ดู: 90513|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ทำจมูกผ่านไปกี่วันถึงจะแต่งหน้าได้คะ

[คัดลอกลิงก์]
เพิ่งทำจมูกได้ 3 วันค่ะ ตอนนี้จมูกยังบวมอยู่ ดูจมูกโตๆหน้าแข็งๆแปลกๆ มีกังวลกลัวหายแล้วจะดูดุๆ ไม่ออกแนวหวานเหมือนเดิม อยากถามว่าหลัง 5-7 วันจะแต่งหน้าได้ตามปกติมั้ยคะ
เราแต่งประมาณวันที่ 4 อ่ะ
แต่แต่งบางๆ อ่ะค่ะ
แต่งมากๆมันล้างลำบากอ่ะคะ  เพราะหมอห้ามให้น้ำโดนแผลจนกว่าแผลจะแห้ง แล้วก้อเช็ดแรงๆก็ไม่ได้
เพราะล้างไม่สะอาด สิวๆๆ จะมาอ่ะคะ

ช่วยได้มั้ยเนี่ยย
รอผู้รู้มาตอบดีกว่าค่าา
เราแต่งประมาณวันที่ 4 อ่ะ
แต่แต่งบางๆ อ่ะค่ะ
แต่งมากๆมันล้างลำบากอ่ะคะ  เพราะหมอห้ามให้น้ำโดนแผลจนกว่าแ ...
ต้นฉบับโพสโดย pppaaaddd เมื่อ 2009-9-3 16:43

ถูกแล้วล่ะครับ ไอ้แต่งหน้าอ่ะ ไม่มีผลหรอก แต่งได้แต่งไปเลย
แต่มันลำบากตรงล้างนี่ล่ะครับ แผลห้ามโดนน้ำ อย่างน้อยก็ 5 วันนะครับ
ส่วน จขกท.ครับ ที่ว่า ตัวเองหน้าแปลกๆ เพราะมันยังไม่ชินหน้าตัวเองเฉยๆ
เดี๋ยวพอนานๆ ไปจะหลงหน้าตัวเองอ่ะ คอยดู...
วันที่4 เหมือนกันค่ะ เพราะ ออกจากบ้านเเบกหน้าเหียกๆ ไปไม่ไหว เรยต้องโบ๊ะ ปกปิด ค่ะ
โห ...สาวๆๆสมัยนี้ไม่เคยจะหยุดสวยกันจริงๆเลยนะครับ

อิอิ
ถ้าทนไหว ก้อเเต่งได้ค่ะ เเต่ต้องไม่เจ็บ ก้อล้าง เช็ด  ทา เบาๆ นะค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-3 17:40:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณที่แนะนำค่ะ ไปทำมาเมื่อวันจันทร์นี้เองค่ะ วันนี้วันพุธ อยากลองดูหน้าตัวเองตอนแต่งหน้าว่าจะเปลี่ยนไปขนาดไหน แต่ตอนนี้มันยังบวมอยู่ โดนก็เจ็บๆ กำลังรอให้มันยุบลง หายเจ็บก่อนแล้วค่อยลองแต่งดูหน่อยๆ
วันจันทร์หน้าครบอาทิตย์ก็จะไปตัดไหมแล้ว จะแต่งหน้าไปบางๆได้มั้ยคะ
เริ่งแต่งบางๆๆวันที่4ค่ะ
พอหลัง1อาทิตย์ก้อแบบเต็มสูบค่ะอิอิ
หลังอาทิตย์หนึ่งคะ เอาหั้ย หายบวมแล้วค่อยแต่งหน้ายิ่งดี จะได้ไม่ได้กระทบกระเทือน แต่เอ้ จขกท หน้าค้นๆนะค่ะ อยู่ประเทศไหนค่ะ เนี่ย
ว๊าว..ข้อมูลนี้กำลังต้องการเลย
กำลังเครียดพอดีว่าถ้าทำไปแล้ว
จะแต่งหน้าอีกทีได้วันไหน
ปกติเป็นคนแต่งหน้าอยู่แล้วด้วย อิอิ

++ขอบคุณ จขกท.อย่างยิ่ง คำถามโด๊นโดน

11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-3 20:36:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยุ้ยอยู่สวีเดนค่ะ กลับมาเที่ยวเมืองไทยได้เกือบเดือนแล้วค่ะ เที่ยวครบหมดรายการแล้ว เหลืออาทิตย์สุดท้ายนี้พักเก็บตัวเก็บจมูกไว้สวยที่สวีเดนค่ะ เห่อๆกำลังรอลุ้นไม่รู้จะสวยขึ้นหรือแย่ลง ปกติเป็นคนชอบแต่งหน้าก่อนออกนอกบ้านประจำ เป็นความเคยชินค่ะ เพื่อความมั่นใจ
วันไหนไม่แต่งหน้าจะเป็นวันที่อยู่แต่ในบ้านพักผ่อน อิอิ
แต่งจัดไปล้างลำบากแน่ๆค่ะ

ยิ่งอาทิตย์แรกโดนจมูกนี้แทบกรี้ด เจ็บมาก

แต่ทาแป้งบ้างอะไรบ้างก้ดีนะค่ะ

แนะนำให้ใช้ฟัฟทาแป้งฝุ่น แล้วค่อยมาลงที่หน้า

อย่าให้มือลูบๆเหมือนตอนที่ยังไม่ทำดั้ง
เพราะมันคงเจ็บและทรมานมากๆ

ดูแลช่วงระหว่างตากับจมูกด้วยนะค่ะ จุดนั้นจะคล้ำเป็นพิเศษ อิอิ
แอบเสียว เพราะ อีก 2-3วันจะไปตัดไหมเเล้ว จะเต่งหรือไม่เเต่งไปดี
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้