ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ทำจมูกมา 19 วัน ส่องกระจกดูตรงแผลผ่าตัดเป็นเหมือนสิวหนอง อันตรายไหม [สั่งพิมพ์]

โดย: milkkycontact    เวลา: 2016-5-12 20:30
ชื่อกระทู้: ทำจมูกมา 19 วัน ส่องกระจกดูตรงแผลผ่าตัดเป็นเหมือนสิวหนอง อันตรายไหม
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย milkkycontact เมื่อ 2016-5-12 20:31

ตามรูปเลยค่ะ เราเสริมจมูกได้ 19 วันแล้ว วันตัดไหมกลับมาส่องกระจกที่บ้าน ตรงแผลผ่าตัดมันเป็นเหมือนเม็ดสิวที่สุกแล้ว แต่ไม่กล้าไปโดน กลัวอักเสบ ตอนนี้สังเกตการมา 5 วันแล้ว มันยังคงเป็นเหมือนเดิม ไม่รู้สึกเจ็บหรืออักเสบอะไรเลย อยากรู้ว่าจะเป็นอันตรายมั้ยคะ มีใครเป็นแบบเราบ้างไหม กังวลใจมากค่ะ  

image.jpeg (14.49 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

โดย: singularsagi    เวลา: 2016-5-21 16:45
เราเคยยยยเป็นนนน รีบบบบไปหาหมอที่ทำนะ เราปล่อยมันเป็นจนหัวใหญ่มาก สิวลามไปข้างสันจมูก เป็นหนองอักเสบ ทรมานมาก หมอต้องถอดซิลิโคนออกมาล้างสดๆไม่วางยา ฉีดแค่ยาชา รีบไปหาหมอที่ทำเผื่อระยะแรกแค่กินยาแก้อักเสบมันจะยุบแล้วหาย จะได้ไม่ต้องโดนถอดล้าง หรือหมอบางคนให้ถอดพักนะคะถ้าอักเสบมาก

โดย: milkkycontact    เวลา: 2016-5-26 16:17
singularsagi ตอบกลับเมื่อ 2016-5-21 16:45
เราเคยยยยเป็นนนน รีบบบบไปหาหมอที่ทำนะ เราปล่อยมันเป ...

ขอบคุณนะคะ เราไม่ได้กลับไปให้หมอดูเลยค่ะ ได้แต่ถามไปทางไลน์ เค้าให้เราลองกินยาแก้อักเสบ AMK ประมาณอาทิตย์นึง มันยุบลงไปและสีก็เริ่มเป็นสีเนื้อแล้วค่ะ ตอนนี้หายไปแล้ว ^^

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2