ดู: 721|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[รีวิวศัลยกรรม]

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ เมื่อ 3 อาทิตย์ก่อนเรามาเหลากรามที่บาโนบากิ
รูปข้างบนคือรูปก่อนผ่าตัดของเราเองค่ะ
ตอนนี้ผ่านไป 3 สัปดาห์แล้ว เลยจะมาอัพเดทหน้าให้ดูกันค่า

เป็นไงบ้างคะ นี่แค่เหลากรามจุดเดียวเองนะคะ
แต่พอมาเทียบกับหน้าก่อนทำก็คือเห็นความแตกต่างอย่างเห็นได้ชัดเลยใช่มั้ยคะ

โดยเฉพาะเวลามองด้านข้าง จะเห็นว่าหน้าเรียวขึ้นเยอะเลย
ก่อนหน้านี้เรากลุ้มใจเพราะกรอบหน้าบานแล้วก็กรามใหญ่
ซึ่งคุณหมอช่วยแก้ไขปัญหาของเราได้ตรงจุดมาก แถมยังเป็นธรรมชาติอีกด้วย
เดี๋ยวถ้าหน้ายุบบวมมากกว่านี้ ก็คงได้เห็นกรอบหน้าชัดขึ้นกว่านี้แน่ ๆ ค่ะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2023-4-12 10:01:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

RE: ตอนนี้ผ่าตัดลดกรามได้ 2 เดือนแล้วค่ะ

ตอนนี้ผ่าตัดลดกรามได้ 2 เดือนแล้วค่ะ  
เหมือนความบวมจะลดลงเกือบหมดแล้วนะคะ

รูปนี้เป็นรูปที่ถ่ายตอนยังไม่ครบ 2 เดือนค่ะ
แต่ตรงกรามความบวมเหมือนจะลดลงไปเยอะมากแล้วเลยมาอัพรูปให้ดูกันค่ะ

ปัจจุบันไม่มีความคิดว่าโครงหน้าเหมือนผู้ชายเพราะกรามใหญ่อยู่ในหัวแล้วล่ะค่ะ

ตอนนี้ความบวมก็ลดลงไปค่อนข้างเยอะมากแล้วค่ะ วันไหนที่ร้อน ๆ ก็กล้ามัดผมได้สบาย ๆ เลยค่ะ
รู้แล้วล่ะค่ะว่ารูปหน้าส่งผลถึงความมั่นใจ และทำให้เรามีบุคลิกภาพที่เป็นยังไง555555
กรอบหน้าเรียวขึ้น พอดูหน้าตรงทำให้ดูผอมกว่าเดิมไปอีกค่ะ
มองด้านข้างก็ดูหน้าซอฟท์มาก ๆ ดูเป็นรูปหน้าของผู้หญิงมากขึ้นเยอะเลยค่ะ
ถึงแม้จะทำแค่ลดกราม แต่ก็แก้ไขปัญหาได้อย่างตรงจุดและไม่มีอะไรให้ต้องกังวลแล้วค่ะ
ทำแค่กราม ไม่ต้องทำจุดอื่น ๆ ก็ออกมาดีแล้วล่ะค่ะ ฮ่าๆๆ

ช่วงหนึ่งเดือนที่ผ่านมาเราฝึกอ้าปากเยอะมาก ตอนนี้เลยอ้าปากได้ค่อนข้างดีแล้วค่ะ
บางทีก็ยังมีความรู้สึกเสียวจี๊ด ๆ อยู่นะคะ ไม่รู้ว่าอาการนี้จะหายไปเมื่อไหร่??
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2023-4-18 15:11:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผ่านไปแล้ว 3 เดือน หลังจากผ่าโครงหน้าไป
วันนี้เลยมาอัพเดทรูปให้ดูกันค่า เป็นไงบ้างคะ?
ตอนนี้อาการบวมแทบมองไม่ค่อยเห็นแล้ว
ช่วงแรก ๆ  ก็แอบกังวลนิดหน่อยว่าหน้าจะยุบบวมไม่เท่ากันรึเปล่า
แต่พอเห็นหน้าตัวเองเข้าที่แบบนี้แล้วก็สบายใจขึ้นเยอะเลยค่ะ
ตอนนี้ก็รอแค่ให้หน้าเข้าที่มากกว่านี้ก็พอค่า^^
ข้างล่างคือเปรียบเทียบรูปก่อน-หลังให้ดูนะคะ
รูปก่อนผ่าตัด

รูปหลังผ่าตัด 3 เดือน

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้