ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ฉีดกลูแทค300g 1 กล่อง ไม่ขาวขึ้นเลย เปลี่ยนไปใช้ตัวไหนดีคะ [สั่งพิมพ์]

โดย: chanyaa.brand    เวลา: 2015-3-19 21:56
ชื่อกระทู้: ฉีดกลูแทค300g 1 กล่อง ไม่ขาวขึ้นเลย เปลี่ยนไปใช้ตัวไหนดีคะ
เราฉีด กลูแทค 300g กล่องแดง อาทิตย์ละ 2 ครั้ง ครั้งละ2เซท (น้ำหนักตัวเยอะ80+) เลยฉีด2เซท ผสมวิตซีบ้างบางครั้ง

ตอนนนี้ฉีดได้สองอาทิตครึ่ง (5เข็ม 10เซทพอดี) ไม่ขาวขึ้นเลย แค่ผิวลื่นขึ้น จะเปลี่ยนไปฉีดตัวอื่นดีไหมคะ

หรือว่าลองตัวนี้ต่ออีก 1 กล่อง หรือเปลี่ยนไปเป็นคอมพลีส หรือเวเนสซี่ดีคะ ผู้เคยใช้ตอบที ขอบคุนค่ะ
โดย: sprite123    เวลา: 2015-3-21 09:37
รอดูด้วยคน ส่วนตัว เวเนสซี่ คนฉีดกันมากุยุนะ แต่บ้างคนก็ไม่ขาวขึ้นแค่ใสใส
โดย: taylortiger    เวลา: 2015-3-22 13:20
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย taylortiger เมื่อ 2015-3-22 13:34

บางกรณีเอาจริงๆถ้า1กล่องยังไม่ขาว อันนี้ตองดูปัจจัยอื่นด้วยคับ
เพิ่งมาเริ่มด้วย300gตัวแรกเลยรึเปล่าคับ?
สีผิวเดิมเข้ม/หรืออ่อนระดับไหนคับ?
ฉีดร่วมกับสารเสริมอื่นๆด้วยรึเปล่า?

เพราะยังไงมันต้องใช้เวลาหละคับ จะหวังให้ขาวเลยก็เป็นไปไม่ได้
กลไกเม็ดสีต้องใช้เวลาในการค่อยๆลดระดับลงมาคับ
บางคนหมดไป1กล่อง รู้สึกว่าผิวแค่ใสๆสว่างหรือเนียนขึ้น แต่ไม่ได้รู้สึกว่าขาวมาก
นั่นแหละต้องดูปัจจัยอื่นๆคับ

ไอ้คนขายหนะ มันก็เคลมไว้เว่อร์ๆทั้งนั้นหละคับ เช่นว่า เข็มแรกขาวเลย!! กล่องแรกขาวเลย!! มันไม่ใช่อะคับ
มันอยู่ที่ปัจจัยอื่นๆของแต่ละบุคคลด้วยคับ

ฉีดผิวขาว อย่ารีบคับ มันต้องอาศัยความสม่ำเสมอไปคับ ฉีดไปเรื่อยๆคับ เม็ดสีผิวมันค่อยๆลดลงมาเอง
และที่สำคัญ การฉีดผิว ต่อให้ฉีดเป็นตันเป็นถังแค่ไหน แต่ไม่ทากันแดด ไม่หลบแดดก็ขาวยากคับ
แสงแดด มันคือตัวกระตุ้นเม็ดสีเมลานินดำๆอย่างดีเลยคับ
เราฉีดกลูต้าให้ขาวขึ้น ให้เมลานินอ่อนลงก็จริง แต่ตราบใดที่ปล่อยให้ผิวยังโดนแสงแดดมากระตุ้นก็ยังมีเมลานินดำๆสร้างขึ้นมาอยู่ดีคับ

ช่วงฉีด แนะนำให้ใส่แขนยาวทุกวันถ้าเป็นไปได้นะคับ ทากันแดดร่วมไปด้วยยิ่งดี
หรือวันไหนไม่ใส่เสื้อแขนยา่ว ก็ต้องทากันแดดนะคับ
หรือคนที่เริ่มฉีด ก็ต้องมีวิธีดูแลตัวเอง เช่นขัดผิวบ้างในช่วงที่เริ่มฉีด
เพราะชั้นเซลล์ผิวเก่าที่ดำๆเข้มๆข้างบนมันยังอยู่คับ เราเลยไม่รู้สึกว่าขาวขึ้นคับ
เพราะเม็ดสีมันลดมาจากชั้นข้างในนะคับ ต้องเข้าใจตรงนี้ด้วย
เพราะงั้นเราจำเป็นต้องมีการผลัดเซลล์ผิวเก่าออกไปด้วยจะดีมากคับ
แล้วผิวใหม่ที่ขาวๆจะด้านในมันก็จะค่อยๆขึ้นมาทีละระดับคับ
ลองดูนะคับ แล้วจะขาวขึ้นไวแน่นอน

ถ้าไม่ทากันแดด มันก็ใสขาวขึ้นแหละ แต่ช้ากว่า เพราะมีปัจจัยแสงแดดมาเป็นตัวกระตุ้นเมลานินดำๆอยู่คับ^^

>>>>>>จะเปลี่ยนไปฉีดตัวอื่นดีไหมคะ<<<<<<<<
ถ้าเอาที่สบายใจ ก็เปลี่ยนตัวก็ได้คับ
แต่ถ้าอยากลองให้รู้ไปเลย ว่าสัก1-3เดือน จะขาวขึ้นแค่ไหน หรือไม่ขาวเลย อันนี้ก็แล้วแต่การตัดสินใจเลยคับ^^
ซึ่งจริงๆถ้าเอาให้เห็นความต่างๆจริงๆชัดๆเลย มันคือ1-3เดือนกำลังดีเลยคับ
อย่าไปกะหรือนับกันที่จำนวนกล่องเลยคับ เพราะอย่างที่บอกตอนแรกคับ ว่าเม็ดสีมันต้องใช่เวลาในการค่อยๆลดระดับความเข้มลงมาคับ

เพราะบางคนที่เริ่มฉีด และถูกกับกลูต้ายี่ห้อนั้นๆ เข็มที่3-4นี่ก็เรียกว่าใสสว่างขึ้นละ ผิวผ่องๆละ ไม่ใช่ว่าขาวเลย
แต่ผิวก็ดูเนียนใส ดูสุขภาพดีขึ้นมาบ้างละหละคับ^^

แนะนำสูตรดูแลผิวช่วงฉีดผิว
-สบู่เบนเน็ตสีส้ม ฟอกๆสัปดาห์ละ2-3ครั้งก็พอคับ อาบบ่อยเดี๋ยวผิวจะแห้งเกิน ฟอกนานๆ มันจะทำให้ชั้นขี้ไคลดำๆข้างนอกหลุดออกง่ายขึ้นคับ
-ผงเบกกิ้งโซดา เอามาขัดตัว ผงเนื้อละเอียดดีคับ ขัดตัวสัปดาห์ละครั้ง หรือ2ครั้งพอคับ
-โลชั่นวาสลีนสีชมพูทาทุกวัน มีส่วนผสมของวิตามินบี3 ที่ช่วยลดการขนย้ายเม็ดสีเมลานินมาที่ชั้นนอกสุด จึงช่วยไม่ให้ผิวดูหมองดูคล้ำดำ
-กันแดด...ไม่มียี่ห้อแนะนำคับ55555

โดย: chanyaa.brand    เวลา: 2015-3-24 00:48
ขอบคุณมากค่ะ ผิวเราเป็นคนผิวขาวเหลือง แ่คล้ำเสียสะสมมาก ท้องแขนหรือผิวในร่มผ้าจะขาวมากขาวจั๊วเลย แต่แขนด้านนอก จะคล้ำมากเหมือนกัน ค่ะ เดี๋ยวลองฉีดตัวเดิมดูให้ครบ3เดือนดีกว่าจะได้รุ้ไปเลยว่าตัวนี้ขาวจริงมั้ย ฉีด ผสมวิตซีบ้าง ผสมพลาเซนต้าบ้างค่ะ
โดย: taylortiger    เวลา: 2015-3-26 14:40
chanyaa.brand ตอบกลับเมื่อ 2015-3-24 00:48
ขอบคุณมากค่ะ ผิวเราเป็นคนผิวขาวเหลือง แ่คล้ำเสียสะส ...

ไม่จำเป็นต้องเล่น 300g ตัวเดียวก็ได้คับ
เอาตัวอื่นรุ่นเก่าในตรกูลGlutax มาสลับใช้ หรือผสมกันก็ได้คับ
เราเบิ้ลโดสต่อครั้งก็ยังได้คับ เช่น 100g+200g พร้อมกัน ขึ้นกับน้ำหนักตัว ระบบเผาผลาญเรา
เพราะการที่เราได้รับแบบ โอเวอร์โดส นั่นคือเราจะได้effectของมัน คือทำให้ผิวขาวคับ

ก็เข้าใจแหละคับ หลายๆคนอยากลองตัวใหม่ๆ เพราะคิดว่าใหม่กว่าต้องดีกว่า
จริงๆแล้วมันไม่เสมอไปเลยคับ
รุ่นเก่าๆ อย่างน้อยๆก็มีคนฉีดมาก่อนเรา เห็นผลกันมาอะไรรแบบนั้นคับ
ก็เป็นสิ่งดีที่ทำให้เราเลือกได้ง่ายขึ้นคับ
เพราะตัวใหม่ๆเกินไปบบางทีก็ยังไม่มีใครใช้แพร่หลายมากนัก ผลดีมากน้อยแค่ไหนก็บอกไม่ได้คับ

หรือบางที เห็นว่ารุ่นใหม่ๆ โดสเยอะๆ บางทีก็เป็นแค่การตลาดคับ
ถ้าไม่ยึดกับของใหม่มากนัก ก็ลองสลับหรือฉีดผสมกันไปกับรุ่นเก่าๆ หรือกลูต้ายี่ห้ออื่นๆก็เอามาฉีดร่วมกันได้คับ
จะเสริมพวกอาหารผิวอื่นๆร่วมด้วยก็ยิ่งดีคับ
วิตซี+คอลลาเจน+พลาเซนต้า เป็นหลัก อัดแน่นๆผลที่ได้ก็ยิ่งชัดคับ ^^

//สู้ๆคับ ฉีดผิว ต้องลงทุน ต้องใช้เวลา อย่ายอมแพ้คับ!!55555

โดย: fencer    เวลา: 2015-3-28 19:02
taylortiger ตอบกลับเมื่อ 2015-3-26 14:40
ไม่จำเป็นต้องเล่น 300g ตัวเดียวก็ได้คับ
เอาตัวอื่นรุ ...

โหขอบคุณมากๆคับผมก็ฉีด Glutax อยู่ ฉีดไปเข็มที่ 3 ละ ก็ไม่ได้ท้อนะกะฉีดสัก 3-4 เดือน ไปเรื่อย ๆ พอมาอ่านแล้วยิ่งมีกำลังใจมากเลย ขอบคุณจริง ๆ อ่อแถมมีสูตรขัดผิดอีกอั๊ยยะ น่ารักโฮกกกก
โดย: chanyaa.brand    เวลา: 2015-3-31 05:35
พวกโคจิก ช่วยไหมคะ ถ้าจะเปลี่ยนสีผิวให้อมชมพุต้องใช้ตัววไหนคะ nc24 หรือmixzing white
โดย: chanyaa.brand    เวลา: 2015-3-31 05:52
ถ้าจะเปลี่ยนเป้น เวเนสซี่+มิกซิ่ง+โคจิก+พลาเซนต้า+วิตซี จะไดมั้ยคะ
โดย: taylortiger    เวลา: 2015-4-2 22:35
fencer ตอบกลับเมื่อ 2015-3-28 19:02
โหขอบคุณมากๆคับผมก็ฉีด Glutax อยู่ ฉีดไปเข็มที่ 3 ละ ก็ ...

55555 ยินดีๆคับ
ดีแล้วหละคับไม่ต้องรีบมากมายหรอกคับ
ผิวมันต้องค่อยเป็นค่อยไปคับ ฉีดรักษาระดับไปสม่ำเสมอ มันก็ดีขึ้นเรื่อยๆเองคับ
เพราะยังไงสารส่วนใหญ่ที่ฉีดเข้าไปก็มีหน้าที่ต้านอนุมูลอิสระในตัวอยู่แล้ว
ยิ่งรับสารสม่ำเสมอในโดสสูง ก็ยิ่งมีประสิทธิภาพในการเก็บพวกอนุมูลอิสระได้ดีคับ
โดยเฉพาะบ้านเราเมืองร้อน ดวงอาทิตยื18ดวงอย่างประเทศไทยนี้5555555
ก็จะช่วยให้ผิวเสียน้อยลงด้วยคับ เพราะสารต้านอนุมูลอิสระจะเป็นตัวไปต่อกรกับอนุมูลอิสระที่เกิดจากแสงแดดได้อย่างดี
แต่เราเองก็ต้องทากันแดดด้วยยิ่งดีคับ โลชั่นโบกไปสม่ำเสมอ พวกนี้ดูแลรอบด้านมันย่อมดีกว่าอยู่ละคับ;)

คิดง่ายๆว่า....ยิ่งเราปกป้องผิวได้ดี สารที่รับไปก็จะได้ไม่ต้องถูกดึงมาใช้เยอะ เอาไปเป็นประโชย์กับส่วนอื่นๆในร่างกายได้อีก ผิวเสียหายน้อย สารก็ส่งไปน้อย เหลือไปใช้อื่นๆอีกว่างั้นคับ;)

สู้ๆคับ
สลับฉีดตัวอื่นๆรวมกันบ้างก็ได้คับ ไม่ต้องตายตัวที่Glutax
เพื่อความมั่นใจ สบายใจ อาจใช้พวกกลูเพียวมาฉีดร่วมก็ได้คับ
แบบสารไม่หวือหวา ไม่มีอะไรเลย มีแค่กลูต้า 600mgอะไรพวกนี้คับ
อย่างน้อยๆมั่นใจว่าได้กลูต้าเพียวๆเข้าร่างไปบ้างคับ5555
โดย: taylortiger    เวลา: 2015-4-2 22:44
chanyaa.brand ตอบกลับเมื่อ 2015-3-31 05:52
ถ้าจะเปลี่ยนเป้น เวเนสซี่+มิกซิ่ง+โคจิก+พลาเซนต้า+วิตซี จะไดมั้ยคะ

เวเนสซี่+มิกซิ่ง+โคจิก+พลาเซนต้า+วิตซี <<<<สูตรดีหละคับ
ใช้ร่วมกันได้ ในกรณีฉีดอื่นๆมาก่อนแล้ว ขยับมาเซ็ทนี้ก็ได้ไม่มีปัญหาคับ

โกจิกก็ดีนะคับ รู้สึกเม็ดสีจะอ่อนลงไวดีคับ พอเอามาฉีดร่วมกับตัวอื่นๆ
อัตราการลดเม็ดสีก็ยิ่งดีขึ้นคับ^^

จะขาวอมชมพู จริงๆแล้วมันขึ้นกับโทนสีผิวเดิมของแต่ละคนด้วยหละคับ
การที่เราขาวขึ้นนั้น เพราะเม็ดสีมันอ่อนลง จากดำ มาเป็นน้ำตาล จากน้ำตาลมันเป็นเหลืองๆขาวๆ จากเหลืองขาวๆมาเป็นขาวเคลียร์ๆ จากขาวเคลียร์ไปโทนชมพู ซึ่งก็ใช้เวลานานอยู่หละคับ ทั้งนี้ทั้งนั้นก็อยู่กับผิวเดิมแต่ละคนอย่างที่บอกคับ
บวกกับการดูแลสุขภาเราเองก็ช่วยได้คับ
อยากให้ดูมีเลือดฝาด ชมพูสดใส แนะนำอออกำลังกายสม่ำเสมอด้วยเลยคับ
ให้เลือดลมมันสูบฉีด ผิวก็ดูสุขภาพดีขึ้นได้คับ
ยิ่งเลือดในร่างกายไหลเวียนดีเท่าไหร่ ปริมาณสารในกระแสเลือดก็ไหวเวียนไปหล่อเลี้ยงส่วนต่างๆได้ดีคับ

แต่ต้องไม่ลืมว่า การออกกำลังกายแบบพอดีจะดีที่สุดคับ
เพราะการออกกำลังกายแบบหนักๆ ร่างกายจะเกิดอนุมูลอิสระมากขึ้นตามมาเช่นกันคับ
ทำให้สารที่เราฉีดไป ถูกดึงไปกำจัดอนุมูลอิสระเหล่านั้นมากขึ้นเหมือนกันคับ
มันเป็นข้อเด่น ข้อด้อย ที่เรียกว่าอาจต้องแลกกันนิดนึงคับ^^"
แต่ก็ไม่มากมายหรอกคับ ในทางกระบวนการแล้ว มันจะมองว่า สิ่งที๋ฉีดไป จะเปลืองหน่อยคับ เพราะร่างกายเอาไปใช้เยอะ55555
ที่เค้าชอบพูดกันว่า "ขึ้กับระบบเผาผลาญแต่ละคน" นั่นหละคับ

ตามหลักการชะลอวัยและกระบวนการเกิด AGEsของร่างกาย ระบบเผลาผลาญดีมากเท่าไหร่ หรือเราใช้ร่างกายเยอะมากเท่าไหร่ คนๆนั้นก็จะยิ่งแก่เร็วขึ้นเท่านั้นคับ
เพราะในทุกกระบวนการเผลาผลาญของร่างกาย จะก่อเกิดอนุมูลอิสระระหว่างเซลล์ขึ้นมาคับ ข้อมูลพวกนี้มันเป็นรายละเอียดปลีกย่อยที่ไมค่อยมีใครจะเอามาพูดกันหนะคับ

เอาเป็นว่า ฉีดไปได้เลยคับ ยังไงผิวเราก็ดีขึ้นเรื่อยๆๆๆๆๆๆนั่นหละคับ555
สู้ๆคับ
ถ้าเจอสูตรไหนที่เราฉีดไปสัก 2-3ครั้ง หรือ4-5ครั้งแล้วรู้สึกผิวผ่องขึ้น ดีขึ้น ก็ถือว่ามาถูกทางแล้วหละคับ แต่ยังไงก็อดทนลองดูไปคับ ให้ครบคอสที่เราซื้อมาคับ ฉีดหมดแล้ว ผิวดีขึ้นแค่ไหนก็ต้องประเมิณตามความเหมาะสมนั่นหละคับ;)

โดย: realkongsakul    เวลา: 2015-4-4 02:15
taylortiger ตอบกลับเมื่อ 2015-4-2 22:44
เวเนสซี่+มิกซิ่ง+โคจิก+พลาเซนต้า+วิตซี

ผมเพิ่งฉีดโคจิกไปเข็มแรก(เข็มแรกแต่สองโดสนะ)
แต่เห็นจะต้องทิ้งเสียแล้วล่ะครับ  เพราะว่าหลังฉีดแล้วไข้ขึ้นสูงมาก
ปวดหัวจนแทบจะระเบิดเลยล่ะ   ก่อนหน้านี้เคยใช้คอมพลีทมันก็มีไข้นะครับ
แต่มาฉีดโคจิกเรียกได้ว่าหนักเกือบตาย ป่วยข้ามวันข้ามคืนชนิดว่าเกือบได้แอดมิทเข้า รพ. ==
แต่มันก็แล้วแต่คนด้วยมั้ง   คนอื่นฉีดอาจจะไม่เป็นแบบผมก็ได้   
จริงๆก็อยากฉีดต่อให้ครบตามที่ตั้งใจไว้นะครับ   
แต่ว่าจะให้ทนปวดหัวจนแทบระเบิดบวกกับเอ็ฟเฟคร้อยแปดก็เห็นจะไม่ไหว
ส่วนขาวไม่ขาวสำหรับใครที่ฉีดแล้วไม่มีผลข้างเคียงแล้วเห็นผลจริงก็ขอแสดงความดีใจด้วยนะครับ

โดย: taylortiger    เวลา: 2015-4-4 16:46
realkongsakul ตอบกลับเมื่อ 2015-4-4 02:15
ผมเพิ่งฉีดโคจิกไปเข็มแรก(เข็มแรกแต่สองโดสนะ)
แต่เห ...

ใช้โกจิกตัวไหนคับ ร่วมกับอะไรรึเปล่าคับ
หลายคนฉีดก็โอเคคับ ส่วนตัวใช้มาจนหมด2กล่องละคับรุ่น3,000
ส่วนตัวไม่มีปัญหาเหล่านั้นคับ ใช้ผสมกับGlutax200+Tationil600 ก็ไม่มีปัญหาคับ
จริงๆแล้วโกจิก ไม่ใช่กลูต้าคับ คนที่ป่วยส่วนใหญ่ป่วยจากกลูต้าคับ
กลูต้าปริมาณสูงมีผลต่อการปรับตัวของตับโดยตรง
จริงๆน่าจะลองเริ่มทีละโดสนะคับ ละค่อยไต่ระดับขึ้นมาคับถ้าอยากเพิ่ม
แต่จริงๆโกจิกนี่ครั้งละโดสเพียงพอละคับ
โกจิกไม่ได้ต้องการโดสเยอะเพื่อต้องการside effectในการลดเม็ดสีแบบกลูต้าคับ
ครั้งละโดสก็เหลือเฟือละคับ

ลองครั้งละโดสให้ชัวร์ก่อนว่าร่างกายโอเคกับสารตัวนี้
การป่วยปวดหัวจากการฉีดโกจิกนี่ยังไม่เคยเจอเลยคับ ค่อนข้างเป็นไปได้ยากด้วยคับ
ทั้งนี้สภาพร่างกายของแต่ละคนต่างกัน
การพักผ่อนเพียงพอมั้ยตต่างๆนาๆพวกนี้เป็นปัจจัยที่ส่งผลมากเลยคับ

ยังไงถ้ามีโอกาส ลองครั้งละโดสดูคับ
แต่ถ้าไม่อยากเสี่ยงอีกก็ยกให้ใครไปก็ได้คับ
ทิ้งเปล่าเสียดาย55555555

โดย: realkongsakul    เวลา: 2015-4-5 04:16
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย realkongsakul เมื่อ 2015-4-5 04:17
taylortiger ตอบกลับเมื่อ 2015-4-4 16:46
ใช้โกจิกตัวไหนคับ ร่วมกับอะไรรึเปล่าคับ
หลายคนฉีดก ...

เรื่องเสี่ยงตายไม่เคยกลัวเลยครับ  แต่กลัวตายแล้วยังไม่ทันได้ขาวมากกว่า 555+
อยากขาว อยากดูดี ก่อนที่เข้ามหาลัยปีหน้าน่ะครับ  
ใช้โคจิกล้วนๆอย่างเดียวเลยครับ + น้ำกลั่น 20 mL ผสมเองฉีดเองกับมือ
(แอบงกไม่อยากเปลืองค่าฉีด บวกกับหาที่ฉีดยากด้วย)
ตอนฉีดนี่ชิวมาก สบายๆ ไม่ปวดไม่แสบเส้นเหมือนตอนฉีดวิตซี  
อาทิตย์หน้ากะว่าจะลองดูอีกสักตั้งครับ  คราวนี้คงต้องเตรียมใจและไอบูไว้ใกล้ๆตัว (ไข้สูงและปวดหัวมาก พาราเอาไม่อยู่ครับ)
.................................................................................
คุณ Taylortiger เคยใช้ตัวโคจิกด้วยเหรอครับ  ผลที่ได้เป็นยังไงบ้างครับ
เป็นที่น่าพึงพอใจหรือเปล่า  รบกวนช่วยเล่าประสบการณ์ตรงนี้สักหน่อยจะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยครับ
ที่อยากทราบมากอีกอย่างหนึ่งก็คือลักษณะผงของมันน่ะครับ  ที่ผมเจอจะมีลักษณะเป็นผงสีขาวหยาบเล็กน้อย ไม่เนียนละเอียดเหมือนผงกลูต้า เป็นผงกระจายๆเมื่อส่องไฟจะส่องประกายเหมือนคริสตัล    ไม่ทราบว่าที่คุณTaylortigerเคยใช้ เป็นลักษณะนี้หรือเปล่าครับ

ปล. ถามคุณTaylortiger เยอะไปหน่อย อย่าเพิ่งรำคาญนะครับ  แล้วก็ขอขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับ

ปล.ไม่ได้ช่วยอะไร จขกท. เลย  >< อย่าว่ากันเลยนะครับ  ถือว่าแบ่งปันประสบการณ์กันก็แล้วกันนะครับ  

โดย: taylortiger    เวลา: 2015-4-7 00:49
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย taylortiger เมื่อ 2015-4-7 00:52
realkongsakul ตอบกลับเมื่อ 2015-4-5 04:16
เรื่องเสี่ยงตายไม่เคยกลัวเลยครับ  แต่กลัวตายแล้วยั ...

ผงโกจิก ผงสีขาวมีความเป็นผลึกคริสตอลเล็กๆถูกต้องละครับ^^
โกจิกอย่างที่บอกคับว่า ครั้งละโดสก็พอละคับ ขอความสม่ำเสมอเป็นพอครับ
สัปดาห์ละ1-2ครั้งเหมมือนกลูต้านั่นแหละคับ
หรือฉีดร่วมกับกลูต้า หรือสลับครั้งกันก็ได้คับ ตามสะดวก
และไม่อยากให้ตัดทิ้งวิตามิยอื่นนะครับ
ถ้าสามารถใช้วิตามินอื่นร่วมได้ ก็ใช้ไปเลยคับ วิตซีคือพื้นฐานที่ควรได้รับสม่ำเสมอครับ
วิตซีฉีดให้ดีก็ไม่ปวดเส้นนะคับหรือแม้แต่กลูต้าหลายๆตัวที่ชอบบอกกันว่าปวดเส้นๆๆ
ปวดหรือไม่ปวด อยู่ที่วิถีของเข็มที่แทงลงไปด้วยคับ(นั่นรวมถึงฝีมือในการฉีดคับ)
และรวมทั้งสารที่ใช้มีส่วนในแง่ pHของยาและการเดินยาคับ
สารมี่มีฤทธิ์เป็นกรดอย่างวิตซี หรือวิตบี ต้องเจือจางน้ำกล้่นก่อนเป็นดีคับ
เพื่อลดความเป็นกรดของสารลงคับ
วิถีของเข็มเมื่อแทงเข้าเส้นเลือดแล้วก็เปลี่ยนองศาเข็มให้เป็นแนวนอนตามเส้นเลือด และดันเข้าไปลึกพอประมาณ
เพราะะเพื่อให้ผลายเข็มออกห่างจากจุดที่เข็มแทงลงไป
เพื่อป้องกันตัวยาฟุ้งกระจายออกนอกเส้นเลือด อันเป็นสาเหตุของการปวดเส้นขณะฉีดคับ
และต้องค่อยๆพยายามปล่อยยาช้าๆครับ เพื่อลดอัตราควมแรงของยาที่ฟุ้งกระจายไปโดนผนังเส้นเลือดคับ

โดยปกติ เลือดของเราpHไม่ได้เป็นกรด แต่เมื่อมีสารที่มีฤทธิ์เป็นกรดเข้าไปในกระแสเลือด
มันก็จะปรับpHให้เป็นปกติได้เองคับ
ทางเลือดที่ดีที่สุดก็คือเจือจางตัวยาก่อนฉีดคับ;)

จากที่ลองใช้โกจิก ผลโดยรวมถือว่าผิวดูสว่างดีคับ
แต่บังเอิญผมใช้ร่วมกับกลูต้าและวิตามินอื่นตามปกติคับ
เลยระบุชัดเจนไม่ได้ว่าโกจิกให้ความขาวชัดแค่ไหนคับ
แต่ทุกครั้งที่ฉีดโกจิกร่วมด้วย ก็รู้สึกผิวดูนวลขึ้นดีคับ สีผิวดูมีความอ่อนตัวลงเรื่อยๆคับ

//ถือเป็นกระทู้แบ่งปันประสบการณ์กันไปด้วยหละคับ เจ้าของกระทู้คงไม่ว่าไร^^
โดย: realkongsakul    เวลา: 2015-4-7 23:15
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย realkongsakul เมื่อ 2015-4-7 23:18
taylortiger ตอบกลับเมื่อ 2015-4-7 00:49
ผงโกจิก ผงสีขาวมีความเป็นผลึกคริสตอลเล็กๆถูกต้องล ...

วิตซีไทยที่ผมใช้อยู่ค่อนข้างจะข้นอยู่พอสมควรเลยนะครับ  แม้เจือจางแล้วก็ยังสัมผัสได้ถึงความปวด
สำหรับเรื่องโคจิก เนี่ยสารข้างในมันเป็นKojic acid จริงๆใช่ไหมครับ  รู้สึกกังวลยังไงก็ไม่รู้
(เห็นบางคนบอกว่าเอาสารอื่นมาหลอกเป็นโคจิก แต่บางคนก็บอกว่าเป็นโคจิกจริงๆ  -*-
อันนี้ผมก็เลยไม่รู้ว่าจะเชื่อใครดี)   ทีนี้ผมจะขอรบกวนคุณTaylortiger อีกสักหน่อยจะได้ไหมครับ  ผมขออยากให้คุณช่วยยืนยันอีกครั้งให้ผมสบายใจหน่อยได้ไหมครับ ว่าโคจิกที่คุณเคยได้ใช้มานั้น คุณเห็นว่าเป็นผลึกคล้ายคริสตัลเล็กๆจริงๆใช้ไหมครับ (แบบเห็นด้วยตาตัวเองอ่ะครับ )        เพราะว่าผมได้ลองไปค้นข้อมูลเกี่ยวกับสารตัวนี้มา ซึ่งเขาบอกไว้ว่าผงโคจิกมีลักษณะคล้ายคริสตัล (ซึ่งผมก็ไม่แน่ใจอีกแหละว่าเป็นความจริงหรือเปล่า)  
อันนี้บอกตามตรงเลยนะครับ  ว่ากลัวมาก กลัวว่าจะไม่ได้ผล  แล้วที่เสียเงินไปจะสูญเปล่า   
ไม่อยากให้เป็นอย่างนั้นเลย     

.....................................................................................
อ่อ  คุณTaylortiger ครับ  ผมขอรบกวนถามอีกนิดครับว่า   ลักษณะผงของกลูต้าผงจำพวกตระกูลG  ต่างๆที่ออกมาเยอะๆเนี่ยครับ  มีความแตกต่างจากผงของโกจิกมากน้อยแค่ไหนเหรอครับ
โดย: fencer    เวลา: 2015-4-9 00:05
ความรู้ล้วน ๆเลยพ่อหนุ่มทั้งสอง 55555555555555 สูบกันมันเลย สาระมีอยู่จริง 5 5 5 5
โดย: taylortiger    เวลา: 2015-4-9 01:45
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย taylortiger เมื่อ 2015-4-9 01:50
realkongsakul ตอบกลับเมื่อ 2015-4-7 23:15
วิตซีไทยที่ผมใช้อยู่ค่อนข้างจะข้นอยู่พอสมควรเลยนะ ...

ส่วนตัวแล้วผมใช้วิตซีไทยกับวิตซีอื่นบ้างคับ แต่ส่วนใหญ่วิตซีไทยโดสสูงกว่า ซึ่งบอกเลยว่าชอบใช้ประมาณ5กรัมตลอดคับ5555
แน่นอนว่าความเป็นกรดสูงลิบ
แต่โดยส่วนตัว ผมไม่มีปัญหาเรื่องการฉ๊ดแล้วปวดเส้นคับ
ซึ่งผมไดลูทกับ NSS หรือ sterile water แค่ครั้งละ10ml คับ
ปริมาณไดลูทแค่นี้ ควาเมป้นกรดแทบไม่ลดลงเลยคับ5555
ผมมองด้วยเหตุผลที่ผมได้อธิบายไปเบื้องต้นคับสำหรับเรื่องการฉีดปวดหรือไม่ปวด

//แนะนำให้หาข้อมูลจากเว็บนอกดีกว่าครับ แต่ก็น้อยนักที่จะมีรูปให้เห็นชัดเจนถึงอณูผง ผงโกจิก ผงขาวละเอียดมีความเป็นผลึกเล็กน้อย
สำหรับว่า โกจิกที่เห็นขายๆกันนั้น ของจริงมั้ย? แท้มั้ย? แอบเอาสารอื่นมาใส่มั้ย?
...............ไม่สามารถตอบคำถามนี้ให้ได้เลยครับ.............
ตอบให้แบบเดียกวับกลูต้าครับ ว่ายาฉีดทุกตัว เราไม่ได้เห็นโรงงานมันเอง เราไม่รู้เลยว่าแท้มั้ย5555
ผมถึงค่อนข้างพูดบ่อยๆว่า เลือกฉีดตัวที่คนอื่นๆเค้าฉีดกันมานานและมันให้ผลดี ขาวกันจริงจะดีกว่า ดีกว่าอยากลองนู่นนี่หลายตัวหลากหลาย

และจริงๆแล้วบอกไว้เลยครับว่า ถ้าอยากขาว "กลูต้า" ไปเลยคับ
นี่เข้าถึงการลดเม็ดสีอย่างแท้จริง
ถ้าอยากจะใช้สารอื่นๆ ผมแนะนำให้เอามาฉีดร่วมกันจะดีกว่า ดีกว่าไปฉีดสสารอื่นเพียงเดียวๆละหวังขาวมาก...ยากอะคับ ...กลูต้าเถอะคับ555555

ส่วนตัวผมใช้โกจิกมา ผมเองก็ใช้ฉีดร่วมกับกลูต้าสูตรประจำของผม
สำหรับผมอยากเล่นสารตัวไหน ผมก็ไม่ทิ้งกลูต้าอะคับ
Mother of Antioxidant ก็กลูต้าไธโอนนี่แหละครับ
มันให้มากว่าความขาวที่เรารู้ๆกันคับ ต้านอนุมูลอิสระเทพๆเลยคับ
ต้านอนุมูลอิสระดี ผิวเสียหายน้อย ความเนียนใสก็ไม่ไปไหนคับ
จะขาวมากน้อยแค่ไหน ก็กฎพื้นฐานเดิมคือเรื่องพื้นฐานสีผิวของแต่ละคนคับ;)

......................................................................
ผงกลูต้าตระกูลG กับโกจิก.....อืมมม มันหลากหลายหลายตัวหลายรุ่นมากคับ ยิ่งรุ่นใหม่ๆมีสีเข้ามา ปั้นแต่งการตลาดต่างๆนาๆ
ผงกลูต้า ผงสารอะมิโนต่างๆ ผงสีขาวล้วน ขาวเนื้อแป้งเลยว่าได้คับ
ถ้ารู้จักและเคยเห็นพวกกรดอะมิโนพื้นฐานต่างๆจะเข้าใจครับ
ลองหาดูในเน็ตได้คับสำหรับผงสารอะมิโนพื้นฐานพวกนี้
ง่ายๆเลยก็ดูจากสารโมเลกุลพื้นฐานของกลูต้า มีอะไรบ้างหละคับ 3ตัว ...ไกลซีน ซีสตีน กลูตามีน^^

////////////////////////////////////////////////////
ถ้ากลัวเสียเงินเปล่า อยากขาวแต่กลัวฉีดแล้วไม่ขาว
ลองมองพวกยี่ห้อที่เป็นกลูต้าเพียวๆบ้างก็ได้คับ
มันมีอยู่ในท้องตลาดมานานละคับ
กลูต้าเพียวๆ 600mg/900mg มาพร้อมน้ำกลั่นทำละลาย
ไม่ได้มีสารหรูหราเยอะแยะเหมือนยี่ห้ออื่นๆ ไม่แฟนซีหรือการตลาดมากมาย
แต่อย่างน้่อยๆก็รู้ว่ามีแค่กลูต้า ที่รู้ๆกันอยู่ว่ากลูต้าทำให้ขาว
กลูต้าเองก็ต้องการเพียงวิตามินซีมาคู่ เพื่อทำให้มีประสิทธิภาพมากขึ้น ก็ช่วยหใ้ขาวได้แล้ว
ส่วนยี่ห้ออื่นๆบอกมีสารนู่นนั่นนี่ ก็มองซะว่าเป็นสารมาเสริม ตัวช่วยให้ผิวดีขึ้น
รับสารหลากหลาย มันก็ดีหลากหลายกว่าอยู่แล้วหนะคับ
ทุกคนก็อยากขาว และผมก็บอกว่าถ้าอยากขาว ก็ กลูต้าเถอะคับหลักๆ

สมัยนี้กลูต้ามีเยอะหลายยี่ห้อ บอกมีสารนู่นนี่สารนั่นผสมมาเยอะแยะมากมาย
เชื่อได้แค่ไหน? มันดีแค่ไหน? แท้แค่ไหน? ไม่มีใครให้คำตอบเราตรงนี้แบบเคลียร์ได้เลยคับ;) เลือกดีๆ หรือาศัยประสบการณ์คนอื่นที่ฉีดกันได้ผลดี หรือถ้าอยากลองด้วยตัวเองว่าตัวเองฉีดตัวไหนดีแค่ไหน ช่วงฉีดผิวประมาณไหน ก็แล้วแต่เลยคับ ลองเองมันก็สนุกดี เราได้รู้ด้วยตัวเอง ประสบการณ์ตัวเอง แต่นั่นแหละ คงเปลืองตังค์ไม่น้อย
โดย: realkongsakul    เวลา: 2015-4-16 00:29
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย realkongsakul เมื่อ 2015-4-16 00:31

คงจะเป็นอย่างนั้นล่ะครับ คงต้องลองด้วยตัวเอง   มันจะต้องมีสักทางแหละที่จะทำให้เราขาวแบบนี้ได้
คงต้องมีสักวัน  ^^

แกรนด์ สะกดใจ ไอดอลผมเลยครับ ^^
โดย: realkongsakul    เวลา: 2015-4-16 00:36
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย realkongsakul เมื่อ 2015-4-16 00:38
taylortiger ตอบกลับเมื่อ 2015-4-9 01:45
ส่วนตัวแล้วผมใช้วิตซีไทยกับวิตซีอื่นบ้างคับ แต่ส่ ...

.      

เมื่อกี้ลองลงรูปดูไม่รู้ว่าขึ้นหรือเปล่านะครับ   มือใหม่ ลงไม่ค่อยเป็น  555
โดย: taylortiger    เวลา: 2015-4-19 19:27
realkongsakul ตอบกลับเมื่อ 2015-4-16 00:36
.      

เมื่อกี้ลองลงรูปดูไม่รู้ว่าขึ้นหรือเปล่านะครับ   มือใหม่ ลงไม่ค่อยเป็น  555

5555 ไม่ต้องรีบคับ ถ้าฉีดเรื่อยๆสม่ำเสมอ ยังไงก็ขาวคับ
เอาขาวใสแบบผิวสุขภาพดีดีกว่าคับ ผมว่าแบบแกรนด์น่ากลัวไป5555555
โดย: white.addicted    เวลา: 2016-3-23 14:47
"พยาบาล"รับฉีดกลูต้า วิตามินซี ฮอร์โมน พลาเซนต้า รกแกะ คอลลาเจน ลดสัดส่วนเฉพาะจุด แอลคาร์นิทีน
เมโสหน้าใส เมโสแฟต โบท้อก ฟิลเลอร์ รับปรึกษาทุกปัญหา มีตัวยามาเองหรือมาซื้อกับทางเราได้ค่ะมีจำหน่ายของแท้ ปลอดภัย ราคาถูก. ติดต่อสอบถามได้ตลอด24ชม. ราคาถูกที่สุด150-200เท่านั้นน!!! ยากี่ตัวก็ได้ไม่จำกัด!!!
แถวฟิวเจอร์รังสิต ม.รังสิต เมืองเอก ม.กรุงเทพ ม.ธรรมศาสตร์ ธัญญะสายคลอง เซียร์ แจ้งวัฒนะ ปากเกร็ด เมืองทอง บางบัวทอง สอบถามราคาตกลงคุยกันก่อนที่ lineID : white.addicted หรือโทร : 0863349452
ราคาต่อกล่องทั้งหมด!!!! เอามาSaleหนักกๆ!!!!!!!!!!
เซตเกาหลี 4900
เซตพริตตี้Tylese 3800
L-carnitene5กรัม 1500
glutax2000Gs 2000
Mixing white 1000
KojicNano 1500
CollagenNc24 800
Placenta 600
VeniscyEGF 1500
Glutax500G 1500
L-B5 1700
complette 800
โดย: white_white    เวลา: 2016-5-20 09:45
รับปรึกษาฉีดผิว กลูต้า botox filler เมโสทุกชนิด หน้าใส ลดน้ำหนัก ในเขตพื้นที่ กทม  สนใจโทร 0968899402  ID line 0855550708
โดย: lovelydew    เวลา: 2017-4-6 17:41
รับฉีดผิวขาวด้วยกลูต้าวิตซี คอลลาเจน หน้าใส

รับฉีดโบท็อก แอลคาร์นิทีน เมโสแฟต ฮอร์โมน ฟิลเลอร์

สนใจติดต่อ 0972516266 ดิวจ้า

สามารถติดต่อทางไลน์ mynameisdew11 มาสอบถถามได้นะคะ
โดย: lovelydew    เวลา: 2017-4-6 17:41
รับฉีดผิวขาวด้วยกลูต้าวิตซี คอลลาเจน หน้าใส

รับฉีดโบท็อก แอลคาร์นิทีน เมโสแฟต ฮอร์โมน ฟิลเลอร์

สนใจติดต่อ 0972516266 ดิวจ้า

สามารถติดต่อทางไลน์ mynameisdew11 มาสอบถถามได้นะคะ
โดย: MynameisKainoi    เวลา: 2021-1-24 01:27

คนๆนี้ ที่ชื่อดิว‼️
เบอร์โทร : 0972516266 (ดิว)
Line ;; mynameisdew11

ใครจะซื้อขายด้วย❌❌❌
ก่อนโอนเช็คแบล็คลิสต์ก่อนนะคะ
ไม่อยากให้เจ็บตัว
โดย: MynameisKainoi    เวลา: 2021-1-24 01:28

โดย: MynameisKainoi    เวลา: 2021-1-24 01:28

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2