ดู: 101887|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ไหมละลาย กี่วันละลายค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
อยากถามว่าทำจมูกมาแล้วกี่วันไหมถึงจะละลาย แล้วถ้าอยากให้ไหมละลายเร็วๆต้องทำอย่างไร
รอคำตอบ ด้วยค่ะ
เป็นเดือนอ่ะคะ....ต้องปล่อยไปตามธรรมชาติ  มันจะค่อยๆหลุดเองค่ะ
ใช่ครับ เป็นเดือนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เป็นเดือนๆเลยครับ

ของผมปาไปเดือนครึ่งยังไม่ลัลายหมด

รำคานเลยแอบดึงออกครับ
อาทิตย์นึงก้เริ่มละลายละจร๊ ใช้พัตเตอร์บัท ชุดน้ำสะอาด เช็ด ทำความสะอาด เเล้วทายาที่คุณหมอหั้ยมานะจร๊

เด่วก็หลุดเอง
ต้นฉบับโพสต์โดย tumbuki99 เมื่อ 2010-5-20 11:09
เป็นเดือนๆเลยครับ

ของผมปาไปเดือนครึ่งยังไม่ลัลายหม ...

ดึงออกได้ด้วยหรอค่ะ แล้วไม่เจ็บหรอไงอ่า ๆๆ
ของผม วันที่ 14 ไหมหลุดออกมาละครับ
หมอบอกว่าประมาณ3อาทิตย์ค่ะ
เรารำคาญง่ะตัดเองเลยวันที่ 15
ใช้กรรไกรตัดปม แล้วใช้แหนบดึงออก
เนียนเลย อิอิ
ไหมละลายมีสีอะไรค่ะ
อยากรู้มากจริง ๆๆ แอบบ กลัวมากๆๆ เพราะไม่เคยเย็บแผลมาก่อนค่ะ  หากที่ว่า ละลาย ประมาณภายใน 1 เดือน แล้ว จะละลายออกมาเป็นแผ่น ๆ ไหมค่ะ
ของเราเหมือนไหมจะค่อยๆหลุดไปเองอ่ะค่ะ ประมาณเดือนนิดๆ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lovesurgery เมื่อ 2011-9-10 11:58

เวลาไหมละลายมันจะรู้สึกว่าหลุดเองมั้ยอ่า.. ตอนนี้จมูกเราเริ่มรู้สึกแปลกๆ  = = ของวันที่ 3 หลังจากทำมานะ T^T
ทำมา 22 วันแล้ว ยังไม่หลุดเลยค่ะ  ( แต่ตอน 7 วัน หมอนัดไปดู และ ตัดไหม แต่ยังตัดไม่หมดมีเหลืออยู่นิดนึง)  ก็คอยดูอยู่เหมือนกันว่าที่เหลืออยู่เมื่อไหร่จะหลุด
ของเราสองอาทิตย์แปะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย nannto13 เมื่อ 2011-2-3 02:43
เรารำคาญง่ะตัดเองเลยวันที่ 15
ใช้กรรไกรตัดปม แล้วใช้ ...

เราถามหน่อย ดึงออกเองแล้วมันจาเปนไรมั๊ยอ่า แล้วมันจาอักเสบปะ ของเราดันไปดึงตรงขดออก มันจาเปนไรปะ  รบกวนตอบด้วยนะ กังวลจิงๆ
แผลเย็บที่เกิดจากการคลอดเอง. กี่วันไหมจะละลายหมดค้ะ?
ถ้าดึงออกมันจะเจ็บมั้ย?
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้