ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: เมดเมติกเสริมจมูก แผลหายไวมาก หลังทำทรงจมูกก็สวยโด่งพุ่งได้ใจสุดๆ งานดีเวอร์วังแบบนี้เอาไป10/10 เลย ค่ะ [สั่งพิมพ์]

โดย: darama.mokuro    เวลา: 2018-4-26 16:55
ชื่อกระทู้: เมดเมติกเสริมจมูก แผลหายไวมาก หลังทำทรงจมูกก็สวยโด่งพุ่งได้ใจสุดๆ งานดีเวอร์วังแบบนี้เอาไป10/10 เลย ค่ะ

สวัสดีค่า ชื่อฝ้ายนะคะ ปีนี้ ก็อายุ 23 แล้ว
(ถือว่าเป็นช่วงเวลาอันดีไม่มากไม่น้อยเกินไปที่จะทำศัลยกรรม )
ก็เลยตัดสินใจทำจมูกไปเมื่อเดือนกุมภาพันธ์ ที่ผ่านมา ที่คลินิกเมดเมติก
ซึ่งก่อนที่ฝ้ายจะมาทำ ก็เคยไปปรึกษาที่อื่นมาก่อน เจอถูกใจบ้างไม่ถูกใจบ้าง
ก็อย่างว่าอ่ะ ของแบบนี้เลือกเอาที่ทำแล้วสบายใจดีกว่า
ฝ้ายชอบที่นี่เพราะคุณหมอให้คำปรึกษาดี
ถึงช่วงนี้จะร้อนไปบ้าง แต่ก็ไม่เป็นอุปสรรคในการอัพสวย  อิอิ อีกอย่าง เห็นเพื่อนๆ
หลายคนมาทำที่นี่ทำแล้วออกมาสวยก็ยิ่งรู้สึกมั่นใจในฝีมือคุณหมอ
อยากทำค่ะพื้นฐานเดิมฝ้ายเป็นคนที่ปีกจมูกใหญ่และจมูกไม่มีหยดน้ำ
ก็เลยอยากเสริมให้ทรงจมูกมันดูเรียวขึ้น
วันที่ทำจมูก
ตื่นเต้นมากเลยค่ะ แบบว่าครั้งแรกอ่ะเนาะ มันก็จะใจเต้นรัวๆหน่อย เพราะไม่เคยทำศัลยกรรมเลย  
ตอนที่คุยกับหมอ ก่อนทำ ฝ้ายบอกกับคุณหมอว่า อยากได้จมูกแบบสโลป
พร้อมกับเอารูปทรงจมูกที่ชอบให้คุณดูด้วยค่ะ 555 พอหลังจากคุยเสร็จก็ได้เวลาทำ
ความรู้สึกตอนั้นคือแบบ บ่นกับตัวเองในใจ
ประมาณว่า ถึงเวลาแล้วสินะ เอาว่ะ สู้ๆ เดี๋ยวออกมาก็สวยแล้ว
ผ่านไปประมาณ 1 ชั่วโมงนิดๆ ก็เสร็จแล้วค่ะ   ของฝ้ายเสริมจมูก+ตัดปีกด้วย
ตอนที่ทำก็จะใช้เวลาทำนานกว่าเสริมจมูกธรรมดานิดนึง ตอนทำก็ไม่รู้สึกเจ็บเลยค่ะ
คงเพราะฤทธิ์ของยาชา  (แอบบอกว่าตอนทำเสร็จไม่กล้าดูกระจกเลยค่ะ ฮ่าๆๆๆ)

ภาพหลังทำวันแรกค่ะ มีรอยช้ำใต้ตานิดหน่อย

หลังจากผ่านวันแรกมาได้ วันที่ 2 ก็เริ่มดีขึ้น ของฝ้ายก็จะประคบเย็นสามวัน
แล้วพอวันที่ 4 ก็สลับมาประคบร้อน ประมาณ 5 วัน ก็เริ่มหายแล้วค่ะ
กินยาลดบวมที่หมอให้มาค่ะ

ภาพหลังทำวันที่ 7 แต่งหน้าได้แล้วนะ อิอิ

มั่นไม่มั่นดูจากภาพมุมเสยได้เลยค่ะ ฮ่าๆๆ

ความรู้สึกประทับใจที่อยากแชร์

เอาตรงๆตามประสาคนทำศัลยกรรมครั้งแรก ก็มีกังวลบ้างค่ะ
กลัวว่าทำออกมาจะสวยเหมือนที่คิดไว้ไหม? แต่พอทำออกมาแล้ว
  คือแบบว่า มันดีงามมากกกก จมูกใหม่ก็สวยเข้ากับหน้า
พื้นฐานเดิมฝ้ายเป็นคนปีกจมูกใหญ่มาก พอคุณหมอตัดปีกออกไปแล้ว
รู้สึกว่าเลยว่าหน้าดูหวานขึ้น มีมิติ   ทำให้ฝ้ายรู้สึกมั่นใจขึ้นกว่าเดิมมากๆ  
เวลาไปไหนเจอเพื่อนหรือคนรู้จัก ก็มีแต่คนเข้ามาทักค่ะว่า ทำจมูกที่ไหนมา?
หมอทำดีอ่ะ! แผลสวย ดูธรรมชาติมากๆ เราก็บอกอย่างมั่นใจเลยค่ะว่า
ทำจมูกที่เมดเมติก  ของดี ราคาไม่แรงแบบนี้ต้องบอกต่อเลยค่ะ
ไงก็มาเข้ามาปรึกษาดูกันนะคะ

โดย: aumtncn    เวลา: 2018-5-15 17:17
สวยมากค่ะ ฝากรีวิวเราด้วยน๊า

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=149141

โดย: Nutzarpg    เวลา: 2018-7-18 23:11
อยากถามหน่อยค่าา เกี่ยวกับผิวสัมผัสของซิลิโคนแบบนิ่มเศษว่า สัมผัสมันเหมือนจมูกจริงมั้ยคะหรือว่าก็ยังมีความแข็งอยู่ดีคะ พอดีว่าลองไปจับตัวซิลิโคนทั้ง 3 แบบแล้ว แต่อยากรู้ว่าถ้าอยู่บนจมูกเราแล้ว สัมผัสมันจะเป็นยังไงอะค่ะ
โดย: on11    เวลา: 2018-7-19 15:19
ทำทีเมดเมติกมาเหมือนกันค่ะ ชอบทรงจมูกของคุณฝ้ายจังเลยค่ะ สวยมาก

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2