ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ใครไม่ปัง แต่เลอโชเม่ปังมากค่ะ [สั่งพิมพ์]

โดย: bengie185    เวลา: 2021-1-14 10:59
ชื่อกระทู้: ใครไม่ปัง แต่เลอโชเม่ปังมากค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bengie185 เมื่อ 2021-1-14 11:02

สวัสดีค่ะ ชื่อเบญ ค่ะ อายุ 24 ปี
เดิมเป็นคนคางตัด และคิดว่าตัวเองหน้าสั้นมาโดยตลอด บวกกับพ่อชอบบอกว่าเราหน้าสั้นด้วย และเพื่อนๆชอบบอกว่าถ้าเรามีคางอีกหน่อยจะดูดีและสวยขึ้น เลยเป็นจุดที่ทำให้เราอยากเสริมคาง ก็เลยพยายามหาคลินิก ดูรีวิวหลายหลายที่ศึกษากับเพื่อนที่ทำคางมาก่อนบ้าง พอเห็นทรงที่เพื่อนทำมาก็ไม่ชอบและถูกใจ ...ก็พยายามศึกษาหาคลีนิค ดูรีวิวมาเรื่อยๆได้ประมาณปีกว่า ก็มาเจอเพจ คลีนิค Lechom ก็เข้าไปดูเพจดูรีวิวหลายๆเคสดูคอมเม้นต์บ้าง ดูคนถูกใจเพจบ้าง ดูทุกอย่างเลยค่ะ ขอดูหลายหลายเคสที่เสริมคาง รู้สึกว่าทรงของคลีนิกทำแล้วดูสวย ดูไม่ธรรมชาติไม่โป๊ะเกินไป รู้ชอบตรงตามที่เราต้องการ ... ผ่านไปประมาณหนึ่งเดือนเลยตัดสินใจจองเลยค่ะ(เงินเดือนออกพอดีด้วย) เลยจองไป แบบจองอาทิตย์นี้ทำอาทิตย์หน้า ... พอถึงวันนัดขึ้นเขียงคือตื่นเต้นมาก ก็กังวล กลัวออกมาแล้วเราไม่พอใจ ไม่ตรงกับที่เราคิด ไม่ตรงกับที่เราต้องการ และพี่เลขาแพทย์ก็เข้ามาดูแลได้ดีมากๆเลยค่ะให้คำแนะนำดีมาก พูดจาดีพูดจาไพเราะมากค่ะ และพอเข้าพบคุณหมอจริงๆคือคุณหมอน่ารัก เป็นกันเองมากๆ แนะนำละเอียดมากๆเลยค่ะ ถึงเวลาผ่าตัดคุณหมอมือเบาไม่เจ็บเลยค่ะตอนฉีดยาชาเจ็บนิดเดียวคือตอนฉีดเข็มแรกเท่านั้นเอง ระยะเวลาในการทำศัลยกรรมประมาณ 45 นาที (ทำแผลใน) พอทำเสร็จก็ออกมารับยา พี่เลขาแพทย์ก็ให้คำแนะนำอย่างละเอียดแล้วก็กลับบ้านพักผ่อนค่ะ ... หลังทำเสร็จวันแรกไม่มีอาการเจ็บหรือปวดเลยค่ะ พอวันที่ 2 3 4 5 ค้างเริ่มมีอาการบวมบวมตึงตึงแต่ไม่มีอาการเจ็บหรือปวดเลยค่ะ ตรงแผลก็ไม่เจ็บ อ้าปากได้นิดหน่อยเพราะคุณหมอใช้เทปติดบล็อกค้างไว้ ก็เลยอ้าปากได้ไม่กว้าง แปรงฟันบ้วนปากได้ ไม่เคืองแผลเลยค่ะ อาหารก็กินของอ่อน รสไม่จัด ตามคำแนะนำพี่เลขาแพทย์ กินได้ปกติไม่เคืองแผล ... อยากบอกว่ายาของคลินิกคือดีมากๆค่ะ ดีมากเพราะครบ 7 วันแกะเทปที่ติดบล็อกทางออกคือไม่มีความเขียวซ้ำเห็นแค่รอยช้ำนิสเดียว เเทบจะมองไม่เห็นเลยด้วยค่ะ ยาคือดีจริงค่ะ ตอนนี้ทำมาได้ครบ 1 เดือนแล้วเริ่มเข้ารูปมากขึ้นชอบมากค่ะ มีแต่คนบอกว่าสวย ดูสวยขึ้นแทบจะทุกคนเลยค่ะ แต่ไหมยังละลายไม่หมด คุณหมอบอกไหมจะละลายหมดไปประมาน2 เดือนค่ะ
... บอกได้เลยค่ะว่าเสริมคางที่ Lechom คือชอบ ประทับใจสุดๆเลยค่ะ ไม่ผิดหวังเลยค่ะ
ก่อนทำ

หลังทำ 1วัน

หลังแกะเทป

8วัน

ปัจจุบัน 1เดือน 4วัน

โดย: lisabb    เวลา: 2021-1-15 11:10
สวยปังค่ะ
โดย: Cdsfvv    เวลา: 2021-1-16 19:01
ทรงคางสวยเข้ากับรูปหน้าเลยค่ะ
โดย: Cdsfvv    เวลา: 2021-4-23 14:31
สวยจรา
โดย: Kawao.    เวลา: 2021-7-29 16:58
อัพเดตหน่อยค่ะ ตอนนี้กี่เดือนแล้วคะ
โดย: เอมอส    เวลา: 2021-9-8 23:33
ราคาเท่าไหร่คะ เจ็บไหมเอ่ย
โดย: ning2525    เวลา: 2022-6-21 20:18
สวยมากค่ะ
โดย: Cdsfvv    เวลา: 2022-10-15 21:27
ทรงคางสวยค่ะ
โดย: Cdsfvv    เวลา: 2022-12-3 21:01
ทรงคางสวยมากค่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2