ดู: 109|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รีวิวมุกแก้จมูก ทำตาสองชั้น

[คัดลอกลิงก์]
รีวิวมุกแก้จมูก ทำตาสองชั้น

สวัสดีค่ะ มุกนะคะ วันนี้มุกมีโอกาสได้มาปรึกษาแก้จมูก+ทำตาที่โรงพยาบาลบาโนบากิ

กับคุณหมอคิมจินฮนยอนค่ะ

มุกมาทำศัลยกรรมพร้อมเพื่อนสาวด้วยค่ะ

รายการที่คุณหมอประเมินให้มุกจะมี 2 รายการดังนี้ค่ะ
1.แก้จมูกแบบโเพ่น 2.ทำตาสองชั้นแบบไม่กรีด

โดยที่วันนี้มุกมาปรึกษากับคุณหมอก่อน และผ่าตัดในวันพรุ่งนี้ค่ะ
มีเวลาให้ได้เตรียมตัวเตรียมใจ ได้ตื่นเต้นอีก 1 วันค่ะ
วันนี้ได้นอกจากจะได้เข้ามาปรึกษาแล้ว ยังได้เข้ามาตรวจร่างกายก่อนผ่าตัดทิ้งไว้ก่อนด้วยค่ะ

วันรุ่งขึ้น
วันนี้เป็นวันผ่าตัดแล้วค่ะ จะบอกว่าตื่นเต้นมากๆ นอกจากเตรียมตัวอดอาหารอดน้ำแล้ว

ก็มีสดมนต์มาก่อนเรียบร้อยค่ะ55555

วันนี้มุกได้เข้าไปผ่าตัดก่อน เข้ามาเตรียมตัวก่อนผ่าตัดประมาณครึ่งชั่วโมง

ระหว่างนั้นก็ได้พบคุณหมออีกครั้งค่ะ คุณหมอได้ทำการวาดหน้าเราเพื่อดีไซน์ก่อนผ่าตัดค่ะ

จะบอกว่าตอนดีไซน์นี่คุณหมอเป๊มาก หันซ้ายหันขวา เล็ง แล้วก็วาดๆ5555
ตอนโดนวาดอยากรู้มากว่าตอนนี้หน้าเราเป็นยังไง คือตื่นเต้นกว่าเดิมอีก

หลังคุณหมอวาดเสร็จถ่ายรูปเป็นที่ระลึกหน่อยค่ะ

แล้วก็ได้ถ่ายรูปกับคุณหมอไว้ด้วย ฝากหน้าใหม่ไว้กับคุณหมอด้วยนะคะ

จะบอกว่าคุณหมอคิมจินฮยอนน่ารักมาก ยิ้มแย้มเฟรนด์ลี่สุดๆ ทำให้เราไม่เกร็งมาก

หลังจากเราดีไซน์เสร็จเพื่อนสาวก็รับไม้ต่อเลยค่ะ ทำสวยในวันเดียวกัน
สบายใจค่ะ ไม่ต้องเจ็บตัวคนเดียว ชั้นเจ็บ แกก็เจ็บเป็นเพื่อน5555555

และเป็นคิวเราผ่าตัดก่อนค่ะ ถึงเวลาขึ้นเขียงแล้ว พร้อมมากกกก

ขอให้ออกมาสวย ครบจบ ในครั้งนี้นะคะ

จะออกมาเป็นยังไงติดตามตอนต่อไปนะคะ

Mook (8)LOGO.jpg (396.96 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

Mook (8)LOGO.jpg
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 6 วันที่แล้ว | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีค่ะ มุกนะคะ วันนี้มุกมีโอกาสได้มาปรึกษาแก้จมูก+ทำตาที่โรงพยาบาลบาโนบากิ

กับคุณหมอคิมจินฮนยอนครบ 1 สัปดาห์แล้วค่ะ

ขอเล่าตั้งแต่วันหลังผ่าตัดเลยนะคะ วันหลังผ่าตัดบอกตรงๆว่า มึนๆงงๆ

ออกจากโรงพยาบาลมา ก็กลับโรงแรมเพื่อพักผ่อนเลยค่ะ

วันรุ่งขึ้น หลังผ่าตัด 1 วัน

รูปนี้ถ่ายตอนอยู่โรงแรมค่ะ ก่อนเข้าไปทำแผลที่โรงพยาบาล วันนี้มีนัดเข้าไปทำแผลที่รพ.ด้วย
ตายังบวมๆอยู่แต่ถือว่าไม่มาก สว่นจมูกวันนี้ได้ไปเอาสำลีในจมูกออก
จะบอกเลยว่าฟินสุดๆ เพราะวันก่อนหน้าหายใจลำบากมาก
เพราะมีสำลีอยู่ในจมูก พอได้เอาออกก็ฟินสุดๆ

ตอนเข้ารพ.ก่อนไปทำแผลก็แวะไปอบอ็อกซิเจนก่อน ไม่รู้ว่าคิดไปเองมั้ยนะคะว่ามันช่วยจริงๆ
แล้วพวกโปรแกรมลดบวมเนี่ย โรงพยาบาลแถมให้ไว้ในเซอร์วิสด้วย ดีสุดๆเลย
พอทำแผลเสร็จก็ออกไปเดินเล่นนิดหน่อย วันๆไม่ค่อยว่างค่ะ ได้เดินเยอะตามที่คุณหมอบอกด้วย
วันอื่นๆก่อนถอดเฝือกก็ออกไปข้างนอก ไปเที่ยวเล่นปกติเลยค่ะ คนเกาหลีดูชินมากกับคนศัลยกรรม
ไม่มีคนมองเรา หรือให้ความสนใจกับเราเลย เดินเที่ยวชิลๆ
แต่งหน้าไม่ได้ แต่ได้ทาปากก็ยังดี เลยทาปากแต่งตัวน่ารักๆ ออกจากที่พัก ไปเที่ยวก่อนที่จะเหี่ยวเฉาค่ะ

วันที่ 6 หลังผ่าตัด
และแล้ววันนี้ก็เป็นอีกวันที่เข้ารพ. วันนี้จะตื่นเต้นเป็นพิเศษเพราะได้ไปถอดเฝือกแล้วค่ะ
จะได้เห็นจมูกใหม่ของเราแล้ว ตาเนี่ยเราได้เห็นพัฒนาการความบวมมาตั้งแต่วันแรก
แต่สิ่งที่ลุ้นที่สุดคือจมูกค่ะ เราไม่ได้เห็นเลยจนกว่าจะถอดเฝือกว่าทรงเป็นยังไง ถูกใจมั้ย

และนี่คือรูปก่อนและหลังเปรียบเทียบตาและจมูกค่ะ
ตาตอนนี้ยังบวมอยู่แต่คุณหมอบอกว่าชั้นตาจะลดลงแน่นอน
แต่ก็รู้สึกว่าตอนนี้ก็ดูไม่ได้บวมจนน่ากลัวหรือกังวลขนาดนั้น เลยไม่ได้กังวลอะไรค่ะ
ส่วนจมูกคือ จึ้งมากกกก สวยกว่าเรฟ ได้ทรงที่ชอบ ถึงแม้ตอนนี้จะยังบวม แต่ทรงสวยมาก
สโลปถูกใจ และทรงดูสวยหวานขึ้นมากๆ ค่ะ

ให้ดูแต่ละมุมของจมูกนะคะ ด้านหน้าอาจจะดูใหญ่เพราะยังบวมมาก
มุกเป็นเคสแก้ด้วยบวมเท่านี้ถือว่าโอเคมากๆแล้ว
แต่รอยเช้ำนี่น้อยมากๆ เหลืองอยู่นิดเดียวตรงใต้ตา ถือว่าคุณหมอมือเบามากๆเลยค่ะ
แค่วันที่ 6 ก็รู่สึกว่าสวยแล้ว เดี๋ยวมาอัพเดทรูปหลังจากนี้ให้ดูใหม่นะคะ
ว่าจะปัง จะจึ้งขนาดไหนนน รอติดตามกัะนด้วยนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้