umdoi โพสต์เมื่อ 2013-4-18 10:35:09

เสริมจมูกกับคุณหมอกัมปนาทที่ SLC

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย umdoi เมื่อ 2013-4-18 11:41

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย umdoi เมื่อ 2013-4-18 11:40

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย umdoi เมื่อ 2013-4-18 11:36

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย umdoi เมื่อ 2013-4-17 16:31

สวัสดีค่ะ อ้อยนะคะ วันนี้อ้อยมารีวิวเสริมจมูกที่ SLC (Siam Laser Clinic) ค่ะ
ก่อนที่อ้อยจะตัดสินใจทำจมูก อ้อยได้หาข้อมูล ดูรีวิวต่างๆ มาก่อน และได้เข้ามาลองคุยที่คลินิกด้วยค่ะ
พนักงานที่นี่ใจดีมากค่ะ เป็นกันเองดี และให้ข้อมูลดีมากๆ เลยค่ะ ประทับใจมากๆ เลย
สุดท้ายรีบทำนัดเลยค่ะ ได้คิวเป็นคุณหมอกัมปนาท (ขอบอกว่าคิวแน่นมากๆ เลย ต้องรีบจองคิวค่ะ)

อ้อยเป็นคนไม่มีดั้งเลยค่ะ เวลาใส่แว่น แว่นก็มักจะตกลงมาที่ปลายจมูกตลอด คือแบบว่าไม่มีที่ให้เกาะค่ะ
ดูจากรูปได้เลยนะคะ :L :L

ศัลยกรรมจมูกที่นี่จะใช้ซิลิโคนที่นำเข้าจากเกาหลีค่ะ เป็นชนิดนิ่ม จะมีความนิ่มมาก
หลังทำสามารถบิดจมูกจมูกได้ ดูเป็นธรรมชาติมากๆ เลย (อันนี้พี่พนักงานที่ทำมาแล้ว บิดให้ดูเลย)
คือแอบคิดว่าพี่เค้ามีจมูกอยู่แล้ว ไม่คิดว่าพี่เค้าทำศัลยกรรมมาเพราะดูเป็นธรรมชาติมากค่ะ

ขั้นตอนการทำ ก่อนอื่น อ้อยก็ต้องคลีนหน้าก่อน แล้วกินยาแก้ปวดกับยาแก้อักเสบก่อนทำ
ตอนเข้าห้องผ่าตัด พี่พยาบาลก็ทำความสะอาดหน้าด้วยน้ำยาอีกครั้ง ก่อนที่คุณหมอจะฉีดยาชา
ขั้นตอนการฉีดยาชานี่เจ็บสุดเลยค่ะ (เป็นขั้นตอนเดียวที่เจ็บแล้วล่ะ) คุณหมอก็อจะรอให้ยาชาออกฤทธิ์ก่อน แล้วลงมือทำ

การทำศัลยกรรมจมูกที่นี่ใช้เวลาไม่นานเลยค่ะ รวมเวลาทั้งหมดตั้งแต่ก่อนเข้าห้องผ่าตัดจนเสร็จ ประมาณแค่ชั่วโมงเดียวเอง
เร็วมากๆ เลย ที่สำคัญหลังจากฉีดยาชาแล้ว อ้อยไม่รู้สึกเจ็บเลยค่ะ คุณหมอมีความเชี่ยวชาญสูงมาก มือเบาด้วย
หลังทำเสร็จก้อแค่รู้สึกว่าหน้าแปลกๆ นิดหน่อย อาจเป็นเพราะเราไม่เคยมีดั้งด้วยมั้ง :loveliness: :loveliness:

ข้างบนเป็นภาพหลังทำวันแรกค่ะ บวมนิดหน่อย เขียวเล็กน้อยตรงดั้ง อาการตอนวันแรกรู้สึกตึงๆ แต่ไม่ปวดนะ
คุณหมอให้ยาแก้อักเสบ กับยาแก้ปวดกลับมาทานต่อที่บ้าน ยาแก้อักเสบต้องทานให้หมด
แต่ยาแก้ปวด คุณบอกบอกว่าไม่ปวดก็ไม่ต้องทาน จำได้ว่า ทานแก้ปวดหลังทำไปครั้งเดียวเอง เพราะไม่ปวดเลย

สำคัญเลยอยูที่การประคบเย็นค่ะ 2 วันแรกประคบเย็นตลอดเวลา มันจะลดอาการบวมได้ดีมากๆ เลยค่ะ
แล้วต้องไม่นอนเยอะ และนอนหมอนสูงค่ะ อย่านอนราบ เพราะการนอนราบจะยิ่งทำให้บวมค่ะ

ภาพหลังทำวันที่ 3 ค่ะ บวมน้อยลงมาก ที่เขียวนิดหน่อยก้อหายแล้ว อาการตึงๆ ยังมีอยู่บ้าง
วันที่ 3 คุณหมอให้ประคบอุ่นแล้ว โดยรวมโอเคขึ้นเยอะเลยค่ะ

หลังทำวันที่ 5 ค่ะ เริ่มเห็นสันมากขึ้น ยุบบวมลงเยอะมาก เห็นแล้วชอบมากเลยค่ะ จมูกดูมีมิติมากขึ้น
ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ประคบแล้วค่ะ

เปรียบเทียบให้เห็นชัดๆ เลย รูปนี้อ้อยทำไปได้ 3 เดือนแล้วค่ะ ปลื้มใจมากกับจมูกที่มีสัน ถ่ายรูปออกมามีมิติมากขึ้น
รู้สึกดีใจที่เลือกคลินิกไม่ผิด จะบอกว่าตอนนี้อ้อยบิดจมูกเหมือนอย่างที่พี่เค้าเคยบิดให้ดูได้แล้ว ;P ;P
เพื่อนๆ ก้อชมค่ะว่าจมูกสวย ลองมาจับจมูกดู ก็บอกว่าเหมือนจมูกจริงมากๆ ไม่แข็ง
เพื่อนๆ ตามอ้อยมาทำกันหลายคนแล้ว อ้อยประทับใจกับสยามเลเซอร์คลินิกมากๆ เลยค่ะ:D :D

aussa โพสต์เมื่อ 2013-4-18 14:08:47

การบิดจมูกหลังเสริมแล้วว่าได้หรือไม่ได้ ขึ้นอยู่กับวัสดุที่เสริมและเทคนิคที่ซ่อนไว้ในจมูกของแต่ละคน..
ถ้าเลี่ยงการบิดจมูกได้ก็จะดีมากคะ..เพราะ..

1. ป้องกันการอักเสบคะ..เพราะวัสดุที่เสริมไปมีอายุ 3 เดือน เนื้อจมูกโดยรอบวัสดุกำลังปรับตัว ,เนื้อจมูกกำลังฟื้นตัวจากการผ่าตัด
     ลักษณะภายนอกอาจจะยุบบวมเร็ว ถือว่าคุณโชคดีกว่าใครอีกหลายคนที่ยุบบวมช้า,ช้ามาก และช้ามากที่สุด..
     แต่ภายในจมูกเรามองไม่เห็นคะ..จะสังเกตได้อีกทีอย่างชัดเจนตอนมัน "บวมแดง" นั่นก็อักเสบมากจนต้องพบคุณหมอ..

2. ป้องกันการเบี้ยว..การดูแลหลังผ่าตัดแล้วอยู่ที่คนไข้คะ..
..
คุณหมอทำมาทรงสวยแล้วคะ..ดูสวยขึ้น ยิ้มอย่างมั่นใจแล้วก็ยืดอายุการใช้งานให้เจ้าจมูกใหม่ให้ยาวนานขึ้น..
แต่ถ้าไม่ห่วงเรื่องอักเสบ,เบี้ยว หรือปัญหาอื่นๆที่อาจจะเกิดขึ้น..ก็บิดจมูกต่อไป.......

e.toey โพสต์เมื่อ 2014-4-24 17:02:38

อยากทราบราคาคะสวยจิงๆอยากทำเลย
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: เสริมจมูกกับคุณหมอกัมปนาทที่ SLC

Untitled Document

ข้อความในเว็บไซต์แห่งนี้ ถูกโพสต์ขึ้นโดยอัตโนมัติ ทางเว็บไม่มีส่วนรู้เห็น หรือร่วมรับผิดชอบใดๆ ในการการกระทำผิดที่ก่อให้เกิดความเสียหายอันเกิดจากสมาชิกผู้ใช้งาน ในเว็บไซต์ โดยทั้งนี้ เว็บแห่งนี้ มีผู้ใช้งานเป็นจำนวนมาก จึงไม่สามารถตรวจสอบ ความถูกต้องของข้อมูลได้ทั้งหมด ทั้งนี้ ผู้ใช้งานจะต้องใช้วิจารณญาณส่วนบุคคลในการเลือกบริโภคข้อมูลครับ หากพบเห็นข้อความที่ไม่เหมาะสมโปรดแจ้งผู้ดูแลเว็บไซต์ หรือ webdungdong@gmail.com ขอบคุณครับ