ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: หลังจากโบท๊อกแล้วหน้าแย่ลง [สั่งพิมพ์]

โดย: loging    เวลา: 2018-1-4 09:57
ชื่อกระทู้: หลังจากโบท๊อกแล้วหน้าแย่ลง
ไปฉีดโบท๊อกที่คลีนิคแห่งหนึ่งได้ปีนึงแล้ว ก่อนทำหน้าอิ่ม หลังจากโบท๊อกแล้วหน้าตอบลงมากแก้มตก โหนกแก้มสูง ขมับยุบ หางตาชี้ หน้าซ้ายขวาไม่เท่ากัน ตอนนี้กลุ้มมากไม่ถ่ายรูปไม่ออกสังคมมาปีหนึ่งแล้ว หน้าก็ยังไม่กลับมาเป็นเหมือนเดิม ถ้าจะเติมฟิลเลอร์คงเติมเยอะมากๆ ก่อนทำดูดีหลังทำแย่งลง หมดเงินแล้วยังแย่อีก มีทางไหนจะแก้ได้บ้าง
โดย: Wentz    เวลา: 2018-1-20 18:43
โบท๊อกปกติไม่เกิน 6 เดือนก็สลายเป็นปกติกล้ามเนื้อกลับมาแล้วนะครับนอกจากพวกที่ฉีดซ้ำบ่อยๆจะกลับมาช้าลงแต่ยังไงฤทธิ์ก็ไม่น่ายาวถึงปี บางทีอาจจะไม่ใช่ปัญหาจากโบท๊อกก็ได้นะครับสารที่ฉีดใช่โบท๊อกจริงหรือเปล่าหรือคลินิคเอาสารอื่นมาฉีดหน้าเลยผิดรูป
โดย: Benja.min    เวลา: 2018-4-24 22:36
นั่นสิครับ  ปกติ botox  อยู่ไม่เกิน 6 เดือนนะครับ ที่ฉีดเป็น filler หรือเปล่าครับ ลองกลับไปถามที่เก่าดูครับ

โดย: nazaja    เวลา: 2019-5-22 03:14
แก้ไข ยากค่ะโดยเฉพาะกรามอาจจะฉีดผิดชั้นค่ะ แก้โดยการฉีดFiller ค่ะ
โดย: nazaja    เวลา: 2019-5-22 03:14
แก้ไข ยากค่ะโดยเฉพาะกรามอาจจะฉีดผิดชั้นค่ะ แก้โดยการฉีดFiller ค่ะ
โดย: ploy2bb    เวลา: 2019-7-15 21:51
โดนของปลอมป่าว น่าจะเลือกที่ดีๆ หน่อย เราว่าต้องรอให้มันสลายหรือไปฉีดฟิลเลอร์ค่ะ ลองไปปรึกษาหมอเบนซ์ที่ fiora clinic ดูไหมคะ? คลินิกที่นี่เขาความรู้เกี่ยวกับการฉีดทั้งฟิลเลอร์ โบท็อกซ์ แน่นมาก ใช้ของคุณภาพด้วย

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2