ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: รีวิว.. จมูกเคสจัดหนัก ที่ดีมอร์คลินิกค๊าาาา [สั่งพิมพ์]

โดย: 4mcassiopeia    เวลา: 2016-6-23 13:18
ชื่อกระทู้: รีวิว.. จมูกเคสจัดหนัก ที่ดีมอร์คลินิกค๊าาาา
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 4mcassiopeia เมื่อ 2016-6-23 13:39

สวัสดีค๊าาทุกคน วันนี้จะมาขอรีวิวเคสจมูกตัวเองนะคะ รู้สึกโชคดีมากค่ะ ที่ตัดสินใจมาทำที่นี่กับคุณหมอตุ๊กค่ะ
ทำมาตั้งแต่วันที่ 1 พ.ค. 59 ที่ผ่านมาค่ะ เกือบสองเดือนแล้ว ^^

รูปก่อนทำค่ะ ตอนไปปรึกษา คุณหมอตุ๊กบอกว่า เราเป็นคนที่หันข้างแล้วดั้งโด่งนะ
แต่พอหันหน้ามา เอ๊ะ ทำไมมันแหมบล่ะเนี้ยยย  5555555
[attach]352853[/attach]

จมูกจัดหนักที่ว่าคือ เราทัั้งตะไบฮัมพ์ เสริม และตัดปีกจมูกค่ะ เจ็บแต่จบทีเดียวเลยคะ

ส่วนนี่คือรูปปัจจุบันค่ะ ยังบวมอยู่บ้างค่ะตรงปลายจมูก จะเข้าที่เข้ารูปก็อีกประมาณเดือนกว่าค่ะ
[attach]352855[/attach]

ค่อนข้างพอใจนะคะกับจมูกใหม่ที่ได้มา 5555 แต่ที่พอใจที่สุดคือคุณหมอตุ๊กและทีมงานระดับพรีเมี่ยมค๊าาาาา
ดูแลดีมากจริงๆ ตอนฉีดยาชาที่เค้าว่าเจ็บน้ำตาไหล อิชั้นไม่เลยค่ะ คุณหมอมือเบามากกกกกกกกก
และยิ่งตอนอยู่ในห้องผ่าตัด คือ คุยไปทำไป ขำไปอีกเฮฮามาก คือเพื่อนบอกว่า เสียงแกหัวเราะดังออกมาจากห้องผ่าตัดเลย 5555
ขอคอนเฟิร์มว่าตอนทำไม่เจ็บจริงๆ ค่ะ แต่หลังจากกลับมาช่วงกลางคืน อาจมีระบมบ้าง ปวดบ้างนิดหน่อยค่ะ

ของเรามีช้ำที่หัวตา ปลายจมูกบวมใหญ่เป็นสิงโตอยู่ประมาณ 7 วัน คุณหมอบอกว่า ถือว่าน้อยมากกกกก เพราะทำหนักจริงค่ะ

หลังจากทำจมูก ก็ดูแล ทำความสะอาดตามคำแนะนำของคุณหมอและทีมงานค่ะ
ซึ่งทางทีมงานจะน่ารักค่ะ จะคอยไลน์มาถามอาการ คอยตอบข้อสงสัย
คอยบอกว่า อะไรห้ามทาน อะไรทานได้ (เหมือนรู้ว่าเรานั้นเรื่องกินเรื่องใหญ่ค่ะ 555)

แต่ส่วนตัวเราดื่มน้ำมะพร้าวสดเยอะมากค่ะ แทบจะดื่มแทนน้ำเปล่าเลย
และดื่มน้ำใบบัวบกค่ะ ที่เราดื่มเป็นตัวนี้นะคะ จะดื่มง่ายค่ะ ชงไว้ให้อุ่นๆ ไม่ดื่มตอนร้อนจัดค่ะ

[attach]352856[/attach]

ใครมีข้อสงสัย ถามได้นะคะ
ขอการันตีค่ะ ว่าที่นี่ ดีมอร์คลินิก คุณหมอตุ๊กใจดี เก่ง มือเบาสุดๆ ค่ะ และทีมงานดูแลดีมากกกเลยค่ะ

^____^

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2