไม่เสียค่าปรึกษาค่ะ
เบอร์ติดต่อผู้ช่วยหมอนะคะ 08-6565-9345 นะคะ ถ้าจำไม่ผิด แต่ถ้าเปนคนไข้คุณหมอก็โทรหาคุณหมอได้โดยตรงเลยค่ะ

โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-26 15:34
สำหรับคนที่อยู่ ตปท. แล้วหาข้อมูลที่พักนะคะ ถ้าพักเปนเดือน ที่นี้จะคุ้มกว่าค่ะ ยิ่งเปนครอบครัว
อย่างทราย  พ่อแม่ลูก รวมกัน 4  มีพี่เลี้ยงอีกคน  ห้องนอน 2 ห้องนอน  ห้องรับแขก+ครัว
ขนาดกว้างขวางอยู่สบายคุ้มกว่าโรงแรมซะอีก เพราะแค่ค่า โรงแรม วันหนึ่งห้องเดี่ยว ถ้า 4 คนก็
1500 อัพ แต่นี่ เดือนละ 20500 เองค่ะ คุ้มยิ่งกว่าคุ้ม มีตั้งแต่ 1 ห้องนอนขึ้นไปน่ะค่ะ คุ้มยิ่งกว่าคุ้ม
เฟอร์นิเจอร์ครบ เครื่องครัวก็ครบค่ะ ซื้อของกินของใช้ ประหยัดอีกตะหาก ฮาๆๆ

http://www.srinakharindraville.com/

โดย: nuyoying    เวลา: 2011-1-27 09:32
ลงรูปอีกนะอยากเห็นความเปลี่ยนแปลงค่ะ
โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-27 10:06
ช่วงนี้เป็น ปจด ค่ะ นมก็ตึงๆ ตามประสา แต่เนื่องจากนมหย่าญขึ้น ก็รู้สึกตึงๆ มากขึ้น แต่ก็ไม่ถึงกับ
เปนลูกโป่ง หรือเจ็บอะไรค่ะ คัดนิดๆ แต่พอนั่ง ๆ ก็ไม่รู้สึกมากละ  ตอนนี้ข้างซ้ายก็ยังบวมอยู่เล็กน้อย เพราะมีเลือดคั่งมากกว่าข้างขวา ข้างขวานี่ ชิลท์ ๆ ไปเลย โดยรวม ๆ ก็ดีค่ะ เพราะเพิ่งผ่านมาได้แค่สิบสองวันเอง  การศัลยกรรมต้องใช้เวลา แต่เราก็สังเกตอาการไปเรื่อยๆ ว่า มีเจ็บ มีปวด มีแสบร้อนมั้ย ถ้าไม่มีก็ถือว่า โอเคในระดับหนึ่งน่ะ อย่างเรื่องบวม ก็เป็นธรรมดา เพราะแม้แต่จมูกก็กว่าจะหายบวมจริงๆ ก็ตั้งเดือนหนึ่ง แล้วนมนี่ ผ่าตัดใหญ่กว่า ก็น่าจะใช้เวลาเหมือนกันเนอะ

โดย: makiny_346    เวลา: 2011-1-27 10:29
ถูกต้องที่สุดค่ะ ต้องใช้เวลานิดกว่าจะเข้าที่เข้าทาง ช่วงแรกที่ทำมาคิดว่าหลายคนต้องกังวล จิตตกเปนธรรมดา บีก้อเปนค่ะ แต่ใช้เวลารอดูไปก่อน ตอนนี้คิดว่าคงไม่ได้แก้อะไร ทำครั้งเดียวโอเคหมดค่ะ โชคดีมาก จมูกได้ 9เดือน  ส่วนน้องนมอีก 4วันก้อสามเดือน รู้สึกนิ่มและคล้อยขึ้นมาก เวลานอนหงายก้อไม่แข็งเปนบล๊อคเหมือนช่วงแรกๆแล้วค่ะ พอใจมาก
โดย: cmlady    เวลา: 2011-1-28 08:09

คุณบีโชคดีมากนะคะ ที่ทำออกมาแล้ว ครั้งเดียวสวยสมใจน่ะค่ะ
เคยเห็นรูปคุณบีก่อนทำจมูก คุณบีจมูกโด่งสวย เหมือนสาวญี่ปุ่น มากมากเลยค่ะ ก่อนทำ

โดย: sarah3851    เวลา: 2011-1-28 10:24
รออัพเดทอยู่น๊ะค๊ะ       รู้สึกยังงัยบ้างค่ะ    หายเจ็บหรือยัง   
น้องทรายค่ะ คุณหมอจะนัดตรวจเมื่อไหร่ค๊ะ  แล้วถ้าเกิดมีอาการแทรกซ้อน จะติดต่อคุณหมอยังงัย 24/7หรือเปล่า (อันนี้ถามในฐานะ รีเฟอเรน น่ะค่ะ) คิดว่าจะทำกับคุณหมอท่านเดียวกันอีกสองอาทิตย์ค่ะ  แต่อยู่เมืองไทยได้ประมาณเดือนนึง
อยากจะไปเรียนทำอาหารเนี๋ย จะได้หรือเปล่าเอ่ย  
โดย: sarah3851    เวลา: 2011-1-28 10:31
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sarah3851 เมื่อ 2011-1-28 10:35

ตอบกระทู้ cmlady ตั้งกระทู้

โดย: makiny_346    เวลา: 2011-1-28 10:36
คุณทรายลงรูปได้เปนประโยชน์มากค่ะ ดีจัง ทำพร้อมกันหมดทั้งจมูก หน้าอก หน้าท้องเรยหรอค่ะ ม่ายเจ็บหรอ อึดดจิงเชียว แต่คิดว่าหน้าอกคงเปนส่วนที่เจ็บ่ที่สุดน่ะ แล้วหน้าท้องเปนไงบ้างเจ็บมากไม๊ค่ะ สนใจเหมือนกันค่ะ สำหรับหน้าท้อง ยังขยาดอยู่ ตอนนี้ใช้วิธีออกกำลังกายอยู่ค่ะ เน้นหน้าท้อง อยากให้ฟิตได้อยากคุณปอนด์ 5555

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2